Ads
 10:14:00 AM 18 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 63 64 [65] 66 67 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 731439 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #960 เมื่อ: 10:10:37 PM 04 กันยายน 2013 »

เรื่องราวของวงการพระมีอีกมากมายครับ  ผมเห็นมีพี่น้องเข้ามาอ่านกันหนาตา ก็เลยเล่าให้ฟัง  นี่ขนาดเลือกเช่าพระจากร้านใหญ่ๆ  ยังเจอของเก๊ ต้องคืนเงินกัน                ผมจะทะยอยเขียนลงเป็นตอนๆ นับจากนี้ไป ตั้งเเต่เรื่องมูลเหตุเเห่งการเช่าพระ มูลค่าพระที่เพิ่มขึ้นเเละลดลง  พระราคาหลักเเสนองค์เเรก พระราคาหลักล้านองค์เเรกของป๋าขา โดนตกควายครั้งเเรกที่เจ็บกระดองใจอย่างที่สุด  ต้องรอถึง 3 ปีกว่าที่จะได้เเก้มืออีกครั้ง  ส่วนเรื่องนกป.หรืออ่าง ผมก็จะลงสลับทันทีที่ได้เข้ากทม.ครับ เพราะถือเป็นเรื่องการเที่ยวไปพักผ่อนไปตามประสาคนโสด  วันศุกร์นี้ ตอนเย็นๆคงต้องไปดงดอกท้อครับ เพราะ 2 ครั้งก่อนหน้านี้ ไปเที่ยวที่ร้านอีส เซเว่น ต้องเปลี่ยนที่เปลี่ยนทางบ้างจะได้สลับบรรยากาศคราบ 45_key@2x
hundu
*

« ตอบ #961 เมื่อ: 10:41:22 PM 04 กันยายน 2013 »

ผมมาเล่าสู่กันฟังตามสัญญาครับ
จริงๆ ไม่มีอะไรมากครับพี่ฮัน

เรื่องของเรื่องคือช่วงนั้นผมใช้หูเล่นพระครับ
ประมาณปี 52 (อาจจะต้นปี 53) เห็นจะได้ ผมได้ข่าวจากเซียนพระใหม่
พระใหม่ อนาคตไกล ไม่จองวันนี้ไม่ได้นะ เดี๋ยวพระออกมาราคาฉุดไม่อยู่ สิ้นปีไปเป็นหมื่น
ออกสื่อเลยก็ได้ครับว่าเป็นพระหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ที่จัดการสร้างโดยศูนย์พระ
ผมและแก้งค์สมันน้อยก็จัดการสอยมาคนละหลายองค์ครับ มั่นใจตามคำโม้
ถ้าจัดราคาวัดก็แล้วไปครับ ถือว่าทำบุญ พวกเล่นบวกเพิ่มด้วย เพราะของขาดตลาด

พอครบกำหนดพวกผมก็ได้เหรียญกันมาสมใจครับ ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ฟันกลางวัน
แต่แล้วความจริงก็คือ ราคาที่วิ่งๆ ช่วงใบจองกลับเป็นภาพลวงตาครับ เพราะพวกคงช็อต
เลยไม่มีปั่นไปช่วงหนึ่ง ช่วงนั้นนี้พวกผมเขวงกันเลยทีเดียว ฝันเริ่มสลาย
โชคดีที่พี่ข้างบ้านเพื่อนท่านหนึ่งก็อยู่ในวงการครับ

แกบอกว่าอย่าเล่นเลย ขายได้ขาย เมื่อมีโอกาส พี่ท่านนี้ใจดีมากครับ
แกบอกเลยว่า เค้ากำลังจะปั่นอีกรอบให้รอขายได้เลย

วินาทีนั้นผมได้สมัครสมาชิก uamulet ไปด้วยนะครับ
และแล้ววันนั้นก็มาถึง ผมออกรุ่นนั้นได้จนหมด
ไม่ขาดทุนครับ แต่ก็มีบางส่วนที่ยังไม่ได้ออก ยังเก็บไว้ดูต่างหน้าครับ
รวมๆ เคสนี้ก็เสมอตัวนะครับพี่ท่าน

บทเรียนนี้ราคาแพง และสอนผมว่าจะอยู่ในวงการนี้ ถ้าจะเก็บต้องเก็บของที่มั่นใจครับ
สามารถใช้ป้องกันตัวเองได้

พระใหม่ ต้องซื้อเร็ว ขายเร็วครับ แต่ถ้าเราไปเชื่อโฆษณาชวนเชื่อ กะรวยใหญ่ มีโอกาสเจ็บตัวสูงมากครับ  เวปยู ผมไม่ได้เข้านานเเล้ว เเละคงเลิกเข้าเเล้ว  ผมเคยทำกำไรจากพระกริ่งอ.เฉลิมชัย ในเวปยูนี่เเหละครับ ตอนนั้น ลงทุน 310000 บ. ปล่อยได้ 400000 บ. กำไร 90000 บ.ครับ
hundu
*

« ตอบ #962 เมื่อ: 10:49:29 PM 04 กันยายน 2013 »

ตอนแรกว่าจะเขียนสั้นๆ แต่ลงแล้วติดลม

มานึกถึงร้านที่เช่าไปบ้าง
ตอนที่แกปลุกกระแสก็จัดเต็มตามที่บอกครับ
แต่พอถึงเวลานี่ไม่รับเช่าคืนอย่างเดียว ให้เหตุผลว่ามีเยอะแล้ว

พูดถึงศูนย์พระ เวลาสร้างพระนี่ร้อยเล่ห์กลนะครับ
ไว้ว่างๆ จะเล่าสู่กันฟังอีก
แต่เท่าที่รู้ราคาวัด นี่เค้าหัก% นะครับ
พระใหม่ในยุคนี้ ไม่น่าเก็บเเล้วครับ ผมไม่ศรัทธาพระใหม่นัก เพราะเน้นการขายมากไป ทางพระเองก็ไม่เก่งเหมือนพระในยุคก่อนๆ  หลวงพ่อท่านเล่นนั่งรถหรู นอนกุฏิติดเเอร์  มีเงินฝากธนาคาร ผมว่า พลังจิตคงไม่เท่าไหร่นะครับ  อิ อิ   อีกอย่าง เวลาเค้าสร้างพระใหม่  สมัยนี้เสี่ยงเจ๊งมากๆครับ เพราะพระใหม่ปริมาณล้นตลาดแล้ว   คนสร้างก็ต้องคิดหนักเหมือนกันครับ
hundu
*

« ตอบ #963 เมื่อ: 08:27:00 PM 07 กันยายน 2013 »

กทม. 6 ก.ย.2556
 ผมได้เข้ากทม.เเล้วครับ  ช่วงเช้าไปหาของอร่อยๆทานที่ตลาด อตก.  ตลาดอตก.ได้ชื่อว่าเป็นหนึ่งในสิบของตลาดน่าเที่ยวของโลกเชียวนะครับ  ไปเจอทุเรียนก้านยาว สวยๆปอกใหม่ๆ คนขายบอกว่า ราคาขีดละ 100 บ. ผมเลยอุดหนุนเค้า 5 ขีด 500 บ. ได้ทุเรียน 2 พูใหญ่ เเละอีก 1พูเล็ก รสชาติหวาน มันส์มากครับ เเม่ค้าดีใจใหญ่ที่ผมเป็นลูกค้าคนเเรกของวัน  ทุเรียนที่นี่ สดจริง ใหม่จริงครับ ซื้อเดี๋ยวนั้น ทานตรงนั้นเลย จากนั้นผมก็ไปสั่งข้าวผัดปู จานละ 50 บ.เเละกาเเฟเย็น 1 เเก้ว จบมื้อเช้าไปแบบสบายอารมณ์คราบ 179_key@2x
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #964 เมื่อ: 08:51:17 PM 07 กันยายน 2013 »

ตลาด อตก. โดยเฉพาะผลไม้  ถือว่าเป็นเบอร์หนึ่งแล้ว  อย่างช่วงเดือนนี้ ที่ไหน ๆ หาชมพู่ทับทิมแดงไม่มี

เพราะจะเป็นช่วงขาดตลาด  แต่ อตก. มีแน่นอน ขายกิโลละ 200 บาท  ซึ่งก่อนหน้านี้หนึ่งเดือนทุกที่มี จะโลละ 50 บาท

ก็อย่างที่พี่ฮันซื้อทุเรียนกินแหล่ะ  สองพูใหญ่กับหนึ่งพูเล็ก ปาไป 500 บาท ที่นี่เป็นตลาดสดของคนรวยครับ  ไม่มีของถูก

ลงกรุงเทพฯเที่ยวนี้  คงได้อ่านเสริมการบ้านดงดอกท้อเป็นแน่ครับ
hundu
*

« ตอบ #965 เมื่อ: 08:45:03 PM 08 กันยายน 2013 »

อิ่มท้องจากอตก.เเล้ว ผมก็นั่งรถเมล์ ปอ.134 ไปห้างพันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน ไปดูร้านพระ ดูบรรยากาศผู้คน เดินดูเพลินๆครับ  สมัยก่อนเมื่อกว่า 10 ปีที่เเล้ว ห้างนี้ชื่อห้างบางลำภู งามวงศ์วาน เก่าเเสนเก่า ใกล้จะเจ๊งเเล้ว ต่อมามีแผงพระขึ้นมาค้าขายกันคึกคัก เเล้วทางห้างพันธ์ทิพย์เทคโอเวอร์ไป  สภาพห้างเลยดีขึ้นๆๆ  น่าเดินกว่าเเต่ก่อนเยอะ  ผมเองเดินชมพระเล่นๆ ไม่คิดเช่าเเต่บังเอิญเดินไปเจอ รูปเหมือนลายฉลุ หลวงพ่อผาง ปี2522 พร้อมกล่องเดิมๆ เลยอุดหนุนเค้าไป 1 องค์ ราคา 1600 บ. เจ้าของร้านพูดอย่างดีใจว่า เป็นองค์เเรกที่ขายได้ในวันนี้ครับ  เหตุผลที่ผมเช่า เพราะว่า เมื่อครั้งปี 2522 พี่ชายของผมเรียน ม.ต้น ไปเที่ยวงานไหม ที่จ.ขอนเเก่น ได้ไปเช่าพระรุ่นนี้ เหรียญนี้ที่ในงานไหม  พอดีกับขณะนั้น หลวงปู่ผาง อยู่ในงานของ อ.มัญจาคิรี พอดี ผู้ใหญ่เค้าเลยให้พี่ชายถือพระเเละตระกรุดเข้าไปหาองค์หลวงปู่  หลวงปู่ก็เเผ่เมตตาให้อีกครั้งหนึ่ง    (ตอนนั้น ตระกรุดเเละเหรียญ องค์ละ 100 บ.ครับ เมื่อปี 2522 ถือว่าเเพงมากในยุคนั้น) พี่ชายผมเค้าปลื้มใจมากครับที่ได้รับจากมือของหลวงปู่
Vampire
*

« ตอบ #966 เมื่อ: 09:04:01 PM 08 กันยายน 2013 »

มีครับพี่  หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต ขอนแก่น  ผมเช่าไว้ตอนออกใหม่ ๆ เลย ปี 2522

ช่วงปีที่ว่า มีเหรียญอะไรออกมา ผมเช่าไว้ซะส่วนใหญ่  20 บาท มั่ง 30 บาทมั่ง  ตามประสาเด็ก ๆ  มีเปนร้อยองค์
hundu
*

« ตอบ #967 เมื่อ: 09:05:34 PM 08 กันยายน 2013 »

เรื่องพระนั้น ตอนนี้ผมก็ห่างๆออกมาเเล้วครับ เพราะถือว่า ได้ครอบครองเหรียญเมตตาหลวงปู่สิม เนื้อทองคำถึง 2 เหรียญเเล้ว ถือว่า บรรลุขั้นสุดยอดเเล้ว ไม่อยากไขว่คว้าพระอะไรมาครอบครองอีก  การสั่งสมอะไรมากๆไปมันเป็นกิเลสนะครับ ข้อสำคัญ เงินจมไปโดยใช่เหตุ  บ่ายเเก่ๆ ผมก็ออกจากห้างพันธ์ทิพย์  มาต่อรถใต้ดิน นั่งมาจนสุดสายที่หัวลำโพง เเล้วเดินมาที่เยาวราช ที่ฮั่วเซ่งเฮง สาขา 1 ครับ  มาคราวนี้ก็มารับสร้อยคองานสั่ง ลายห่วงคู่คั่นกระบอง หนัก 25 บาท ราคาวันนี้อยู่ที่บาทละ 21500 บ.รวมค่ากำเหน็จเรียบร้อย  จ่ายเฮียเส็งไปทั้งหมด 537500 บ. อีก 500 บาทสุดท้ายเค้าลดให้ครับ เพราะผมจะมีของฝากจากอตก.ติดมือมาฝากเฮียเส็งเสมอๆ  เรื่องทองเนี่ย ของโปรดครับ มาทีไรต้องซื้อให้ได้ การที่เราตั้งเป้าซื้อทอง ทำให้เรามีเป้าหมายการใช้จ่ายเงินที่เเน่นอน  สภาพคล่องก็ดีครับ ทองร้านใหญ่ ซื้อขายง่ายได้ราคา ไม่ต้องลุ้นเลย อยากขายตอนไหนก็ได้  ไม่ยุ่งยากเหมือนเอาพระไปปล่อย   จากนั้น ผมก็สั่งทำของอีกครับ คราวนี้เป็น สร้อยคอลายก้านไม้ขีด หนัก 20 บาท เเละกำไลหนัก 10 บาท หนึ่งวง รวม 30 บาท สั่งทำให้ตัวเองนี่เเหละครับ ไม่ได้เอาไปฝากสาวๆที่ไหน  อิอิ  ว่ากันว่า ผู้ชายคนไหนที่ยังโสด อายุระดับสี่สิบขึ้น ต้องรวยเเล้วครับ  เพราะจะตั้งตัวได้เร็ว  ต่อให้เคยลองผิดลองถูกมาบ้าง ก็จะฟื้นตัวได้เร็วกว่าคนที่มีครอบครัว   ส่วนคนที่มีครอบครัวเร็ว ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยรวย เพราะต้องเเบกรับภาระต่างๆมากมาย  ยิ่งมนุษย์เงินเดือนด้วยเเล้ว ยิ่งหนักหนาสาหัสครับ  ต้องบริหารการเงินให้รอบคอบที่สุด  510_key@2x
hundu
*

« ตอบ #968 เมื่อ: 09:11:12 PM 08 กันยายน 2013 »

มีครับพี่  หลวงพ่อผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต ขอนแก่น  ผมเช่าไว้ตอนออกใหม่ ๆ เลย ปี 2522

ช่วงปีที่ว่า มีเหรียญอะไรออกมา ผมเช่าไว้ซะส่วนใหญ่  20 บาท มั่ง 30 บาทมั่ง  ตามประสาเด็ก ๆ  มีเปนร้อยองค์
  ผมไปเดินห้างพันธ์ทิพย์ เจอสมเด็จวัดปากน้ำ รุ่น สี่หลายองค์ครับ ราคาก็ประมาณสามพันนิดๆ  เห็นเเล้วนึกถึงพี่เอ็บ เห็นบ่นว่า อยากได้ ผมว่า ถ้ามีโอกาสเจอกัน มาเอาของผมก็ได้ครับ เพราะ องค์ที่ผมเช่ามา ผมก็เฉยๆเเล้ว ตามประสาคนพระเยอะนะครับ เอาไปเลยครับ ไม่ต้องให้ตังค์ผม  เเต่พี่เอ็บต้องมาเอาเองนะครับ อิอิ ที่ดงดอกท้อ เพราะผมนัดรับของเฮียเส็ง ปลายเดือน ต.ค.ครับ  มารับด้วยตัวเองเลยครับพี่ ในสถานที่อโคจร อิอิ
Vampire
*

« ตอบ #969 เมื่อ: 10:21:56 PM 08 กันยายน 2013 »

ผมไปเดินห้างพันธ์ทิพย์ เจอสมเด็จวัดปากน้ำ รุ่น สี่หลายองค์ครับ ราคาก็ประมาณสามพันนิดๆ  เห็นเเล้วนึกถึงพี่เอ็บ เห็นบ่นว่า อยากได้ ผมว่า ถ้ามีโอกาสเจอกัน มาเอาของผมก็ได้ครับ เพราะ องค์ที่ผมเช่ามา ผมก็เฉยๆเเล้ว ตามประสาคนพระเยอะนะครับ เอาไปเลยครับ ไม่ต้องให้ตังค์ผม  เเต่พี่เอ็บต้องมาเอาเองนะครับ อิอิ ที่ดงดอกท้อ เพราะผมนัดรับของเฮียเส็ง ปลายเดือน ต.ค.ครับ  มารับด้วยตัวเองเลยครับพี่ ในสถานที่อโคจร อิอิ

ขอบคุณมากครับพี่ฮัน  ตังค์ไม่เอาไม่ได้ครับ  มีของแท้มาฝากก็ดีใจแล้ว ผมดูไม่เป็นนิครับ พีช่วยดูให้ก็ขอบคุณแล้ว

เจอกันที่ดงก็ดีครับ มารอบหน้า พีเอ็มมาบอกละกันครับ  ไปรับพระด้วย ไปรับนางด้วย 555
hundu
*

« ตอบ #970 เมื่อ: 09:18:50 PM 09 กันยายน 2013 »

เสร็จธุระจากฮั่วเซ่งเฮง สาขา 1  ตอนเกือบๆหกโมงเย็น  ร้านทองกำลังปิด  เพื่อนผมมายิ้มเผล่ รอที่หน้าร้านทอง  ช่วงนี้ทองกลับมาเเรงขึ้น เพื่อนเลยถอยฉากครับ  อาหารมื้อเย็น ต้องที่เยาวราชครับ  ปลากระพงนึ่งมะนาวหม้อไฟ  กุ้งอบวุ้นเส้น  ผัดเเขนงหมูกรอบ ไข่เจียวหมูสับ  ทาน 2 คน ข้าวสวย 3 จาน อิ่มจนจุก  ที่ร้านโจ๊กโภชนา  มื้อนี้ 600 บ.ครับ  ครั้งจะต่อรังนกร้อนๆสักถ้วยก็ไม่ไหวเเล้วครับ  เวลาก็เหลือน้อยเเล้ว จากนั้นก็เดินมาที่รถไฟฟ้าใต้ดิน มาโผล่ที่ห้วยขวาง เป้าหมาย นาตารีดงดอกท้อครับ 40_key@2x
hundu
*

« ตอบ #971 เมื่อ: 09:58:35 PM 09 กันยายน 2013 »

มาถึงดงดอกท้อตอนสองทุ่มเศษ  ผมต้องกลับรถทัวร์ตอนห้าทุ่มตรงครับ  สาวๆมีให้เลือกมากมายตามเคย  เด็กๆที่นั่งตรงซุ้มราคา 4000 บ.มีอยู่ 2 คนที่สวยบาดใจ  ผมกับเพื่อนต่างเลือกได้น้องตามสเปกของตัวเอง   น้องนุช V104 เป็นคนน่ารัก อารมณ์ดี ขำๆ ดูเธอเป็นคนมองโลกในเเง่ดี  งานนวดดีมาก มือหนัก นวดได้อย่างมีพลัง เนื้อตัวดีมาก ทั้งไฟหน้าเเละช่วงล่าง  พอรบกันระยะประชิด  คราวนี้ ผมเเพ้น้องอย่างราบคาบ เป็นเพราะ เพิ่งไปทานอาหารมื้อใหญ่มา ผ่านไปไม่ถึงชั่วโมง ร่างกายไม่พร้อมครับ    แต่ต้องรีบๆขึ้นเพราะกลัวตกรถทัวร์   เลยบอกน้องว่า พี่ให้ทิปหนูอีก 700 บ. ถ้าพี่ไหว จะขออีกรอบนะจ้ะ  น้องบอกว่า ได้ค่ะ น้องนุชเธอน่ารักดีครับ  พอจบรอบเเรก น้องมานวดตัวให้เสร็จ   จะมาต่อรอบสอง  ร่างกายไม่ไหวครับ  วันนี้อิ่มตื้อเลย ได้เพียงรอบเดียว เเต่ก็สนุกสุดเหวี่ยงครับ  รวมค่าใช้จ่าย  ค่ารอบ 2600 ทิปเชียร์รวมค่าน้ำ 146 บ. ทิปน้อง 700    รวม 3446 บ.  วันนี้  ยอมรับว่า ร่างกายไม่พร้อมจริงๆ  คราวหน้า ก่อนออกศึก ท้องต้องว่างๆครับ ร่างกายจะได้พลิ้วกว่านี้   จบทริปนี้เสียทีครับ  คราวหน้าผมจะเข้ามาเมื่อไหร่ จะเเจ้งให้ทราบอีกที   เผื่อมีใครอยากมาเสวนาธรรมะกับป๋าขา ที่ดงดอกท้อครับ  ส่วนนกป. ช่วงนี้ ขออยู่ห่างๆไปก่อนครับ เสียดายตังค์ เที่ยวอ่างคุ้มกว่า ประหยัดกว่าครับ 42_key@2x       
hundu
*

« ตอบ #972 เมื่อ: 10:16:58 PM 09 กันยายน 2013 »

การเข้ากทม.ของผมในช่วงหลังๆ  ส่วนใหญ่เน้นไปที่ซื้อทองเก็บครับ เอาไว้เป็นสินทรัพย์ระยะยาว  เรื่องเที่ยว ผมไม่หมกมุ่นมากมายเหมือนสมัยก่อน  จากที่เคยอ่านการบ้าน ตามลอกการบ้าน ตอนนี้เฉยๆเเล้วครับ  เห็นว่า ขนาดร้านใหญ่ๆอย่างบียอนก็เริ่มปรับลดค่าตัวของน้องๆลงมา  เมื่อก่อน 2800 บ.ขาดตัว จะเอาระดับสอง สาม จ่ายเพิ่มอีกบานตะไท  ราคานี้เเรงไปแล้วครับ  ผมมาคุยเรื่องพระเครื่องช่วงหลังๆนี้ เพราะเห็นมีคนสนใจตามอ่านกัน  อย่างที่เล่าให้ฟังนั่นเเหละครับ นักสะสมที่มีกำลังทรัพย์ พอไปเช่าจากร้านใหญ่ๆ ยังเจอของเก๊เลย ผมเจอเข้าไปสองสามครั้ง ก็เอามาเล่าสู่กันฟัง  ใครสนใจอยากรู้ประเด็นอะไร ถามไถ่มาได้ครับ เพราะผมตั้งใจว่า จะเขียนเป็นตอนๆให้อ่านง่าย  เอาไว้เป็นเเนวทาง บอกก่อนนะครับว่า  ตอนนี้ ผมเลิกเช่าพระเเล้ว เพราะเเพงเกินเพดานเเล้ว  เเละที่สำคัญ เช่ามาเเล้ว ออกตัวยากครับ มีทั้งขายขาดทุน ขายไม่ออก  เเล้วจะเล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานครับ 507_key@2x  
hundu
*

« ตอบ #973 เมื่อ: 10:38:45 PM 09 กันยายน 2013 »

ตอน มูลค่าพระ...มีทั้งรุ่งเเละร่วง
 พระเครื่องนั้น มูลค่าเพิ่มตามกาลเวลาครับ เเต่ที่ราคาร่วง หลับสนิทก็มีมาก  ใครที่คิดอยากเล่นหา ต้องระวังให้ดี  เช่น หลวงพ่อโสธร  80 ปีกรมตำรวจ ออกปี 2539 เนื้อทองคำพิมพ์ใหญ่ องค์ละ 15000 เเละพิมพ์เล็ก องค์ละ 10000 บ.  ตอนนี้ ราคาไปถึงกว่าห้าหมื่นเเล้วครับ  จะมีไม่กี่รุ่นที่นิยมเล่นหากัน  ถ้าเล่นเนื้อเงินก็เหนื่อยหน่อยครับ กำไรน้อย แต่ที่ต้องเตือนกันก็ตรงที่ เมื่อท่านตัดสินใจ ใช้เงินราว 60000- 80000 บ.เช่าพระหลงพ่อโสธร เนื้อทองคำพิมพ์ใหญ่มา   เมื่อร้อนเงิน อยากปล่อยของ ตอนนี้ หนังชีวิตมาเเล้วครับ เซียนๆจะโยกโย้ว่า ราคาซื้อเข้า อยู่ที่30000-40000 บ. เเถมเมื่อเซียนหยิบกล้องมาส่องพระของเรา เค้าจะหาที่ติในทันที เช่น จมูกไม่สวย พระทำไมผิวเป็นเเบบนี้ สารพัดจะหามาติครับ
hundu
*

« ตอบ #974 เมื่อ: 10:49:18 PM 09 กันยายน 2013 »

ตอนที่เราไปเช่าพระ เรามาดดี มีฟอร์มเสี่ย ราคาเเพงเราก็กล้าสู้  เวลาเราอยากหมุนตังค์ เซียนจะมองเราด้วยสายตาอีกเเบบ  ผมเคยเอาเหรียญพระมหาชนกชุดทองคำไปปล่อยที่ห้างพันธ์ทิพย์  คุณป๋อง สุพรรณ เธอส่องเเล้วส่องอีก เเล้วบอกพวกพ้อง(เสียงเหน่อๆ)ว่า ใครอยากเช่าก็เอาสิ ลงทุน(ซื้อเข้า) 160000  ขายออก 250000 บ.  เห็นตัวเลขส่วนต่างมั้ยครับ  คนเช่าพระอย่างเราๆ เสียเปรียบทุกประตู   
แท็ก:
หน้า: 1 ... 63 64 [65] 66 67 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)