Ads
 03:52:19 AM 04 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 60 61 [62] 63 64 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 727669 ครั้ง) A A A A
sexsubtitle
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #915 เมื่อ: 01:11:14 AM 29 สิงหาคม 2013 »

ช่วงนี้ผมก็เรื่อยๆครับ  วันศุกร์ที่ 6 ก.ย.นี้ ตั้งใจว่าจะเข้ากทม.สักหน่อย   ตอนนี้ ราคาทองขึ้นเเล้วครับ  ใครที่ซื้อทัน ในวันที่ 28 มิ.ย. ที่ผ่านมา  วันนั้น ทองเเท่งบาทละ 17800 บ.    เพียง 2 เดือนเศษๆ ทองเเท่งไหลไปถึง 21600 บ.เเล้ว อิอิ กำไรถึงบาทละ 3800 บ.  ใครซื้อทัน เป็นเสี่ยในบัดดล ฮ่าๆๆๆ   ผมเองซื้อได้ในราคาเเพงกว่า 17800 นิดหน่อยครับ   ผมว่าจะเล่าเรื่องวงการพระในบางเเง่มุมให้ฟัง   ไม่ลืมเเน่ครับ  อยากให้พี่น้องเข้ามาเเสดงความเห็นบ้าง เว็บจะได้ไม่เงียบเหงาคราบ  22_key@2x
วันนั้นผมไป ออโรร่า แต่ทองแท่งหมด เหลือแต่แบบตั๋ว พอดีไม่เคยซื้อทองแบบตั๋วเลย ก็เลยกลัวไม่กล้าซื้อ เสียดายโคดๆคับป๋า วันนั้นร้านทองอัดแน่นไปด้วยคน ยังกะแจกฟรี  174_key@2x
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #916 เมื่อ: 08:06:31 PM 31 สิงหาคม 2013 »

ซื้อทองเเบบได้เป็นตั๋ว ก็ไม่มีปัญหาครับ  ถึงกำหนดก็เอามาขึ้นเป็นทองคำเเท่งได้เลย หรือถ้าอยากขาย ก็ขายคืนร้านได้เลยครับ  เค้าก็เล่นหากันเเบบนี้ทั้งนั้น  ถือเป็นตั๋วดีตรงที่ไม่เสี่ยงเท่ากับเก็บเป็นทองเเท่งๆครับ   
hundu
*

« ตอบ #917 เมื่อ: 08:20:58 PM 31 สิงหาคม 2013 »

ผมเพิ่งหายจากไข้เบาๆนะครับ อากาศเเปรปรวน อบอ้าวเเบบนี้ ทำให้ไม่สบายได้ไม่ยาก ทั้งๆที่ไม่ได้ไปตากเเดดตากฝนเลย   วันศุกร์หน้า ผมต้องเข้ากทม.แล้วครับ  ปีนี้ดีตรงที่ ยังไงๆค่าเที่ยวของป๋าขาก็ไม่ถึงหนึ่งเเสนบาทเเน่นอน  หลังจากที่ใช้เงินไปกับการเที่ยวทั้งนกป.และออน.กว่าเเสนบาทมา 3 ปีติดต่อกัน   ถามผม ผมก็ตอบว่า เเรกๆมันก็สนุกดีอยู่หรอก เเต่นานๆเข้า มันเริ่มเสียดายตังค์  ในบางเคส น้องๆบางคนมีพิษสงไม่เบาเชียวละ  ล่าสุดเห็นมีข่าว ผ.อ.โรงเรียนดังไปลวนลามสาวสปาเข้า เป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โต ลองตามเรื่องดีๆนะครับ เรื่องอาจจบเเบบเเอนตี้ไคลเเม็กซ์ก็ได้ ฮ่าๆๆ    เที่ยวนานๆไปจะรู้ได้ด้วยตัวเองครับ เป็นปัจจัตตัง  อิอิ 
hundu
*

« ตอบ #918 เมื่อ: 08:38:40 PM 31 สิงหาคม 2013 »

ผมเห็นข่าว ท่านผ.อ.โดนวิบากกรรมเรื่องที่ไปลวนลามสาวสปา เลยนึกถึงเรื่องหนึ่งขึ้นมาได้ เมื่อปีกว่าๆที่ผ่านมา ผมไปขึ้นกับน้อง ไอ ร้านเเฮปปิเนส  คราวนั้นก็งานตามปกตินกป. ค่ารอบ 2000  ผมก็ให้ทิปไปถึง 1500 ทั้งๆที่ไม่ได้ระดับสาม น้องเล่าให้ผมฟังว่า เคยมีครั้งหนึ่ง ลูกค้าขึ้นงานกับน้อง แล้วให้น้องนอนคว่ำหน้า แล้วฉวยโอกาสเพื่อจะขืนใจน้อง น้องไม่ยอม หัวเด็ดตีนขาด  สุดท้ายลงมาเจรจาข้างล่าง  นักเที่ยวท่านนั้น ต้องยอมจ่ายทั้งเงินสด เเละรูดบัตรเป็นเงินเรือนหมื่นบาทเพื่อให้น้องพอใจ  เรื่องถึงจบลงได้  ผมถึงว่า หากคิดจะมีระดับสามกับน้องๆในวงการนี้  ต้องคุยให้จบก่อนครับ ถ้าน้องไม่ทำ ก็อย่าไปฝืน อย่าไปเซ็ง ขอให้เต็มใจด้วยกันทั้งสองฝ่ายจะดีที่สุดครับ ถ้าไม่ได้ก็ให้ผ่านๆไปเลย ยังมีสาวงามอีกเหลือคณานับที่รอเราอยู่ครับ เชื่อป๋าขาเถอะ  177_key@2x
hundu
*

« ตอบ #919 เมื่อ: 08:51:22 PM 31 สิงหาคม 2013 »

น้องๆแต่ละคน ความคิดต่างกันครับ ถ้าเธอไม่เล่นด้วยก็ขอให้ผ่านๆไปเลย  บางทีเราขึ้นเวที บุกถ้ำเสือ ต้องได้ลูกเสือ คิดเเบบนี้ จ่ายกันอานเลย ผมเจอมาหลายรอบเเล้ว  สาวๆนกป.ระดับท็อปๆที่ผมเจอมา พอได้ระดับสามเเล้ว งานก็งั้นๆครับ สู้เด็กนาตารี ดงดอกท้อก็ไม่ได้  วันที่ 6 ก.ย.นี้ ว่าจะไปดงดอกท้อเสียหน่อย  ไปเชยชมสาวงามวัยขบเผาะเป็นยาอายุยืนดีกว่าคราบ 
hundu
*

« ตอบ #920 เมื่อ: 09:24:07 PM 31 สิงหาคม 2013 »

ตอน  บางเเง่มุมในวงการพระเครื่อง 
 ผมเขียนเรื่องของนกป.มานานครับ ชักเอียน เลยอยากเขียนเรื่องของพระเครื่องบ้าง จะไปได้ไกลเเค่ไหน อยู่ที่คนเข้ามาโพสต์ตอบนะครับ  พระเครื่อง ความจริงเป็นมงคลวัตถุ ที่ใช้เเทนพระพุทธ หรือพระสงฆ์  ต่อมา เมื่อมีคนนิยมมากขึ้นๆ มูลค่าพระก็เพิ่มขึ้นมากมาย  เช่าหากันได้ง่ายครับ ในวงการพระ มีทั้งที่เปิดในห้างใหญ่ เเละตามสนามพระ  แต่การเช่าพระ ต้องมีข้อมูลรอบด้านครับ เพราะ ไม่ใช่ว่า พระทุกประเภท มูลค่าจะขึ้นไปตลอด บางรุ่นหล่นหัวทิ่ม เจ๊งกันไปเป็นเเถบๆก็มีครับ ดูอย่างจตุคามไงครับ ทุกวันนี้ เลิกสร้างกันเด็ดขาด เหตุเพราะปั่นราคากันเกินธรรมชาติ  สุดท้ายปริมาณพระล้นตลาด เจ๊งไปตามๆกัน
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #921 เมื่อ: 09:49:14 PM 31 สิงหาคม 2013 »

คำถามจากผมครับพี่ฮัน

ในเมื่อเบญจภาคีพระผง : พระสมเด็จวัดระฆัง , พระรอดมหาวัน , พระซุ้มกอ , พระนางพญา , พระผงสุพรรณ

มีราคาสูงเกินเอื้อม รวมถึง พระผงจิตรลดา ด้วยแล้ว

อยากทราบว่า พระผงใด ๆ ที่อยู่ในหลักเงินไม่เกินแสน ที่ควรเก็บสะสมไว้ มีอนาคตดี มีโอกาศทำกำไรในอนาคตไกล ๆ

เคยคิดว่า จะเป็น พระผงหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค พิมพ์สารพัดขี่สัตว์  ไม่รู้ว่า จะมีพระผงอะไรอีกไหมที่ควรเก็บสะสม

ไม่ขอถามเหรียญ   เพราะส่วนตัวชอบพระผง ครับ
hundu
*

« ตอบ #922 เมื่อ: 10:05:18 PM 31 สิงหาคม 2013 »

วงการพระก็เหมือนวงการกาปู๋ครับ  ส่วนใหญ่เป็นการสร้างภาพ โฆษณาชวนเชื่อทั้งนั้น หาความจริงใจได้ยากเหลือเกิน พวกเซียนใหญ่ๆเเสบๆทั้งนั้นครับ  อ่านเเล้ว ต้องกรองอีกหลายชั้น ไม่งั้นโดนทุบเละครับ  ต้องนึกเสมอว่า สิ่งของในโลกนี้ เวลาซื้อนั้นง่าย  เวลาขาย(เอาตังค์)เเสนยากเข็ญ ยกเว้นทองคำครับ ที่เวลาขาย อยากขายเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องเอาไปแห่ เอาไปเช็คเหมือนพระให้เพลียใจ เฮ้อ  ผมจะเล่าประสบการณ์ที่ผมได้เจอมา ในฐานะที่ผมเคยเช่าพระมา ตั้งเเต่ราคาหลักร้อย หลักพัน ไปจนถึงหลักล้านครับ
hundu
*

« ตอบ #923 เมื่อ: 10:18:32 PM 31 สิงหาคม 2013 »

ในเมื่อเบญจภาคีพระผง : พระสมเด็จวัดระฆัง , พระรอดมหาวัน , พระซุ้มกอ , พระนางพญา , พระผงสุพรรณ

มีราคาสูงเกินเอื้อม รวมถึง พระผงจิตรลดา ด้วยแล้ว

อยากทราบว่า พระผงใด ๆ ที่อยู่ในหลักเงินไม่เกินแสน ที่ควรเก็บสะสมไว้ มีอนาคตดี มีโอกาศทำกำไรในอนาคตไกล ๆ

เคยคิดว่า จะเป็น พระผงหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค พิมพ์สารพัดขี่สัตว์  ไม่รู้ว่า จะมีพระผงอะไรอีกไหมที่ควรเก็บสะสม

ไม่ขอถามเหรียญ   เพราะส่วนตัวชอบพระผง ครับ
  ตามความเห็นของผม  ไม่มีพระผงอะไรที่น่าลงทุนเลยครับ เพราะว่า พระหลวงพ่อปานเอง  ราคาก็ขยับจนทะลุเพดานไปแล้ว สายตรงหลวงพ่อปาน ร้านทองพระเครื่อง เค้าขายพระเเพงมากครับ ซื้อไม่ไหวครับ  อย่างหลวงพ่อปานเม่นบัวเเปดจุด บางองค์ตั้งราคาไว้ที่ 300000  โห  ซื้อราคานี้ไปแล้ว  ใครที่ไหนจะมาซื้อต่อจากผมคราบ ครั้นจะเอาไปขายคืน ต้องโดนหัก 20 เปอร์เซนต์ครับ  พระเเท้เเน่นอน เเต่ราคาเเพงมหาประลัยเเบบนี้  ไม่ไหวจริงๆครับ   ข้อสำคัญ  ราคาพระเครื่อง เซียนเเต่ละคนเป็นผู้กำหนดเองครับ  ไม่มีมาตรฐานเหมือนเราซื้อขายทอง  ผมเคยถือเหรียญพระมหาชนกทองคำใหญ่ไปที่ร้าน บอย ท่าพระจันทร์ คนในร้านโทรตามเซียนบอย  เซียนบอยจะบอกมาเลยว่า ถ้าราคาหลักเเสนเศษๆ เค้าถึงจะเดินมาดู   ผมก็ไม่รอเเล้วละครับ เเบบนี้
hundu
*

« ตอบ #924 เมื่อ: 10:31:32 PM 31 สิงหาคม 2013 »

เล่าให้ฟังต่อครับ เมื่อ 4 ปี(2552)ก่อน ผมเช่าพระหลวงพ่อปาน ไก่หางห้าเส้น จากร้านเอ ท่าพระจันทร์ ราคา 54000 บ.(โดยเห็นพระจากในเวปท่าพระจันทร์.com) แหม อยากได้ไก่หางห้าเส้นมานานเเล้ว      ต่อมาผมเอาพระไปเช็คที่ร้านทองพระเครื่อง ห้างมณเฑียรพลาซ่า ทางร้านก็ดีนะครับ เค้าบอกว่า องค์นี้เก๊ เพราะหางไก่ใหญ่ไป เนื้อมันไป ผมก็เอาไปคืนที่ท่าพระจันทร์ คุณเอเค้าก็คืนตังค์ให้ผมมาเต็มจำนวน  ต่อมาผมก็เห็นพระองค์นี้ ลงในเวปท่าพระจันทร์ใหม่ โดยร้านเดิมที่คืนตังค์ให้ผมนั่นเเหละ  ต่อมาก็มีคนใหม่มาเช่าไปอีก   ผมถึงกับสลดใจ ทำไม ในเมื่อพระเก๊ มีการคืนเงิน เค้ายังเอาพระมาปล่อยให้คนอื่นเช่าต่อไปอีก แล้วลูกค้าคนที่มาซื้อต่อจากผม เค้าจะรู้มั้ยนะว่า พระองค์นี้ ผมไปเช็คมาเเล้ว ปลอมชัวร์ๆ
wate127
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

« ตอบ #925 เมื่อ: 03:50:09 PM 01 กันยายน 2013 »

:161_key@2x:ทยอยอ่านมาเรื่อยๆ ได้สองอาทิตย์แล้ว แต่วันนี้มีข่าวใหญ่ลงหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์หัวสีหลายฉบับ
http://www.posttoday.com/%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%87/%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/244015/%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%94-%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%A2-%E0%B8%A3%E0%B8%88%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%99
สรุปง่ายๆว่า "รจนา เพชรกัญหา กลายเป็นคนเร่ร่อนไปแล้ว
นางแบบสาวสวยจากที่ราบสูงของไทยที่ไปไกลจนโกอินเตอร์ วันนี้ชีวิตตกต่ำจนน่าใจหายเพราะยาเสพติดจนตกงาน และกลับมาไทยหลังจากใช้ชีวิตเป็นนางแบบในต่างประเทศ 8 ปี ล่าสุดกลายเป็นคนเร่ร่อน พูดจาไม่รู้เรื่องไปแล้ว"

อยากให้ทั่งๆพี่ๆและน้องๆ ดูไว้เป็นตัวอย่าง เมื่อเงินไหลมาคล่องมือ ก็ออกไปไวมาก ตัวเองก็มีบทเรียนจากน้องๆมาหลายคน ตั่งแต่ที่จรินทร์ FIFTYFIFTH  ไว้มีเวลาจะขอมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์
สำหรับตัวเองตอนนี้ ด้วยภาวะเศรษฐกิจในปัจจุบัน เที่ยวน้อยลงมาก งานก็ยังเหนื่อยๆ เก็บเงินได้ลำบาก ที่มีออมบ้างก็ RMF แบบใส่ในหุ้นเต็มๆ และรอไว้ 55 ค่อยถอนได้  เมื่อไม่มีเงินให้ทันที น้องที่เคยมาตอแย เหลืออยู่คนเดียว ไว้คุยคลายเครียดบ้าง เขามีงานที่ดีพอควรทำ ที่บ้านมีสวนยาง ก็ไม่ได้มาเรียกเงินเราอีก เขารู้ว่าแต่งงานแล้วก็บอกว่า ต้องให้ภรรยาเราเป็นหนึ่ง เขาเป็นแค่เพื่อน เท่านั้น แต่ที่เหลือหายไป ไม่ติดต่อเลย
sexsubtitle
*

« ตอบ #926 เมื่อ: 08:42:41 PM 01 กันยายน 2013 »

แต่ก่อนสนใจพระเครื่องมากๆ ยังสงสัยเลยว่าราคากลางใครเป็นคนตั้ง พอป๋าฮันบอกแบบนี้ร้องอ๋อเลย ดีนะ ออกจากวงการมาแล้ว  150_key@2x
sammy_sam
*

« ตอบ #927 เมื่อ: 09:33:01 PM 01 กันยายน 2013 »

เล่าให้ฟังต่อครับ เมื่อ 4 ปี(2552)ก่อน ผมเช่าพระหลวงพ่อปาน ไก่หางห้าเส้น จากร้านเอ ท่าพระจันทร์ ราคา 54000 บ.(โดยเห็นพระจากในเวปท่าพระจันทร์.com) แหม อยากได้ไก่หางห้าเส้นมานานเเล้ว      ต่อมาผมเอาพระไปเช็คที่ร้านทองพระเครื่อง ห้างมณเฑียรพลาซ่า ทางร้านก็ดีนะครับ เค้าบอกว่า องค์นี้เก๊ เพราะหางไก่ใหญ่ไป เนื้อมันไป ผมก็เอาไปคืนที่ท่าพระจันทร์ คุณเอเค้าก็คืนตังค์ให้ผมมาเต็มจำนวน  ต่อมาผมก็เห็นพระองค์นี้ ลงในเวปท่าพระจันทร์ใหม่ โดยร้านเดิมที่คืนตังค์ให้ผมนั่นเเหละ  ต่อมาก็มีคนใหม่มาเช่าไปอีก   ผมถึงกับสลดใจ ทำไม ในเมื่อพระเก๊ มีการคืนเงิน เค้ายังเอาพระมาปล่อยให้คนอื่นเช่าต่อไปอีก แล้วลูกค้าคนที่มาซื้อต่อจากผม เค้าจะรู้มั้ยนะว่า พระองค์นี้ ผมไปเช็คมาเเล้ว ปลอมชัวร์ๆ

วงการนี้คนดีก็มี แต่ตัวแสบๆ นี่แสบสุดๆ
ถ้าไม่ใช่พระพวกของตัวเองนี้ตีเก๊หมดก็มี เคยเจอกันตัวแล้วก็สลดใจครับ แต่องค์นี้โดนสวดผมเคยเช็คมาแล้วมั่นใจสุดๆ
หรือจะแบบพี่ฮันเจอคือเอาพระเก๊มาออกราคาพระแท้ก็มี
วงการนี้จึงมีคำสอนว่า เวลาจะเช่าพระต้องใช้ตาดู ไม่ใช่ใช้หูเล่น

พระหลวงปู่ทวดราคาเป็นล้าน เซียนใหญ่รับซื้อแสนกว่าบาทก็มีมาแล้ว
sammy_sam
*

« ตอบ #928 เมื่อ: 09:34:31 PM 01 กันยายน 2013 »

แต่ก่อนสนใจพระเครื่องมากๆ ยังสงสัยเลยว่าราคากลางใครเป็นคนตั้ง พอป๋าฮันบอกแบบนี้ร้องอ๋อเลย ดีนะ ออกจากวงการมาแล้ว  150_key@2x

ครับวงการนี้ราคาขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อ-ผู้ขายครับ
hundu
*

« ตอบ #929 เมื่อ: 11:18:32 PM 01 กันยายน 2013 »

วันนี้เข้าเวปมา รู้สึกเเปลกใจครับ คนเข้ามาอ่านกันเยอะหนาตา  เเสดงว่า ผู้อ่านอยากรู้เรื่องวงการพระ อยากได้ความรู้ ผมจะได้เล่าเรื่องจริงหลากหลายอย่างให้ฟัง รับรองว่้า อ่านเเล้วท่านจะตะลึงเมื่อได้รู้เบื้องหลังเซียนดังระดับประเทศ  ยัดใส้ขายพระเก๊ให้เเก่เทพกระป๋องอย่างป๋าขา  ก็ดีครับ ผมจะเล่าทุกอย่างตามความเป็นจริงทั้งหมด ไม่มีการใส่ร้ายใครๆทั้งสิ้นเพราะผมเป็นเพียงนักสะสมที่ชื่นชอบในพระเครื่องเท่านั้น  ไม่ได้เป็นเซียนพระที่ซื้อขายเป็นอาชีพ เพราะอาชีพเซียนพระ ใช่ว่าจะรวยทุกคนอย่างที่เค้าสร้างภาพก็หาไม่ 
แท็ก:
หน้า: 1 ... 60 61 [62] 63 64 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)