Ads
 10:25:02 PM 03 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 727584 ครั้ง) A A A A
sammy_sam
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #990 เมื่อ: 09:21:16 PM 12 กันยายน 2013 »

เห็นด้วยกับพี่ฮันทุกประการ

ตอนนี้เรื่องพระผมก็เพลาๆ ลงแล้วครับ เพราะเห็นแบบที่พี่เห็นแหละครับ
ถึงเวลาต้องใช้ ก็ไม่คล่องตัว

ซื้อทอง ดีกว่าครับ ถ้าจะเป็นแป๊ะเดียวก็ได้เงินแล้ว
ถ้าเงินเย็นก็สลากออกสินครับ ยิ่งทุนเยอะยิ่งลุ้นรางวัลง่าย มีลุ้นเรื่อยๆครับ
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #991 เมื่อ: 08:08:47 PM 13 กันยายน 2013 »

ตอน ตัวการคือ ความโลภ
 วันนี้ผมได้ดูรายการเจาะข่าวเด่น เค้าพูดถึงคนที่โดนต้มตุ๋น มาออกทีวี โดนหลอกให้ซื้อมือถือไอโฟนราคาถูกกว่าราคาตลาด  จนต้องสูญเงินไปกว่า 40 ล้านบาท คนที่โดนตุ๋นต่างหลงเชื่อทั้งนั้นว่า ลงทุนเเล้ว จะได้กำไรอย่างงาม ลงท้ายตัวเเสบก็เชิดเงินหลายๆล้านหลบหนีไป  ทำไมคนทำงานทีี่เก่งๆต้องตัดสินใจผิดพลาด เป็นเพราะ  ความโลภ    คนที่จ้องโกง เค้าย่อมมาเหนือเมฆด้วยกันทั้งสิ้น  ใครๆก็อยากรวย เเต่น้อยคนที่จะรวยจริง  การลงทุนพระเครื่องก็เเนวนี้ครับ  ลงทุนไปแล้ว เงินจม พูดไม่ออก ขาดทุนยับ มีมากมายครับ อย่าหลงเชื่อภาพที่เค้าสร้างขึ้น  เหมือนกับนักเที่ยวนกป. บางคนภาพดีเหลือเกิน เเต่เบื้องหลังเป็นอย่างไร ใครจะไปรู้ละคราบ   140_key@2x
hundu
*

« ตอบ #992 เมื่อ: 08:32:59 PM 13 กันยายน 2013 »

เรื่องราวพระกริ่งปางประทานยศบารมี ที่ อ.เฉลิมชัยสร้าง ผมได้เล่าให้ท่านฟังไปแล้ว  ผมเองได้เข้าไปทดลองเช่าหาโดยตรง  ยิ่งเป็นประสบการณ์ตรงครับ ผมเองก็มีความโลภเหมือนกัน เห็นว่า พระราคาขึ้นก็อยากลองบ้าง  ต่อมา มีจังหวะออกตัวได้   ผมก็รีบปล่อยทันทีเหมือนกัน เพราะกลัวเป็นเเบบจตุคาม ที่ราคาร่วงสุดๆ สุดท้ายนักเล่นพระหลายๆคน ยังบาดเจ็บจนถึงทุกวันนี้ครับ
โจรสลัด7น้ำ
*

« ตอบ #993 เมื่อ: 12:52:03 AM 14 กันยายน 2013 »

ร้านปรับราคาลงมากันเยอะ คงเพราะลูกค้าน้อยครับ ช่วงนี้ น้อยลงจริงๆเกือบทุกวงการ  513_key@2x
   อย่างน้องทันย่า บียอน เมื่อก่อนผมเคยขึ้นกับเธอที่เลิฟซีดครับ ต่อมา น้องย้ายมาที่ร้าน ฟ้าโต้ ในชื่อ มะปรางค์  ต่อมา เธอย้ายไปบียอน ในชื่อทันย่าครับ  เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนร้านไป   วงการนี้ก็แบบนี้ครับ เหล้าเก่าในขวดใหม่  อย่าเชียวนะครับ อย่าจองก่อนโดยที่ยังไม่เจอตัวจริง  ท่านอาจไปเจอคนเก่า ในชื่อใหม่ในอีกร้านหนึ่งก็เป็นได้ครับ 32_key@2x
ใช่แล้วครับ เปลี่ยนลุค ตัดผมใหม่นิดเดียว เปลี่ยนชื่อซะงั้น เผลอจองไปนี่งงเลย เฮ้ยเคยขึ้นแล้วนี่หว่า
hundu
*

« ตอบ #994 เมื่อ: 08:34:36 PM 15 กันยายน 2013 »

ร้านปรับราคาลงมากันเยอะ คงเพราะลูกค้าน้อยครับ ช่วงนี้ น้อยลงจริงๆเกือบทุกวงการ  513_key@2x
   อย่างน้องทันย่า บียอน เมื่อก่อนผมเคยขึ้นกับเธอที่เลิฟซีดครับ ต่อมา น้องย้ายมาที่ร้าน ฟ้าโต้ ในชื่อ มะปรางค์  ต่อมา เธอย้ายไปบียอน ในชื่อทันย่าครับ  เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนร้านไป   วงการนี้ก็แบบนี้ครับ เหล้าเก่าในขวดใหม่  อย่าเชียวนะครับ อย่าจองก่อนโดยที่ยังไม่เจอตัวจริง  ท่านอาจไปเจอคนเก่า ในชื่อใหม่ในอีกร้านหนึ่งก็เป็นได้ครับ 32_key@2x
ใช่แล้วครับ เปลี่ยนลุค ตัดผมใหม่นิดเดียว เปลี่ยนชื่อซะงั้น เผลอจองไปนี่งงเลย เฮ้ยเคยขึ้นแล้วนี่หว่า
   กรณีทันย่า น่าสนใจตรงที่ร้านบียอนโฆษณาอย่างเลิศลอยว่า เป็นดาวคณะครับ  ผมว่าคงไม่ถึงขั้นเดือนดาวนะ   อีกประเด็นที่น่าสนใจ ก็คือว่า น้องบางคนที่เปลี่ยนร้าน เปลี่ยนชื่อ เป็นเพราะไปขอยืมตังค์ลูกค้าเเล้วชักดาบครับ อยู่ร้านเก่าก็กลัวโดนลูกค้าตามมาทวงตังค์ เลยต้องเปลี่ยนร้าน เปลี่ยนชื่อไปก่อนครับ 154_key@2x
hundu
*

« ตอบ #995 เมื่อ: 08:50:26 PM 15 กันยายน 2013 »

เรื่องราวการเข้าไปเกี่ยวข้องในวงการพระเครื่อง ผมหยิบยกเพียงบางส่วนมาเล่าให้พี่ๆน้องๆได้ฟังกัน  อย่างน้อยก็ได้เตือนว่า เราจ่ายเงินเเพงๆ เช่าพระจากศูนย์ใหญ่ ยังมีโอกาสโดนพระเก๊ได้  ต้องมีการเอาพระไปเช็ค ไปแห่ ไม่ไหวครับ เสียเวลาทำมาหากิน  อย่างไรก็ตาม เมื่อมีการตรวจสอบเเล้ว ว่าพระไม่ดี มีปัญหา เค้าก็รับซื้อคืนครับ เต็มจำนวนที่เราจ่ายไป  ไม่มีการเอาเรื่องเอาราวนอกจากนี้ครับ ถือว่าจบๆกันไปแค่นี้
sexsubtitle
*

« ตอบ #996 เมื่อ: 08:51:11 PM 15 กันยายน 2013 »

กรณีทันย่า น่าสนใจตรงที่ร้านบียอนโฆษณาอย่างเลิศลอยว่า เป็นดาวคณะครับ  ผมว่าคงไม่ถึงขั้นเดือนดาวนะ   อีกประเด็นที่น่าสนใจ ก็คือว่า น้องบางคนที่เปลี่ยนร้าน เปลี่ยนชื่อ เป็นเพราะไปขอยืมตังค์ลูกค้าเเล้วชักดาบครับ อยู่ร้านเก่าก็กลัวโดนลูกค้าตามมาทวงตังค์ เลยต้องเปลี่ยนร้าน เปลี่ยนชื่อไปก่อนครับ 154_key@2x
ร้านสมัยนี้โฆษณาชวนเชื่อเยอะคับ ที่ด่ากันมันในบอร์ดใหญ่ เมคโปรไฟล์น้องว่าเป็นแอร์จิงๆสก้อยชัดๆ ผมเคยขึ้นน้องคนนึงเป็นแอร์จิงๆ แต่ตัวน้องปกปิดสุดฤก บอกอยู่เมืองนอกบ่อย ผมแอบเห็นรูปในโทสับ ตอนใส่ชุดทำงานเลย พอถามก็ยึกยักยึกยัก โยงไปนู่นไปนี่ ลึกๆน้องคงกลัวเรารู้คับ คนทำงานดีๆจิงๆ ผมว่าแอบมานวดเค้าไม่ค่อยอยากให้ใครรู้หรอกเผลอๆทางร้านยังไม่รู้เลยด้วยซ้ำ
hundu
*

« ตอบ #997 เมื่อ: 08:57:01 PM 15 กันยายน 2013 »

จริงๆเท่าที่เที่ยวมา น้องๆที่ผมถูกใจในเนื้อตัวจริงๆ ก็น้องบัว ร้านฟ้าโต้ครับ  ผิวเนียนดีสุดๆ ลูกคุณหนูของเเท้  รูปร่างได้สัดส่วน ลงตัวไปหมด  นอกจากนั้น ส่วนตัวป๋าขา เชื่อว่า ยังมีนางฟ้าสวยจริง  เเจ่มจริงในวงการกาปู๋ครับ เพียงเเต่ว่า วันไหนได้เจอก็เป็นโชคของพวกเรา เพราะ หากสวยจริง เเค่ถอดหมด ผมว่า ยิ่งกว่าคุ้มเเล้วครับ  ผมเองอยู่ต่างจังหวัดครับ บางทีกว่าจะเข้ามา น้องที่เป็นเป้าหมายไม่เข้าร้าน  ผมก็ไม่ได้เจอ  นานๆไปหน่อย น้องก็เก่าเเล้วครับ น่าเสียดายเหมือนกัน
hundu
*

« ตอบ #998 เมื่อ: 09:18:18 PM 15 กันยายน 2013 »

ในปี 2554 เป็นปีที่ป๋าขาเที่ยวนกป.มากที่สุด ปีนั้น ผมอ่านการบ้านเเทบทุกการบ้านครับ  อ่านเเล้วก็โทรหาพีอาร์ของเเต่ละร้าน  ได้คุยกับเค้าเเล้วก็เลยต้องโทรจองเอาไว้ ทำเเบบนี้บ่อยๆครับ เลยเข้ากทม.บ่อยที่สุดในปีนั้น สิ้นเปลืองงบเที่ยวไปมากมาย ถึงเกือบๆสองเเสนสี่หมื่นบาทในปีเดียว  ตอนนี้ ลองสังเกตดูได้เลยครับ นักเที่ยวขาใหญ่ๆไม่ค่อยเที่ยวกันเเล้ว  มีพวกหน้าใหม่เสียเป็นส่วนมาก  เหตุผลที่เค้าห่างวงการไป  ผมว่า คงเสียดายเงินนะครับ เพราะมันใช้เงินเยอะจริงๆในการเที่ยวเเต่ละครั้ง  ผมเองก็เสียดายตังค์  จนทุกวันนี้ ผมเเทบไม่เข้าไปอ่านการบ้านเลย   คงเบื่อๆนะครับ  เบื่อที่เข้าไปเจอน้องเเล้ว ไม่เจ๋งอย่างที่โฆษณานะครับ 144_key@2x
sammy_sam
*

« ตอบ #999 เมื่อ: 09:54:45 PM 15 กันยายน 2013 »

ในปี 2554 เป็นปีที่ป๋าขาเที่ยวนกป.มากที่สุด ปีนั้น ผมอ่านการบ้านเเทบทุกการบ้านครับ  อ่านเเล้วก็โทรหาพีอาร์ของเเต่ละร้าน  ได้คุยกับเค้าเเล้วก็เลยต้องโทรจองเอาไว้ ทำเเบบนี้บ่อยๆครับ เลยเข้ากทม.บ่อยที่สุดในปีนั้น สิ้นเปลืองงบเที่ยวไปมากมาย ถึงเกือบๆสองเเสนสี่หมื่นบาทในปีเดียว  ตอนนี้ ลองสังเกตดูได้เลยครับ นักเที่ยวขาใหญ่ๆไม่ค่อยเที่ยวกันเเล้ว  มีพวกหน้าใหม่เสียเป็นส่วนมาก  เหตุผลที่เค้าห่างวงการไป  ผมว่า คงเสียดายเงินนะครับ เพราะมันใช้เงินเยอะจริงๆในการเที่ยวเเต่ละครั้ง  ผมเองก็เสียดายตังค์  จนทุกวันนี้ ผมเเทบไม่เข้าไปอ่านการบ้านเลย   คงเบื่อๆนะครับ  เบื่อที่เข้าไปเจอน้องเเล้ว ไม่เจ๋งอย่างที่โฆษณานะครับ 144_key@2x

เห็นด้วยทุกประการครับ ผมเองเมื่อก่อนก็แบบนี้ครับ โทรจองตลอด ตามลอกการบ้าน แต่การบ้านเจ้ากรรมก็นั่งเทียนเขียนเองเยอะครับ
เจ้าของร้านเขียนเชียร์ร้านตัวเองก็เยอะ จนสุดท้ายก็เหมือนพี่ฮันครับ แทบจะเลิกบ้านไปเลย

เมื่อก่อนต้องไปทุกอาทิตย์ แต่เดี๋ยวนี้เหลือเดือนละครั้งเอง แล้วก็มีแนวโน้มน้อยๆ เรื่อยๆ ด้วยครับ
hundu
*

« ตอบ #1000 เมื่อ: 10:01:38 PM 15 กันยายน 2013 »

ช่วงนี้ บียอนมีดาวดวงใหม่ ชื่อ ดาวี่ น่าสนใจมากครับ ผมจะเข้ากทม.คราวหน้า อยากมาเจอดาวี่ คนนี้คอร์สเปล่า 1800  ถอดหมดจ่ายอีก 2000  รวมเเล้ว 3800 บ.เลยนะครับ น่าสนเหมือนกัน  ผมโทรไปถามร้านบียอนเเล้ว  อาจมีการบ้านนี้ในคราวหน้าครับ   อีกคนก็น้องโยโกะ ร้านคริสปี้ คนนี้เเค่ 2300  น่าสนเหมือนกันครับ  ไม่เเพง เเต่ร้านนี้ ไม่เคยไปครับ ไม่รู้ว่า โยโกะจะงานเเรงมั้ยครับ
hundu
*

« ตอบ #1001 เมื่อ: 07:56:37 PM 18 กันยายน 2013 »

ขอบคุณพี่น้องที่ส่งข้อมูลเกี่ยวกับสาวสวยร้านฟรุตตี้ครับ   ใครมีลายเเทงอะไรเด็ดๆ ส่งมาได้ครับ ถ้าผมไปทดสอบเมื่อไหร่ จะเอามาเล่าให้ฟัง  ผมไม่ได้มีอคติกับการเที่ยวนกป.นะครับ  ตรงกันข้าม ผมเที่ยวนกป.มากกว่าอ่างเสียอีก  เพียงเเต่ช่วงหลังๆ หาลายเเทงดีๆทำยาได้ยากเต็มที  อ่านการบ้านก็เลยเชื่อได้ไม่ถึงครึ่งหนึ่ง  พอไปหล่นบ่อยๆก็เสียดายตังค์  แหะๆๆ 26_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1002 เมื่อ: 08:06:49 PM 18 กันยายน 2013 »

ผมว่า นักเที่ยวส่วนใหญ่เที่ยวนกป. ย่อมหวังถึงระดับสามด้วยกันทั้งนั้นครับ  เราทำใจได้ว่า ต้องยอมจ่ายเพิ่ม ในอัตราที่พอสมควรนะครับ  นักเที่ยวยุคนี้มีมากมายครับ คนที่งบเที่ยวไม่อั้นก็เยอะเเยะไป  คนเที่ยวบ่อยๆกว่าเราๆท่านๆก็มีเยอะ  เลือกที่พอเหมาะกับตัวเราครับ อย่าทำตามเค้า หากเรายังไม่พร้อม  เมื่อก่อน(ราว 10- 12ปี) กระเป๋าตังค์ปิเเอร์ การ์เเดง สวยๆลดราคาเเล้ว ราคาไม่ถึงพันครับ  ตอนนี้  ผมตั้งใจว่าจะซื้อใบใหม่ เดินดูที่เซ็นทรัล ชิดลม ราคาไปไกลถึงเกือบๆสองพันเเล้ว  ข้าวของเครื่องใช้เเพงขึ้นทุกอย่างครับ  จะซื้อที ต้องกัดฟันซื้อครับ   27_key@2x   
kpcc000
*

ความหื่น : 2

« ตอบ #1003 เมื่อ: 11:09:06 PM 18 กันยายน 2013 »

ช่วงนี้ บียอนมีดาวดวงใหม่ ชื่อ ดาวี่ น่าสนใจมากครับ ผมจะเข้ากทม.คราวหน้า อยากมาเจอดาวี่ คนนี้คอร์สเปล่า 1800  ถอดหมดจ่ายอีก 2000  รวมเเล้ว 3800 บ.เลยนะครับ น่าสนเหมือนกัน  ผมโทรไปถามร้านบียอนเเล้ว  อาจมีการบ้านนี้ในคราวหน้าครับ   อีกคนก็น้องโยโกะ ร้านคริสปี้ คนนี้เเค่ 2300  น่าสนเหมือนกันครับ  ไม่เเพง เเต่ร้านนี้ ไม่เคยไปครับ ไม่รู้ว่า โยโกะจะงานเเรงมั้ยครับ
มายาก็มีการบ้านมากกว่าหนึ่งอันว่า โนมันนีทอล์ก
แล้วยาใจของเทพเอ็บบี้อีก ตามลอกให้ทันนะครับ 555

hundu
*

« ตอบ #1004 เมื่อ: 09:33:33 PM 25 กันยายน 2013 »

ช่วงนี้ ผมอยู่บ้านครับ คิดว่าเดือนหน้าจะเข้ากทม.เสียหน่อย   อ่านการบ้านของคนอื่นๆเพลินไปเลยครับ  ปีนี้ถือว่า เที่ยวน้อยลงเเล้ว ประหยัดไปได้เยอะ  ไปเที่ยวหน้า อยากไปโซนบียอนบ้าง มีข่าวล่ามาว่า  มีน้องใหม่ เปิดหมด 4000 บ.ชื่อบลูไดมอนด์  ว้าว ของเเพงเเบบนี้  อยากดูตัวครับ  ขอเเค่วันที่ป๋าขาไป  น้องเข้าร้านเท่านั้น  ละเเวกนั้น ยังมีอีกร้านที่น่าไปเยือน ออนเซน  ปัญหาคือ ถ้าเข้าไปแล้ว อดไม่ได้ ต้องอุดหนุนเค้าครับ ไม่รู้ว่า ลิลลี่จะเข้าร้านมั้ย อิอิ 512_key@2x
แท็ก:
หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)