Ads
 11:29:55 AM 17 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 731192 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #750 เมื่อ: 11:10:00 PM 28 พฤษภาคม 2013 »

ผู้หญิงที่รักเราคงไม่ทำอย่างนี้

แต่อย่างว่า ผู้ชายเต็มใจ ก็พูดยาก

ตอนนั้นถ้าป๋าห้ามเต็มที่

อาจจะเสียเพื่อนตั้งแต่เค้าคบกันก็ได้

อารมณ์คนกำลังรักกำลังหลง  wanwan031
      เพื่อนผมคนนี้เป็นคนที่โหยหาความรักครับ ยอมทำทุกอย่างเพื่อพิสูจน์ว่า ตัวเองรักจริง ในขณะที่ฝ่ายหญิง เห็นเพื่อนผมเป็นเพียงตู้เอทีเอ็มเคลื่อนที่  ตอนที่คบกันในช่วงเเรกๆ ถึงจะจ่ายให้เเอน ตกเดือนละหมื่นสองหมื่น ก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะเพื่อนผมเป็นคนเก็บเงินเป็น   เเต่พอมีเรื่องเกี่ยวข้องกับยาขึ้น   เพื่อนปิดบังไม่ให้ผมรู้ความจริงเเต่ต้น  เมื่อผมมารู้ทีหลัง ก็เเก้ไขอะไรไม่ได้เเล้วครับ ทุกอย่างต้องดำเนินไปตามกฎหมายครับ
hundu
*

« ตอบ #751 เมื่อ: 11:33:04 PM 28 พฤษภาคม 2013 »

เล่าต่อครับ ผลจากการที่เพื่อนผมเข้าไปช่วยประกันตัวทั้ง 3 คน (ทั้งๆที่เพื่อนชายทั้ง 2 คนของเเอน เพื่อนผมไม่รู้จักเลย) ลงเอยด้วยการเเยกทางกัน  เพื่อนชายของเเอนทั้ง 2 คนเป็นพวกตะเกียงไม่มีใส้ เปลี่ยนชื่อเเซ่ หลบหนี โชคดีตรงที่เเม่ของเเอน เผลอไปเซ็นต์รับข้อหา เลยต้องรับผิดชอบเเทน  เพื่อนผมต้องโดนผู้ใหญ่ในหน่วยงานตำหนิ  เงินประกันจำนวน 750000 บ. เพื่อนผมต้องการเอาคืน จึงต้องฟ้องกลับ เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน เสียทั้งความรู้สึก  สู้คดีเเรมปี ศาลตัดสินให้เพื่อนผมชนะคดีครับ
hundu
*

« ตอบ #752 เมื่อ: 11:41:38 PM 28 พฤษภาคม 2013 »

ศาลสั่งให้เเม่ของเเอน จ่ายเงินคืนในส่วนของเเอน 250000 บ. พร้อมดอกเบี้ยอีก 30000 บ. วันนั้น เเอนบอกเเม่ต่อหน้าเพื่อนผมว่า ไม่ต้องคืนเงินหรอก     เเต่เเม่เเอนจำต้องคืนให้ พร้อมกับเสนอให้เพื่อนสมัครสมาชิกขายตรงสินค้าบางอย่าง โดยมีค่าสมัครกว่าหนึ่งเเสนบาท  ฟังป๋าขาเล่าเเล้ว ปวดไข่ดันมั้ยครับพี่น้อง เเต่เพื่อนผมก็ปฏิเสธ เลยได้เงินคืนในส่วนนี้   ส่วนอีก 500000 บ.ที่เหลือ เเม่น้องเเอนต้องรับผิดชอบ  ผ่านมาจนถึงวันนี้ 5 ปีเเล้วครับ เพื่อนผมยังไม่ได้เงินคืน  เพราะว่า ต่อมาความจริงปรากฏ เเม่น้องเเอนไม่ได้รวยจริง  เเค่สร้างภาพหลอกเพื่อนผม  ตอนนี้ อยู่ในขั้นตอนยึดทรัพย์ เป็นที่ดินเเปลงหนึ่ง เพื่อขายทอดตลาด  เอาเงินมาคืนเพื่อนป๋าขาครับ
hundu
*

« ตอบ #753 เมื่อ: 11:49:01 PM 28 พฤษภาคม 2013 »

เรื่องราวของเพื่อนผม คนที่บูชาเทิดทูนความรักก็จบลงไปแล้วครับ ยาวหน่อย เเต่ผมคิดว่า มีสาระ อ่านเเล้วให้นำไปปรับใช้ครับ  เรื่องจริงยาวมาก ผมตัดทอนออกเยอะเหมือนกัน พยามเล่าในภาษาชาวบ้านให้เข้าใจง่าย  ตอนนี้ เพื่อนผมคนนี้ กลับมาอู้ฟู่มีเงินทองเยอะเหมือนเดิมเเล้วครับ  ผมจะเล่าต่อในประเด็นการใช้เงิน การเก็บเงินของเพื่อนคนนี้ ว่า ทำไมล้มเเล้ว เค้าก็ยังกลับมาได้ เค้าทำตัวอย่างไร อยากรู้มั้ยครับ
hundu
*

« ตอบ #754 เมื่อ: 01:04:44 AM 30 พฤษภาคม 2013 »

คืนนี้มาดึกหน่อยครับ ขอเเจ้งข่าวว่า ป๋าขาจะเข้ากทม.วันศุกร์นี้ครับ  พอดีต้องไปรับของที่สั่งทำที่ฮั่วเซ่งเฮง  งานสั่งที่นี่เสร็จเร็วมากครับ เเค่ 17 วันก็เสร็จ เลยต้องเข้ามารับของเร็วๆ  คราวนี้ ถ้าไม่พลาด ผมคงได้ลงการบ้านนกป.ที่ อิสเซเว่นครับ  จริงๆเเล้ว ผมเบื่อนกป. ไม่อยากไปอีกเเล้ว บังเอิญไปร่วมลงชื่อ ว่าจะส่งการบ้านฉลองครบรอบ 5 ปีของเวปใหญ่  นานๆจัดทีครับ เลยต้องช่วยเค้าหน่อย  ทีเลือกร้านอิส เซเว่น เพราะพีอาร์นิสัยดีมาก เสมอต้นเสมอปลายดี  ใจจริงอยากเจอยาใจครับ เเล้วเเต่วาสนาฟ้าลิขิต  Embarrassed
I believe
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #755 เมื่อ: 08:04:50 AM 30 พฤษภาคม 2013 »

ป๋าคับอยากรู้ว่าเพื่อนป๋าหลังจบเรื่องน้องแอน เป็นไงบ้างครีบเรื่องความรัก ยังบูชาอยู่หรือป่าวครับ ^^
ducat
*

« ตอบ #756 เมื่อ: 10:31:17 AM 30 พฤษภาคม 2013 »

คืนนี้มาดึกหน่อยครับ ขอเเจ้งข่าวว่า ป๋าขาจะเข้ากทม.วันศุกร์นี้ครับ  พอดีต้องไปรับของที่สั่งทำที่ฮั่วเซ่งเฮง  งานสั่งที่นี่เสร็จเร็วมากครับ เเค่ 17 วันก็เสร็จ เลยต้องเข้ามารับของเร็วๆ  คราวนี้ ถ้าไม่พลาด ผมคงได้ลงการบ้านนกป.ที่ อิสเซเว่นครับ  จริงๆเเล้ว ผมเบื่อนกป. ไม่อยากไปอีกเเล้ว บังเอิญไปร่วมลงชื่อ ว่าจะส่งการบ้านฉลองครบรอบ 5 ปีของเวปใหญ่  นานๆจัดทีครับ เลยต้องช่วยเค้าหน่อย  ทีเลือกร้านอิส เซเว่น เพราะพีอาร์นิสัยดีมาก เสมอต้นเสมอปลายดี  ใจจริงอยากเจอยาใจครับ เเล้วเเต่วาสนาฟ้าลิขิต  Embarrassed
ยาใจมาเหรอป๋าฮัน งั้นสงสัยจะได้เจอกันคับ อิอิ  wanwan007 wanwan007
hundu
*

« ตอบ #757 เมื่อ: 07:29:20 PM 02 มิถุนายน 2013 »

เล่าต่อครับ เพื่อนผม เมื่อไปช่วยสาวจนเป็นหนี้สิน 1100000 บ. ต้องเสียดอกเสียเบี้ยอีก ต่อมาเค้าก็ฟื้นครับ  เพื่อนผมคนนี้เวลาไปไหน ไม่ค่อยช็อป จะเอาเเต่ดูเป็นส่วนใหญ่ ของใช้ที่ซื้อ ก็จะเอาเเต่ของก็อป ไม่ใช้ของเเบรนด์เนมเลยครับ  รถก็คันเก่า ขับมากว่ายี่สิบปีเเล้ว ผมเสียอีกที่ได้อะไรๆที่มีประโยชน์จากเพื่อนคนนี้ ตอนนี้ ผมเองก็ลดความฟุ่มเฟือยลงได้เยอะครับ เข้าทำนองว่า คบคนใช้เงินเป็น เราก็มีวินัยไปด้วยครับ wanwan002
hundu
*

« ตอบ #758 เมื่อ: 07:36:34 PM 02 มิถุนายน 2013 »

ป๋าคับอยากรู้ว่าเพื่อนป๋าหลังจบเรื่องน้องแอน เป็นไงบ้างครีบเรื่องความรัก ยังบูชาอยู่หรือป่าวครับ ^^

จบเรื่องของน้องเเอน เพื่อนผมก็จิตใจดีขึ้นครับ มีโอกาสก็ไปเที่ยวเชียงใหม่   เข้ากทม.กับผม  ส่วนนิสัยคน เปลี่ยนยากครับ เพื่อนผม เค้าจะควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยได้ครับ เช่น ชอบโทรไปหาสาว ทั้งๆที่สาวไม่รับไมตรีด้วย ส่งข้อความไปหาบ่อยๆ   สาวเจ้าเล่นไม่รับสาย  ไม่ตอบข้อความ นั่นก็เเสดงว่า เค้าปฏิเสธเเล้วครับ เเต่เพื่อนผมก็ยังตื้ออยู่ พยามอยู่เป็นหลายปี  สุดท้าย คนเราต้องยอมรับความจริงครับ เเต่กว่าจะรับความจริงได้ ก็เสียเหลี่ยมไปเยอะครับ นี่เเหละเค้าเรียกว่า คนไม่รักศักดิ์ศรี ไม่รักษาหน้าตัวเองครับ
ยิ้ม ยิ้ม
ไม่ หล่อ ไม่รวย ยิ้มสวยอย่างเดียว
นักเดินทาง (LV 3.)
*

ความรักที่แท้จริงไม่มีจริงยิ้มเข้าไว้

« ตอบ #759 เมื่อ: 11:48:30 PM 03 มิถุนายน 2013 »

ป๋า ๆ งาน ดี น่าติดตาม
ชอลิ้วเฮียง
นักเดินทาง (LV 3.)
*

« ตอบ #760 เมื่อ: 10:00:38 PM 05 มิถุนายน 2013 »

ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับแง่คิดดีๆที่ป๋าเล่าให้น้องๆ ฟัง ผมเองก็เคยมีประสบการณ์เหมือนเพื่อนป๋า

รักชอบใครก็สุดท้ายก็โดนบอกเลิกตลอด จนทำให้ตัวเองมีความคิดเปลี่ยนไป เข้าใจชีวิตมากขึ้น

สุภาพบุรุษไม่เป็นมันแล้ว ตอนโดนบอกเลิกมักจะบอกว่าเราดีเกินไป สงสัยจะชอบแบบเลวๆ แน่เลย

เฮ้อ......ตอนนี้ก็เลยมองเป็นแค่คู่รักข้ามคืนไม่อยากจะคิดจริงจังกับใคร แปลกนะพอคิดแบบนี้

กลับได้แฟนเป็นตัวเป็นตน คบกันมาเป็นปีได้ ทำให้คิดว่าผู้หญิงคงไม่ชอบคนดี สุภาพ เพราะดูไม่น่าสนใจ

ไม่น่าตื่นเต้น แต่พอคิดแต่อยากจะแต๋ะอั๋ง นอนด้วย กลับทำให้สาวเจ้าชอบคนกันได้นาน เป็นงัยไป

หรือเป็นเพราะเรามีอะไรด้วยกันก็เลยต้องยอมคบกันเราก็ไม่รุ้ 555

hundu
*

« ตอบ #761 เมื่อ: 11:02:53 PM 05 มิถุนายน 2013 »

31 พ.ค.2556
  เข้ากทม.คราวนี้ ท้องฟ้ามืดครึ้ม ต้องรีบทำเวลาครับ ก่อนอื่น เข้าเยาวราชก่อนเพื่อไปรับสร้อยคองานสั่งที่สาขา 1  ราคาทองคำวันนี้ ทำให้ป๋าขาประหยัดตังค์ไปได้บานเลยครับ จากสร้อยคอทองคำหนัก 20 บาท เส้นละ 505000 บ. เหลือเพียง 416500 บ.ประหยัดไปได้ถึงเส้นละ 88500 บ. ตอนทองลงเเบบนี้ หาไม่ง่ายครับ ต้องรีบหมุนเงินมาซื้อให้ได้ทุกๆเดือน  ซื้อไว้สัก 10 เส้น กำไรแปดเเสนขึ้นครับพี่น้อง ภาวนาขอให้ทองราคาต่ำเเบบนี้ไปอีกสัก 3 ปีครับ แฮ่ม
hundu
*

« ตอบ #762 เมื่อ: 11:11:44 PM 05 มิถุนายน 2013 »

ช่วงบ่าย ออกจากเยาวราช ผมโทรไปร้านอีส เซเว่น ตั้งใจจะไปหาน้องที่นั่น พอดีว่า ครบรอบ 5 ปีของเวปกาปู๋ ป๋าขาได้รับเกียรติจาก ท่านพี่ นาน นาน ที เชื้อเชิญให้ร่วมส่งการบ้านในโอกาสพิเศษ 30 วัน 30 การบ้าน ผมก็ต้องร่วมมือเต็มที่ครับ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น ถึงเเม้ว่าจะไม่เคยเจอตัวจริงก็ตามที  ที่ผ่านมา ผมท่องยุทธจักรนกป.เเบบตัวคนเดียวครับ ไม่เคยมีพวกตามแห่  ในบรรดานักเที่ยวชื่อดังๆ นักเที่ยวรุ่นเเรกๆ จะมีสุภาพบุรุษหลายท่านครับ ท่านเหล่านี้  ช่วยพากันบุกเบิกวงการกาปู๋จนโด่งดัง  วงการนี้ได้ช่วยหล่อเลี้ยงชีวิตผู้คนมากมายครับ น้องๆนางฟ้าหลายๆคนถึงฝั่งฝัน เรียนจบมีงานทำ  ผมเองเป็นนักเที่ยวก็ได้อาศัยเวปใหญ่ เวปกาปู๋คลายเหงาครับ เวลาที่อยู่บ้าน อยู่ตัวคนเดียว
hundu
*

« ตอบ #763 เมื่อ: 11:19:56 PM 05 มิถุนายน 2013 »

เท่าที่เที่ยวมา ผมบอกได้เลยว่า ในเวปใหญ่เค้าจะรู้ว่า นักเที่ยวท่านใดมีอุปนิสัยอย่างไร คนใหนเชื่อถือได้ คนใหนเจ้าปัญหา คนใหนสร้างภาพ คนใหนของจริง  เคยมีบางครั้งที่ป๋าขาเคยโดนเเขวะเรื่องให้ทิปน้องนางฟ้าเยอะ ก็มีรุ่นใหญ่บางท่านออกมาช่วยเเก้ต่างให้ ผมเองได้อ่านก็ซาบซึ้งใจครับ  เวปใหญ่ บ้านใหญ่ คนหมู่มาก ความเห็นก็หลากหลายครับ ไม่ว่ากัน
hundu
*

« ตอบ #764 เมื่อ: 11:27:10 PM 05 มิถุนายน 2013 »

การบ้านนกป.ครั้งนี้ เลยอยากมีปากับเค้าสักหน่อย เพราะการบ้านเทพท่้านอื่นๆอลังการงานสร้างทั้งนั้น  เเต่บังเอิญวันนี้ น้องๆเข้าร้านอีสเซเว่นน้อยครับ ผมเลยต้องยกยอดไปคราหน้า  วันที่ 23 มิย.โน่น ถึงครบกำหนดส่งการบ้านป๋าขา ยังมีเวลาอยู่ครับ ผมเลยเเวะไปที่ดงดอกท้อครับ  คราวนี้ เด็กๆเยอะเหมือนเช่นเคย เชียร์เเนะนำ น้องตาล K5 ขาวๆ อวบๆ อกโตๆ 2300 บ. ผมก็โอเคครับ คุยเก่ง งานดี สู้เต็มที่ รวมค่าใช้จ่าย 2300 ทิป 500 ทิปเชียร์เเละค่าน้ำ 150 รวม 2950 บ.ครับ  wanwan020
แท็ก:
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)