Ads
 09:18:39 AM 04 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 69 70 [71] 72 73 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 727817 ครั้ง) A A A A
poosanook
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 5

« ตอบ #1050 เมื่อ: 10:09:46 AM 06 พฤศจิกายน 2013 »

กำลังจะเข้าด้ายเข้าเข็มแล้ว
จบตอนพอดี
รอป๋าขามาต่อตอนต่อไป
 167_key@2x
Mr.l3rown
นักเดินทาง (LV 3.)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #1051 เมื่อ: 10:31:12 AM 06 พฤศจิกายน 2013 »

ติดตามต่ิอไปคับ

22_key@2x
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #1052 เมื่อ: 09:19:22 PM 06 พฤศจิกายน 2013 »

เที่ยวนกป.ต้องดูอารมณ์ของน้องด้วยครับ ไม่ใช่ว่าจะเอาทุกอย่างให้ได้ดังใจ ผมก็ลองล่วงล้ำเธอไปเรื่อยๆ พอจังหวะเหมาะก็ค่อยสอดใส่เข้าไป ดูว่าน้องจะว่าอย่างไร .... พี่..มันเข้าไปแล้ว เธอก็คงปล่อยเลยตามเลยครับ ผมก็เห็นใจน้องเหมือนกัน เธอยินยอมในท่าเบสิคท่าเดียว  ความฟิตจัดว่าดีทีเดียวครับ  สักพักน้องก็ไม่ไหว บอกให้ผมพอได้เเล้ว เธอเจ็บ ผมก็ขอยื้อเวลาออกไปอีกตามสมควร เกรงใจน้องครับ น้องก็บอกผมอย่างจริงจังเลยว่า พี่ ..อย่าบอกใครนะว่าหนูทำ...   นี่เเหละครับ การเที่ยวนกป.บางที น้องบางคนก็ไม่อยากให้คนนอกรับรู้เพราะมันส่งผลถึงงานที่น้องทำ   ไม่มีใครจะรู้ดีไปกว่าน้องครับ ว่า วันไหนจะทำระดับสาม หรือไม่ทำระดับสาม   ในฐานะคนเที่ยว ผมก็เล่าประสบการณ์ที่พบเจอมาให้พี่ๆน้องๆฟัง  ส่วนนักเที่ยวที่อ่านเรื่องราวของผมเเล้ว ไปหาน้องเเอบ  เธอจะทำหรือไม่ ผมก็ไม่อาจไปรู้ได้ครับ เพราะนี่คือ นกป. ไม่ใช่อาบ อบ นวดครับ
hundu
*

« ตอบ #1053 เมื่อ: 09:28:20 PM 06 พฤศจิกายน 2013 »

รักจะเที่ยวนกป.ต้องทำใจ รู้ทั้งรู้ว่า น้องทำระดับสาม เเต่เมื่อไปขึ้นกับน้อง น้องไม่รับข้อเสนอ ทุกอย่างก็เอวังครับ จะไปอ้างว่า ทำไมทีพี่คนนั้น พี่คนนี้ขึ้น น้องยังทำเลย ผมว่า เป็นนิสัยของคนพาลครับ  ตัวผมเอง พักหลังๆเวลาเที่ยวนกป.แล้วไม่ได้ระดับสาม ก็มีบ่อยไปครับ ไม่โทษใครหรอกครับ มันอยู่ที่จังหวะมากกว่า    ของเเบบนี้ เเล้วเเต่ดวงด้วยครับ  พอลงจากห้องนวด ผมเดินออกจากร้านได้ไม่กี่ก้าว นึกถึงเรื่องซองบุญกฐินที่น้องจะไปทำบุญที่ร้อยเอ็ด ผมก็รีบย้อนกลับเข้าไปที่ร้านอีกครั้งหนึ่ง เเล้วใส่ซองให้น้องอีก 140 บ.(ค่านวด 2000 ทิป 2000 รวม 4000 บ.)  ท่าทางน้องดีใจครับ ที่ผมย้อนกลับมาทำบุญร่วมกับน้อง  167_key@2x
poosanook
*

ความหื่น : 5

« ตอบ #1054 เมื่อ: 09:40:55 AM 07 พฤศจิกายน 2013 »

เห็นด้วยกับป๋าขาครับ น้องที่รับระดับสามนี่ขึ้นอยู่กับน้องครับไม่ได้ขึ้นกับเราอย่าว่าแต่รับบางคน ไม่รับบางคนเลย
ผมเคยขึ้นน้องคนนึงได้ระดับสามแบบน้องไหลเองทำเองไม่พูดเรื่องเงินเลย ผมติดทิปให้สองพัน อีกสองวันไปหาใหม่
น้องให้แค่ระดับหนึ่ง บิ้วจนแฉะจะจับใส่เองน้องไม่ยอมครับ บิ้วยังไงก็ไม่ยอมบอกเพิ่มทิปก็ไม่ยอม สุดท้ายผมยอมแพ้
นี่แหละครับ มันขึ้นกับน้องจริงๆ
hundu
*

« ตอบ #1055 เมื่อ: 11:41:21 PM 07 พฤศจิกายน 2013 »

เห็นด้วยกับป๋าขาครับ น้องที่รับระดับสามนี่ขึ้นอยู่กับน้องครับไม่ได้ขึ้นกับเราอย่าว่าแต่รับบางคน ไม่รับบางคนเลย
ผมเคยขึ้นน้องคนนึงได้ระดับสามแบบน้องไหลเองทำเองไม่พูดเรื่องเงินเลย ผมติดทิปให้สองพัน อีกสองวันไปหาใหม่
น้องให้แค่ระดับหนึ่ง บิ้วจนแฉะจะจับใส่เองน้องไม่ยอมครับ บิ้วยังไงก็ไม่ยอมบอกเพิ่มทิปก็ไม่ยอม สุดท้ายผมยอมแพ้
นี่แหละครับ มันขึ้นกับน้องจริงๆ
   ผมเห็นด้วยทุกประการครับ  นักเที่ยวที่ไปขึ้นน้อง ส่วนใหญ่อยากได้งานพิเศษๆทั้งนั้น  จะโดยความพอใจของน้องเอง จะโดยการที่เรา(นักเที่ยว)ยอมจ่ายเพิ่ม หรือจะโดยที่สถานการณ์พาไป  ทุกอย่างขึ้นอยู่กับน้องเท่านั้นครับ  เมื่อไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน บางทีเราก็อาจมีเสียความรู้สึกบ้าง เเต่เป็นเรื่องธรรมดาของการเที่ยวนกป.ครับ   ผมเองเที่ยวมาไม่น้อย ได้เเค่ระดับหนึ่ง ระดับสองก็บ่อยไปครับ นักเที่ยวท่านอื่นๆก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ  ผมจะบอกตามตรงว่า  อย่างกรณีน้องเเอบ ขนาดผมเพิ่มทิปให้อีก 2000 รวมค่ารอบเป็น 4000 บ.  น้องยังยอมให้เเค่ท่าเบสิคท่าเดียวครับ  พูดถึงเรื่องความบันเทิงอะไรเนี่ย สู้ไปขึ้นกับไซด์ไลน์ราคา 4000 บ.ที่ดงดอกท้อ นาตารีไม่ได้เลยครับ  ผมจะเข้ากทม.  28 พ.ย.นี้ ไปกับนายเเพทย์ใหญ่ ก็ตั้งใจไปลุยดงดอกท้อโดยตรงครับ     นกป.อะไรนี่ เพื่อนผมไม่สนเลย เค้ากล่อมใครไม่เก่งครับ  149_key@2x
sammy_sam
*

« ตอบ #1056 เมื่อ: 08:29:23 PM 09 พฤศจิกายน 2013 »

เห็นด้วยครับ

ผมเคยขึ้นกับน้องคนนึงได้ระดับสาม ตอนทิปน้องยังบอกเยอะจัง
แล้วแต่ครับ บางคนหลายท่านเคยได้ แต่กับผมไม่เคยเลยก็มีครับ
hundu
*

« ตอบ #1057 เมื่อ: 08:51:50 PM 12 พฤศจิกายน 2013 »

สุดยอดคับ ถูกใจน้องเบลล่า อยู่แล้ว

แต่ไม่มีโอกาสได้ไปเลย สงสัยต้องจัดแล้ว

ขอบคุณ ที่แชร์ประสบการณ์นะคับ

45_key@2x

น้องเบลล่า งานดี มันส์มากครับ ผิวพรรณหน้าตาผ่านหมดครับ  เเต่นมทำมานะครับ  คงเป็นธรรมเนียมของคนที่เข้ามาในวงการนี้ ล่าสุด น้องเเอบ เธอก็ทำนมมาเหมือนกันเลยครับ 
hundu
*

« ตอบ #1058 เมื่อ: 09:44:04 PM 12 พฤศจิกายน 2013 »

สอบถามป๋าฮันหน่อยครับ ผมเที่ยว นกป มาหลายครั้ง พยายามจะไต่ให้ถึงระดับ 3 บ้าง แต่ไม่รู้จะเปิดประเด็นกับนัองเค้ายังไงดี รบกวนแนะนำหน่อยครับ 167_key@2x

เเนวทางต่างๆ บอกไว้หมดเเล้วครับ  เวลาทิปน้อง ต้องมีน้ำใจให้เธอตามสมควรครับ อย่าเอาเปรียบน้อง  สงสารพวกเธอๆบ้าง
hundu
*

« ตอบ #1059 เมื่อ: 09:55:39 PM 13 พฤศจิกายน 2013 »

มาเล่าต่อครับ  ออกจากร้านเเฮปปิเนส ผมก็ไปที่เยาวราช  คราวนี้ผมไปรับสร้อยคอ ลายก้านไม้ขีดที่สั่งทำไว้ น้ำหนัก 20 บาท ราคาทองรูปพรรณวันนั้น รวมค่ากำเหน็จอยู่ที่บาทละ 20300 บ.  ผมเลยต้องจ่ายไป 406000 บ.กับสร้อยคอเส้นนี้  มากทม. ผมต้องซื้อทองครับ เพื่อเป็นเงินออมระยะยาวๆ ทองคำราคาลงมามากเเล้ว ซื้อไปเรื่อยๆ ยังไม่อิ่มตัวหรอกครับ  ไม่เหมือนเรื่องพระเครื่อง  ปีนี้ผมจ่ายค่าเช่าพระไปแค่  6557 บ.   ต่างจากปีที่เเล้วที่ผมจ่ายเงินเช่าพระไปถึง  2740400 บ.   เรื่องพระเครื่องอะไรเนี่ย ต้องหยุดเเล้วครับ  เพราะเช่ามาเเล้ว ต้องรอเวลาให้ราคาขึ้น  อาจต้องรอนานหลายปีกว่าจะได้ราคาดีๆ   ผมเก็บพระราคาหลักล้านถึง 2 องค์ในปีที่เเล้ว ถือว่า เรื่องพระ บรรลุถึงจุดสุดยอดเเล้ว   พี่น้องคนไหน อยากลงทุนเรื่องพระ มีความเสี่ยงมากนะครับ ถ้าไม่เงินเย็น ขาดทุนปี้ป่นนะครับ บอกไว้ตรงนี้เลย 
hundu
*

« ตอบ #1060 เมื่อ: 10:08:55 PM 13 พฤศจิกายน 2013 »

เรื่องของพระเครื่อง เป็นความชอบส่วนบุคคลครับ  จริงๆแล้ว ใส่พระอะไรก็ดีทั้งนั้น ยิ่งพระที่ได้จากมือครูอาจารย์ยิ่งดีใหญ่  ผมจะเล่าให้ฟังเพลินๆครับ ผมชอบไปทำบุญ  ในงานบุญใหญ่ๆ เกจิอาจารย์มามากๆ ก็ไปถวายตั๋วเเลกเงินครับ  ใบละ 300-500 บ. เเลกไว้ทีละหลายๆพันบาท  พระท่านไม่จับต้องเงินโดยตรงครับ เเต่ถ้าเป็นตั๋วเเลกเงิน ท่านจะรับได้  พระกรรมฐานดังๆยุคนี้ ผมถวายมาทุกองค์เเล้วครับ  เวลาถวายก็ให้ท่านเป่าศีรษะให้ ท่านก็จะให้พร บางทีก็เอาพระที่ผมมี ให้ท่านเเผ่เมตตาจิตอีกครั้ง  ผมบอกตรงๆเลยว่า ใครอยากมีชีวิตที่รุ่งเรือง มีลาภวาสนา ต้องหมั่นทำบุญครับ  ครูบาอาจารย์ที่บรรลุคุณธรรมขั้นสูง เวลาให้พร หรือเป่าศรีษะเนี่ย  มีบารมีธรรมสูงส่งจริงๆครับ 
hundu
*

« ตอบ #1061 เมื่อ: 10:31:35 PM 13 พฤศจิกายน 2013 »

เวลาอยู่ใกล้พระ จิตจะสงบ ต้องระวังจิตของตัวเอง เพราะพระท่านดูใจเราออกครับ  การทำบุญถวายปัจจัย เป็นอุบายเพื่อลดความตระหนี่ถี่เหนียวในใจของตนครับ  การเเสวงหาพระเครื่องราคาเเพงๆเป็นเรื่องกิเลส เช่าไปเก็บไป ไม่รู้จักจบสิ้น สิ้นเปลืองเงินทองมากมาย พอดีกว่าครับ แฮ่ม  เล่าต่อครับ  ออกจากร้านทองฮั่วเซ่งเฮง ผมมีเวลาเหลือ เลยแวะไปที่วัดบวรนิเวศ  ผมไปบ่อยครับที่วัดบวร  พอดีมีงานสำคัญด้วย เลยไปร่วมทำบุญด้วย  การไปงานบุญเเบบนี้ ต้องมีจิตใจสำรวม ไม่ควรอยากได้อะไรครับ จิตใจต้องเบิกบานอิ่มเอิบ ผมไปทำบุญในหลายๆจุดในวัด ถวายไป 550 บาท  ไม่อยากได้ของเเจกอะไรหรอกครับ เพราะมีทุกอย่างเเล้ว  ด้วยความบังเอิญครับ เดินไปที่ซอกตึกเพชร์ เห็นเจ้าพนักงานยกโกฐพระศพออกมาพอดี มีพระชั้นผู้ใหญ่หลายรูป  ผมก็ถวายการสักการะ( ครูบาอาจารย์สอนไว้ว่า ให้ภาวนาว่า อนิจจังวัฏสังขาราครับ ) ขณะนั้น เจ้าพนักงานจะบอกเเขกผู้มีเกียรติตลอดเวลาว่า ห้ามถ่ายรูปนะครับๆๆ  เพื่อเป็นการถวายพระเกียรติพระองค์ท่าน  ผมยืนมองอย่างสงบ  ผมก็เห็นว่า เเขกผู้มีเกียรติทั้งหลายต่างพากันถ่ายภาพ ทั้งๆที่ไม่เป็นการสมควรเลย  นี่ถือว่า ทำไม่ถูกครับ เข้าไปในเขตวัดวา แต่จิตใจยังเเสวงหา ใช้ไม่ได้เลย บาปกรรมเปล่าๆ
amandius
นักแสวงหามือหนี่ง (LV 4.)
*

ความหื่น : 1

« ตอบ #1062 เมื่อ: 12:32:20 PM 15 พฤศจิกายน 2013 »

เข้ามาติดตามแบบเงียบ ๆ ตลอดครับ  165_key@2x
Mr.l3rown
นักเดินทาง (LV 3.)
*

« ตอบ #1063 เมื่อ: 11:18:09 AM 16 พฤศจิกายน 2013 »

สุดยอดคับ ถูกใจน้องเบลล่า อยู่แล้ว

แต่ไม่มีโอกาสได้ไปเลย สงสัยต้องจัดแล้ว

ขอบคุณ ที่แชร์ประสบการณ์นะคับ

45_key@2x

น้องเบลล่า งานดี มันส์มากครับ ผิวพรรณหน้าตาผ่านหมดครับ  เเต่นมทำมานะครับ  คงเป็นธรรมเนียมของคนที่เข้ามาในวงการนี้ ล่าสุด น้องเเอบ เธอก็ทำนมมาเหมือนกันเลยครับ 
ไปมาแล้วคับ

งานดีเหมือนที่บอกไว้คับท่าน

แต่เสียได้วันนั้นน้อง ติดแดง อยู่เลยอดเลย

165_key@2x
lonelinessz
*

« ตอบ #1064 เมื่อ: 07:10:18 AM 20 พฤศจิกายน 2013 »

น่าติดตามมากครับ
แท็ก:
หน้า: 1 ... 69 70 [71] 72 73 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)