Ads
 08:46:52 AM 17 พฤษภาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 75 76 [77] 78 79 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 731154 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #1140 เมื่อ: 11:59:13 PM 18 มีนาคม 2014 »

ผมไม่ได้มีนอกมีในกับดงดอกท้อนะครับ  ไม่ได้เชียร์ออน.เเห่งนี้เป็นพิเศษ แต่เห็นว่า เด็กๆที่นี่ ราคา 4000 เนื้อตัวเค้าดีจริงๆ  อีกเรื่องหนึ่ง เพื่อนสนิทป๋าขา อยากหากิ้่กเด็กที่ดงดอกท้อนะครับ  คนโสดนี่ครับ คงอยากหาเด็กสาวมานอนกอด  เลยตกลงกับป๋าขาไว้ว่า  เราเที่ยวราคา 2600 มาจนเบื่อเเล้ว ต่อไปนี้ ขอลองระดับ 4000 ขึ้นไปดีกว่า หาความแปลกใหม่เร้าใจนะครับ   167_key@2x ผมจะได้รายงานการบ้านในเเนวใหม่ เวลาขึ้นกับเด็กระดับเจ๋งๆ (แพงเเบบไม่มีเเขกมาเเย่งตัดหน้าครับ) เเล้วชวนเด็กไปเลี้ยง  เด็กจะว่ายังไง    บางทีคนเเก่อาจต้องหน้าเเตกครับ อิอิ
hundu
*

« ตอบ #1141 เมื่อ: 12:11:27 AM 19 มีนาคม 2014 »

งบเที่ยวนกป.เเละอาบ อบ นวดของผมเอง  ในปี 2556นี้  ใช้จ่ายไปเพียง 55881 บ. ถือว่า เป็นปีเเรก ในรอบ 4 ปีที่ใช้จ่ายไป ไม่ถึงเลขหกหลัก  ดีใจครับที่ลดค่าใช้จ่ายส่วนนี้ลงไปได้เยอะ ผมยังเที่ยวต่อไปครับ  เเต่อาจเบนเข็มไปขึ้นสาวๆอ่าง ดงดอกท้อในระดับราคาเเพงขึ้น  เเต่ก่อนเเต่ไร ไปเน้นที่ราคา 2600 บ. ต่อมาก็หมดความเร้าใจครับ  ครั้งหลังสุด ได้ขึ้นเด็กราคา 4000 บ. เนื้อตัวดีมากๆ สภาพไม่ช้ำเลย  แถมยังมีเเจ่มๆให้ตามเก็บอีกหลายคน  ขึ้นเเล้ว ได้อรรถรสมากกว่า  ยังมีระดับราคา 6000 บ.ครับ ระดับนี้ ไม่อยากบรรยายเลย สวยสุดๆ  มีเหตุผลบางอย่างครับที่ต้องหันมาเที่ยวน้องๆระดับพรีเมี่ยมเหล่านี้  ผมจะเล่าให้ฟัง 172_key@2x

ผมแย่แล้วพี่ฮัน  กาบองมันปะท้วงผม  นี่เที่ยวติดต่อกันทุกวันมา 14 วันแล้ว

สงสัย เดือนนี้ คงใช้ตังใกล้ ๆ 6 หลัก

โห เที่ยวติดๆกัน มันคงเฝือนะครับท่านพี่  สมัยที่มาร์วิน เเฮกเลอร์ยังไร้เทียมทานในรุ่นมิดเดิ้ลเวท พี่โล้นชกที ปีละครั้งเท่านั้น เเต่เป็นซูเปอร์ไฟท์ทุกครั้งเลยนะครับ  พอมาดูฮูลิโอ ซีซาร์ ชาเวซ พี่เเกชกดะ ร้อยกว่าไฟท์ ทุกวันนี้ ผมว่าชาเวซโทรมกว่าแฮกเลอร์เยอะเลยครับ  เรื่องเที่ยว ผมก็พักกาปู๋ผมมาได้ช่วงหนึ่งครับ รู้สึกว่า อยากกลับมาเที่ยวอีกครับ เพราะได้ฟื้นตัวเต็มที่เเล้ว  เเต่ขอเป็นอ่างนะครับ เพราถ้าเป็นนกป. (ไม่อยากหล่น) ต้องขอลายเเทงท่านพี่เอ็บบี้สถานเดียวคราบ 22_key@2x
sammy_sam
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #1142 เมื่อ: 08:15:23 PM 19 มีนาคม 2014 »

ดีใจจริงๆ ครับพี่เห็นพี่ฮันกลับมา หลังจากหายเงียบไปนาน
เจี๊ยวบู๋
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

« ตอบ #1143 เมื่อ: 08:04:03 AM 21 มีนาคม 2014 »

ติดตามอ่านมาร่วมเดือนกว่าจะจบ สุดยอดครับ ได้อะไรเยอะ
ผมเองยังไม่เคยไป ออน. เคยไป นกป. 3ครั้งหล่น2ครั้งยังไม่มีทอนเลย
hundu
*

« ตอบ #1144 เมื่อ: 12:03:07 AM 22 มีนาคม 2014 »

ติดตามอ่านมาร่วมเดือนกว่าจะจบ สุดยอดครับ ได้อะไรเยอะ
ผมเองยังไม่เคยไป ออน. เคยไป นกป. 3ครั้งหล่น2ครั้งยังไม่มีทอนเลย
ลองเที่ยวๆไปครับ  เเล้วบันทึกค่าใช้จ่ายไว้  ค่อยๆเรียนรู้กันไป  ฝรั่งเค้าบอกว่า ประสบการณ์คนเรา มาจากการที่ได้ทำอะไรที่งี่เง่ามาก่อนครับ  เราอาจจะเคยมีวันเวลาที่ยากลำบากเวลาที่โดนสาวบอกเลิก    ผ่านไปได้ไม่นาน เรากลับพอใจที่ความสัมพันธ์ห่วยๆนั้น จบลงได้เสียที  ฮ่าๆๆ    เที่ยวนกป.ก็เหมือนกันครับ เที่ยวไปหล่นไป  วันหนึ่ง เราก็เลิกเชื่อถือการบ้านโปรโมทเกินจริง เพราะไปตามลอกเเล้ว   งานห่วยสิ้นดี  177_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1145 เมื่อ: 12:08:34 AM 22 มีนาคม 2014 »

ดีใจจริงๆ ครับพี่เห็นพี่ฮันกลับมา หลังจากหายเงียบไปนาน
ขอบคุณครับที่ติดตามอ่าน ผมไม่ได้หายไปไหน   เพียงเเต่ถ้ามีผู้อ่านให้คอมเม็นท์ที่กระตุ้นความสนใจ  ผมถึงค่อยอยากเล่าครับ  ตั้งใจว่า ตอนต่อไป จะเล่าถึง ร่องรอยของเอโกะ (อดีตแม่ยอดขมองอิ่มของป๋าขา)   คงได้คติเตือนใจบ้างสำหรับนักเที่ยวที่หูตาสว่างครับ
anuanuanu999
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

« ตอบ #1146 เมื่อ: 11:44:53 AM 04 เมษายน 2014 »

แวะมารอป๋ามาเล่าต่อครับ วันก่อนมีโอกาสเข้าไปที่ดง ได้เจอ S41 โดยบังเอิญ ปัจจุบันน้องติดเบอร์ V195 ครับ
น้องมีมุข เจ็บท้องเหมือนกันเลย อิ อิ
love_song
*

ความหื่น : 1

« ตอบ #1147 เมื่อ: 09:51:19 PM 04 เมษายน 2014 »

อ่านตั้งแต่บ่ายกว่าจะจบ78หน้า สุดๆครับท่านป๋าขาฮันดู
บอกตรงๆผมชื่นชมท่านป๋ามาก แนวความคิดกับการใช้ชีวิตของท่านให้ข้อคิดอะไรหลายๆอย่าง
หวังว่าสักวันคงได้เจอท่านป๋าตัวจริงๆสักครั้ง อิอิ
ปล.ผมเด็กใหม่เพิ่งเข้ามาครับอยากให้ท่านแนะนำอะไรหลายๆอย่าง
ปล2.ผมช้ำรักมาจึงคิดหันมาเข้าวงการนี้คล้ายเพื่อนท่านเลย แหะๆ ยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ
 506_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1148 เมื่อ: 10:09:38 PM 04 เมษายน 2014 »

แวะมารอป๋ามาเล่าต่อครับ วันก่อนมีโอกาสเข้าไปที่ดง ได้เจอ S41 โดยบังเอิญ ปัจจุบันน้องติดเบอร์ V195 ครับ
น้องมีมุข เจ็บท้องเหมือนกันเลย อิ อิ
  ถูกต้องเเล้วครับ  ตอนนี้ S41 น้องเเนน  ราคาลงมาจาก 4000 บ.มาอยู่ที่ 2600 บ.เเล้วครับ  ผมไปดงดอกท้อวันศุกร์ที่เเล้ว เธอมองมาที่ป๋าขาด้วยดวงตาที่ละห้อยโหยหา อิอิ
hundu
*

« ตอบ #1149 เมื่อ: 10:21:41 PM 04 เมษายน 2014 »

28 มี.ค. 2557  ป๋าขาได้เข้ากทม.ครับ  มาถึงหมอชิต2 ตีสี่กว่าๆ  กว่าจะเช้า เลยนั่งรถเมล์สาย 3 ที่หมอชิต2 ไปที่วัดบวรนิเวศครับ  ผมชอบไปกราบพระพุทธชินสีห์ในพระอุโบสถ  ไปถึงฟ้าก็เริ่มสว่างเเล้ว ที่ชอบมาที่วัดนี้บ่อยๆเพราะว่า เข้ามากราบพระได้ง่าย ไม่ต้องผ่านด่านหลายๆชั้นเหมือนกับวัดอื่นๆ  ยามเช้าๆอากาศปลอดโปร่ง ในโบสถ์มีคนเข้ามานั่งสมาธิ มากราบพระอยู่ตลอดเวลา  นั่งสำรวมใจจนถึงเจ็ดโมงเช้า ผมก็เข้าไปทำบุญที่ตำหนักเพชร์เป็นคนเเรกของวันนั้น  172_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1150 เมื่อ: 10:35:18 PM 04 เมษายน 2014 »

คนกทม.เนี่ย โชคดีมากครับ เพราะมีพระพุทธรูปที่งดงามให้กราบไหว้บูชามากมาย  ส่วนใหญ่เป็นพระยุคสมัยสุโขทัยที่เจ้านายสมัยต้นๆกรุงรัตนโกสินทร์อัญเชิญลงมาจากทางเหนือ  ออกจากวัดบวรนิเวศ ผมก็นั่งเเท็กซี่เข้าเยาวราชทันที  เส้นทางบางเส้นถูกปิด เพราะม็อบตั้งขวางอยู่ เลยต้องอ้อมไปบ้าง  ไปถึงเยาวราช ได้ข้าวขาหมูรองท้อง ก็เเวะเข้าร้านทองฮั่วเซ่งเฮง สาขา 1  แวะสั่งทำสร้อยคอลายตะกร้อ น้ำหนัก 30 บาท  1 เส้น  วางมัดจำ 10000 บ. ต้องมีเป้าหมายในการเก็บเงินครับ  ของงานสั่ง อย่างช้าสิ้นเดือนเม.ย.ก็ทำเสร็จเเล้ว
love_song
*

ความหื่น : 1

« ตอบ #1151 เมื่อ: 10:51:58 PM 04 เมษายน 2014 »

อยากถามว่าเวลาท่านป๋าฮันถามถึงออฟชัน2ก่อนแล้วค่อยเลื่อนเป็นระดับ3 อย่างนี้หมายถึงว่าระดับ2ยังไม่จอดรถแต่ขอเลื่อนเป็นระดับ3รึเปล่าคับ แล้วต้องทิปเท่าไร แล้วถ้าทำทั้งระดับ2และ3เสร็จทั้งคู่ผมควรทิปยังไงอะคับให้น้องเขาไม่เสียหายอะคับ:)
ปล.ถามในนี้เผื่อคนอื่นจะได้ทราบด้วยคับ
hundu
*

« ตอบ #1152 เมื่อ: 10:54:39 PM 04 เมษายน 2014 »

ช่วงหลังมานี้ ผมเข้ากทม.เดือนละ 1 ครั้งเท่านั้น ผมค้าขายครับ หมุนเงินได้ก็เก็บตังค์ซื้อทอง  ตอนนี้ราคาล่าสุดอยู่ที่บาทละ 20200 บ.รวมค่ากำเหน็จเรียบร้อย  ทองคำเนี่ย มากทม.ทีไร ผมต้องซื้อเก็บให้ได้ ไม่มากก็น้อย  เวลาที่เดินดูในร้านทองฮั่วเซ่งเฮง  มีความสุขมากๆ  ซื้อไปแล้วก็อยากได้ลวดลายใหม่อีก  เป็นความมันส์ในอารมณ์อีกเเบบครับ  ออกจากร้านทองเยาวราช ผมก็เเวะไปทานติ่มซำที่โรงเเรมเอเชีย  เวลาก่อนสิบเอ็ดโมงเช้า มีป๋าขานั่งทานคนเดียว คนโสดก็เเบบนี้ละครับ อยากไปไหนก็ไป
hundu
*

« ตอบ #1153 เมื่อ: 11:07:11 PM 04 เมษายน 2014 »

อยากถามว่าเวลาท่านป๋าฮันถามถึงออฟชัน2ก่อนแล้วค่อยเลื่อนเป็นระดับ3 อย่างนี้หมายถึงว่าระดับ2ยังไม่จอดรถแต่ขอเลื่อนเป็นระดับ3รึเปล่าคับ แล้วต้องทิปเท่าไร แล้วถ้าทำทั้งระดับ2และ3เสร็จทั้งคู่ผมควรทิปยังไงอะคับให้น้องเขาไม่เสียหายอะคับ:)
ปล.ถามในนี้เผื่อคนอื่นจะได้ทราบด้วยคับ
ส่วนใหญ่ เท่าที่เคยเจอมา เราควรถามน้องก่อนว่า มีอ็อปชั่นพิเศษอะไรบ้าง น้องบางคนก็ทำเพิ่มเเค่ระดับสอง มีทั้งเเบบสด เเละใส่ซีดี  น้องบางคนก็บอกว่าทำระดับสามเลย  ในราคาที่น้องตั้งกำหนด  เราก็ควรต่อรองนิดหน่อยตามสมควร  เป็นผู้บริโภคนี่ครับ ไม่ได้เห็นไม่ได้เลือก อย่าซื้อ   เเต่นี่ เราเห็นหมดเเล้ว ถ้าสวยจริงก็ลองเจรจาดู  ถ้าไม่ถูกใจก็ถอยดีกว่าครับ  เพราะเงินทองหายากขึ้นทุกวัน  ดูเเค่นักเที่ยวรุ่นใหญ่ๆ ยังห่างหายไปจากวงการครับ บางรายไม่ได้ทรัพย์จางเงินหมด เเต่เป็นเพราะเค้าเห็นสัจธรรมในวงการนี้อย่างถ่องเเท้เเล้วครับ   นักเที่ยวหน้าใหม่ๆก็ขอให้ตั้งงบเที่ยวให้พอเหมาะกับตัวเอง ว่าเเต่ละเดือน ควรจะเที่ยวสักเท่าไหร่ดี ( เมื่อปี 2554 ผมเที่ยวเฉลี่ยเดือนละ 20000 บ.  5 รอบต่อเดือน  มาปีนี้ ผมตั้งใจเที่ยวเดือนละ 1 รอบเท่านั้น รอบละ 3500-4500 บ.ครับ )
sammy_sam
*

« ตอบ #1154 เมื่อ: 10:54:18 AM 05 เมษายน 2014 »

ขอบคุณพี่ฮันครับ
ตอนนี้ผมเองก็ไม่เที่ยวบ่อยเหมือนเดิมแล้วเหมือนกันครับ
ยิ่งเที่ยวยิ่งตั้งความหวังน้อย อาจจะแบบว่าได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไรแบบนี้ครับ

ช่วงหลังๆ มานั่งคิดๆ ดู (อาจจะเพราะผมจดเรื่องค่าใช้จ่ายไว้ด้วย) ก็เสียดายเงินเหมือนกัน
ยิ่งที่หล่น หรือดีแต่ไม่สุดน่า เสียดายมาก

ช่วงหลังๆ เลยเอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้าง พวกการดูแลตัวเอง ไปนี้ครับ
แท็ก:
หน้า: 1 ... 75 76 [77] 78 79 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)