Ads
 05:24:56 AM 18 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 731377 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #720 เมื่อ: 11:51:24 PM 21 พฤษภาคม 2013 »

เอ มีใครตอบผมได้บ้างครับว่า ทำไมยอดผู้เข้ามาอ่าน หายไปกว่าครึ่งครับ แหะๆ  Tongue แค่อยากรู้
hundu
*

« ตอบ #721 เมื่อ: 12:07:22 AM 22 พฤษภาคม 2013 »

ช่วงนี้ ป๋าขาติดละครช่อง 3 ครับ นางเอกน่ารักๆทั้งนั้น กว่าละครจะจบ ก็ง่วงนอนเเล้ว เอาเป็นว่า พรุ่งนี้ ผมจะเล่าเรื่องของเพื่อนผมให้จบตอน เพราะยังมีตอนต่อ ที่พิลึกพิลั่นจนไม่อยากเชื่อว่า เป็นเรื่องจริงครับ  ผมตั้งชื่อล่วงหน้าเลยว่า  ตอน ต้องกลสตรี (เอามาจากสามก็กครับ)
gradius
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #722 เมื่อ: 01:48:50 PM 22 พฤษภาคม 2013 »

มาต่อด้วยครับ เรื่องราวน่าติดตาม... Cry
hundu
*

« ตอบ #723 เมื่อ: 09:29:28 PM 22 พฤษภาคม 2013 »

มาต่อครับ เพื่อนผมคนนี้ เรียนเก่ง การงานดีครับ นิสัยดี เเต่ไม่ทันคน งมงายบูชาความรักมากเกินไป  ทำนองมิสเตอร์เยสนะครับ  กว่าจะรู้ตัวว่า ตัวเองอกหักรักคุด เลยเจ็บลึกเจ็บนาน กลับมาเจอกันคราวนี้ ผมก็นัดเจอกับเพื่อนคนนี้บ่อยๆครับ ไปกินข้าวด้วยกัน ผมเริ่มปลอบใจให้เพื่อนหายจากความทุกข์ที่เค้าเข้าไปยึดถือ  ตอนเเรกก็ใช้ธรรมะก่อนครับ  เช่น เอาซีดีธรรมะให้ฟังเรื่องมรณานุสติ อัฐิอัฐิกังกระดูก 300 ท่อน อสุภอสุภัง  แนะนำธรรมะบางข้อ อย่าง เรื่องความไม่เที่ยงเเท้ของสังขาร สวยได้ก็โรยราได้  สวยเเค่ไหนก็เเก่ตัวไปทุกวัน  ดูเเล้วไม่ค่อยได้ผลครับ ผมเลยใช้วิธีการใหม่  ต้องเป็นเทพอสูรครับถึงจะเอาอยู่ wanwan002
hundu
*

« ตอบ #724 เมื่อ: 09:44:30 PM 22 พฤษภาคม 2013 »

ปีที่ผมกลับมาเจอเพื่อน เป็นปี 2547  ก่อนหน้านั้น ผมอยู่เชียงใหม่ เที่ยวออน.มาหมด รวมทั้งที่กทม.ด้วย  ผมกลับมาอยู่ขอนเเก่น ที่ขอนเเก่น มีอาบ อบ นวด 2 แห่งครับที่  ซีซ่า เเละที่ โรงเเรมโฆษะ ผมก็เเวบไปอาบน้ำบ่อยๆ(ปัจจุบัน ผมเลิกเที่ยวออน.ที่ขอนเเก่น อย่างเด็ดขาด หลายปีเเล้วครับ) ราคาของเด็กที่นี้ 1200 1500 2000 ไม่เกินนี้ครับ มีอยู่วันหนึ่ง ผมก็พาเพื่อนเข้าไปในซีซ่า ( เพื่อนผมคนนี้ ไม่เคยเที่ยวอ่างเลยครับ) พอได้เจอเด็กไซค์ไลน์ครั้งเเรก  เพื่อนถึงกับตะลึงครับ อุทานออกมาว่า เฮ้ย สวยกว่าพยาบาลที่เราเคยไปตามจีบเลย  วันเเรกที่พาไปนี้ เค้ายังไม่ได้เที่ยวครับ ต้องให้เวลาเค้ากลับไปทำใจ คิดทบทวนอะไรหลายๆอย่างก่อน wanwan012
hundu
*

« ตอบ #725 เมื่อ: 09:52:55 PM 22 พฤษภาคม 2013 »

อีกราวหนึ่งเดือนต่อมา นัดเจอกันอีก ทานข้าวเสร็จผมก็พาเพื่อนไปเปิดซิงในวัย 37 ปีที่ซีซ่า คราวนี้เพื่อนพร้อมเเล้วครับ เลือกเด็กๆขาวๆ ตัวเล็กๆตามสเป็ค ขึ้นห้องไป ผมก็นั่งดื่มโค๊กรอที่ด้านล่าง  ประเดี๋ยวเดียว เพื่อนลงมาเเล้ว ผมก็ยังงงๆ เพื่อนกระซิบบอกว่า เฮ้ย รีบไปเถอะ อายเค้า เราล่มปากอ่าวว่ะ  เค้าเล่าว่า พอเข้าด้ายเข้าเข็ม            จ่อคุณสมชายน้อยเข้าไป  ถึงกับเสร็จเลย ผมเลยออกมานอกร้าน เลยบอกว่า เออ ลืมไปว่ะ นายเที่ยวเป็นครั้งเเรก เราลืมติวเข้มนายก่อนเที่ยว ว่าเเล้วผมก็เริ่มติวเข้มกับเพื่อนถึงหลักสูตรการเที่ยวออน.เบื้องต้นดังนี้ครับ
hundu
*

« ตอบ #726 เมื่อ: 10:54:15 PM 22 พฤษภาคม 2013 »

เมื่อจะเที่ยว ต้องดูตัวเองก่อน อายุมากน้อยมีผลต่อปริมาณของน้ำเชื้อ  อย่าให้น้ำเต็มเขื่อนก่อนไปเที่ยว  ต้องช่วยตัวเองก่อน  เพื่อพร่องน้ำในเขื่อนให้อยู่ในปริมาณที่พอเหมาะ  เวลาเที่ยวจะได้ยืดระยะเวลาได้   ต่อมาก็เรื่องอื่นๆ เช่น คนเริ่มเที่ยว มักจะหลั่งเร็วเมื่อน้องใช้ปาก เเต่เมื่อเที่ยวไปนานๆ มหาเวทย์ดูดดาวย่อมไม่อาจระคายผิว   เลือกท่วงท่าที่ตัวเองสามารถควบคุมเกมส์ได้  นักเที่ยวหลายๆท่านมักพ่ายเเพ้เเก่น้องๆนางฟ้าอย่างรวดเร็ว เมื่อปล่อยให้นางฟ้าขึ้นควบ   เหนือสิ่งอื่นใด ทุกอย่างต้องใช้เวลา ค่อยๆฝึกกันไป อย่าไปใจร้อน   การเที่ยวจริงๆกับการดูหนังเรต  มันคนละเรื่องนะจ้ะ ท่านทั้งหลาย
Romulus
*

« ตอบ #727 เมื่อ: 12:00:44 AM 23 พฤษภาคม 2013 »

อ่านเรื่องของเพื่อนทั้ง Hundu แล้ว
ตรงกับผมทุกข้อเลย
ยกเว้นเรื่องงาน เพราะ ผมยังไม่ได้ทำงาน
แต่ จบ ป.ตรี แล้วครับ ตอนนี้กำลังศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น
hundu
*

« ตอบ #728 เมื่อ: 12:27:17 AM 23 พฤษภาคม 2013 »

คนเรานี่เเปลกนะครับ อย่างเพื่อนผม เรียนเก่งมาก ทำงานดีก้าวหน้ามาตามลำดับ เเต่เรื่องความรักไม่ประสีประสาเลย  หลังจากที่สาวบอกเลิกไปแล้ว ยังตัดใจไม่ได้ครับ บางทีโทรไปหาเค้าสี่ห้าทุ่ม  สาวเจ้า(ซึ่งมีสามีเเล้ว)ก็ตอบสายมาว่า กำลังขับรถอยู่  เพื่อนผมก็หน้าม้านตามระเบียบ หลากหลายวีรกรรมที่เพื่อนผมก่อ ล้วนเเล้วเเต่ไม่เข้าท่า ไร้ชั้นเชิงทั้งสิ้น ของเเบบนี้ เป็นคาเเรกเตอร์งมงายบ้อท่าเฉพาะตัวครับ  เเละเเล้ว เมื่อ 5 ปีที่ผ่านมา เพื่อนผมคนนี้ ต้องได้รับบทเรียนความรักที่เผ็ดเเสบร้อนที่สุดจากความไม่ประสีประสาต่อความรักของตัวเอง ทั้งๆที่เป็นช่วงเวลาที่เพื่อนผม  มีผมเป็นที่ปรึกษาอยู่ข้างกาย  ตอนนี้ ผมตั้งชื่อว่า  ต้องกลสตรี  ครับ(เหมือนตั๋งโต๊ะต้องกลสตรี จนต้องย่อยยับอัปราอย่างไรอย่างนั้นครับ)
hundu
*

« ตอบ #729 เมื่อ: 12:34:57 AM 23 พฤษภาคม 2013 »

อ่านเรื่องของเพื่อนทั้ง Hundu แล้ว
ตรงกับผมทุกข้อเลย
ยกเว้นเรื่องงาน เพราะ ผมยังไม่ได้ทำงาน
แต่ จบ ป.ตรี แล้วครับ ตอนนี้กำลังศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น
   ผมตั้งใจเขียนเรื่องราวของเพื่อนรักของผม ตอน ต้องกลสตรี  อยากให้อ่านดูครับ เนื้อเรื่องพิสดารล้ำลึกยิ่งกว่าอ่านนวนิยายเสียอีก ผมได้รับทราบทุกอย่างจากปากเพื่อนคนนี้  ทุึกอย่างที่เล่าออกมา รับรองว่า เกินกว่าจินตนาการของนักประพันธ์นามอุโฆษในยุคนี้เเน่นอนครับ เพราะ นี่เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อ 5 ปีเศษๆที่ผ่านมา  wanwan005
hundu
*

« ตอบ #730 เมื่อ: 09:47:29 PM 23 พฤษภาคม 2013 »

ก่อนที่ป๋าขาจะเล่าเรื่องราว   ตอน  ต้องกลสตรีนี้  ขอบอกก่อนเลยว่า ไม่ได้เป็นคนมองโลกในเเง่ร้าย  ไม่ได้มีเจตนาให้ร้ายผู้หญิงในเรื่องนี้เเต่อย่างใด  ท่านใดที่คบหญิงอย่างฉลาด  รู้จักยับยั้งชั่งใจ รู้จักประมาณตน  จะไม่เจ็บปวดหมดตัวเพราะผู้หญิงอย่างเเน่นอน   ตอน ต้องกลสตรีนี้  ตั้งใจเตือนใจและให้สติเเก่นักเที่ยวทั้งหลายที่ เทิดทูนบูชาความรักมากจนเกินไป
I believe
*

« ตอบ #731 เมื่อ: 10:06:30 AM 24 พฤษภาคม 2013 »

ขอบคุณป๋ามากครับที่แชร์ประสบการ์ณ ผมเพิ่งช้ำรักมาอ่านละโดนมาก คนบูชาความรัก ทำไมมักจบลงไม่สวย
hundu
*

« ตอบ #732 เมื่อ: 11:18:13 PM 25 พฤษภาคม 2013 »

ขอบคุณป๋ามากครับที่แชร์ประสบการ์ณ ผมเพิ่งช้ำรักมาอ่านละโดนมาก คนบูชาความรัก ทำไมมักจบลงไม่สวย
คนทุกคนล้วนเคยผ่านการช้ำรักมาทั้งนั้นครับ ล้มเเล้วก็ลุกขึ้นยืนใหม่ ในโลกนี้ มีเกิดขึ้น ตั้งอยู่ เเละดับไป คนที่เราเคยรัก เคยหลง ก็ใช่ว่าจะคงความสาวความสวยอยู่ได้ตลอดกาล ล้วนตกอยู่ภายใต้กฏเเห่งอนิจจัง-ความไม่เที่ยงเเท้อยู่ตลอดกาลเวลา  รักใครสักคน ก็รักได้ครับ เเต่ต้องรักตัวเองให้มากกว่า  สมัยก่อน ผมเรียนม.ปลาย เคยรักเพื่อนร่วมชั้นเรียน เธอน่ารัก เรียนเก่ง รับผิดชอบสูง ต่อมาเธอสอบติดเป็นพยาบาล ของม.มหิดล ในขณะที่ผมสอบติด ม.เชียงใหม่    ที่ม.เชียงใหม่ โลกของผม กว้างขึ้นๆๆ ผมมีลูกศิษย์มากมาย ดาวคณะต่างๆมาเรียนภาษาอังกฤษกับผม เพราะ พวกเธอๆ อยากเป็นเเอร์ เมื่อโลกทรรศน์ผมกว้างกว่าเดิม ผมลืมเพื่อนร่วมชั้นเรียนม.ปลายคนนั้นไปเลยครับ เพราะ  สาวๆสายซีที่เชียงใหม่ ทั้งสวยเเละน่ารักกว่าเธอคนนั้นของผมเป็นไหนๆครับ  อิอิ คิดง่ายๆว่า ในห้องเรียนม.ปลาย มีเพื่อนๆไม่ถึง 50 คนในห้องเล็กๆ บางคนหน้าตาธรรมดาเเต่มองไปๆก็เห็นความน่ารักได้ เเต่ในระดับมหาวิทยาลัย มีเพื่อนๆเรียนในห้องเรียนรวมร่วมๆหนึ่งร้อยคนต่อคลาสครับ  ที่สวยๆมีหลายสิบคนครับ เรียนให้เก่งๆ รับรองสาวๆมารุมตอมเองครับ
Romulus
*

« ตอบ #733 เมื่อ: 12:57:49 AM 26 พฤษภาคม 2013 »

ตอนเรียนมหหาวิทยาลัย ผมเรียนเก่งที่สุดในคลาส
รู้จักผู้หญิงทั้งคลาส
แต่ทุกคนเห็นผมเป็นเพื่อนที่แสนดีหมดเลย
คนที่ผมชอบที่ผ่านมาทุกคนก็เห็นผมเป็นเพื่อนสนิทที่แสนดีของเธอ   wanwan044

น่าเศร้ายิ่งนัก   wanwan006
D2T
สุดยอดนักเดินทาง (LV 5.)
*

« ตอบ #734 เมื่อ: 06:49:04 AM 26 พฤษภาคม 2013 »

ผมว่าชีวิตตอนเป็นลูกช้างของป๋า hundu น่าจะมีความสุขมาก

สาวๆคงจะละลานตา อิอิ

It is not in the stars to hold our destiny but in ourselves.
-William Shakespeare-
แท็ก:
หน้า: 1 ... 47 48 [49] 50 51 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)