Ads
 12:13:26 PM 29 เมษายน 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับ Chrispy Spa: Aura  (อ่าน 5232 ครั้ง) A A A A
Kim
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

ความหื่น : 0

« เมื่อ: 04:17:37 PM 07 มกราคม 2014 »

ได้แต่อ่านการบ้านของเพื่อนสมาชิกมานานละ เลย อยากจะลองเขียนการข้านของตนเองบ้างครับ
วันเสาร์ ได้มีโอกาส เจอน้อง aura แห่ง Chrispy Spa เลือกคอร์ส 2200

เมื่อเจอข้างล่างก็ ทักทายกันตามปกติครับ พอเข้าไปถึงในห้อง น้องก็เปลื้องผ้าเข้าไปในตู้อาบน้ำ ผมก็เปลีื้องผ้าตามเข้า ไปน้องก็ อาบน้ำทำความสะอาด ครับ สักพักผมออกมาก่อน ก็เลยมานอนรอ พอน้องออกมาจากตู้อาบน้ำก็ ให้ผมคว่ำหน้า และก็นวดขา นวดหลัง น้องไม่ค่อยพูด ผมก็พยายามชวนคุยตลอด จนผมบอกว่า พลิกตัว นะ ก็พลิกตัวขึ้นมา
น้องก็ จูบที่ตัว เล็กน้อย พอเป็นพิธี แล้วก็เอาเจลนูรู นวดบนกระบองของผม ก็เริ่มนัวกันไปเรื่อยๆ  ผมลงไปทาสีข้างล่าง น้องก็ครางตลอด จนผมบอกว่า ขอใส่ CD นะ น้องก็ ok แต่ไม่ยอมให้ ซีวบ พร้อมบอกว่า ต้องจ่ายเพิ่ม สุดท้ายจบที่ 2000 ก็เลยตามเลย จนน้องบอกว่าเจ็บก็เลยซอยต่อจนจบครับ เวลายังเหลืออีกเกือบ ยี่สิบนาที น้องก้เข้าไปอาบน้ำ  ผมก็ตามเข้าไปด้วย น้องก็อาบน้ำให้ผม  เมื่ออาบน้ำให้ผมเสร็จ ผมก็ออกมานอนเล่นข้างนอก น้องก้ ออกมาเช็ดตัว และใส่เสื้อผ้าทันที ทั้งที่เวลายังไม่หมด และนั่งเฉยๆ .... ผมพยายามชวนคุยอีกก็ เหมือนไม่ค่อยเต็มใจคุย เข้าใจว่ายังม่หมดเวลาแน่นอน น้องก็สะกิดให้แต่งตัว เพราะหิวข้าว จะไปกินข้าวแล้ว พอแต่งตัวเสร็จก็ จ่ายเงินตามที่ตกลง และ ลงบันไดมาแบบ งง งง น้องไหว้ลา และก็จากไป

ผมเดินออกมาจากร้านแบบงง และไปดูนมต่อที่ร้าน am in

เพื่อนๆ สมาชิกเห็นว่าอย่างไรครับ ขอรับรองว่าข้างต้นเป็นเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้นครับ   
ตุ๊กแก
Validate Member
*

ความหื่น : 5

Want new challenge

« ตอบ #1 เมื่อ: 07:16:08 PM 07 มกราคม 2014 »

ถ้าเป็นตุ๊กแกจะไม่คิดมากครับ

น้องได้เงิน เราได้สิ่งที่ต้องการ win-win 

หล่นมั้ยคงไม่เรียกหล่น เพราะเท่าที่อ่านน้องก็ดูตามใจพอสมควร

แต่ที่หายไปคือ Service mind

ซึ่งครั้งหน้าก็จำไว้แล้วไปหาน้องคนอื่นแทน แค่นั้นครับ
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #2 เมื่อ: 08:12:16 PM 07 มกราคม 2014 »

ตามประสบกามของผม  ขอมีความเห็นดังนี้ ครับ

น้อง ๆ ที่ทำงาน บางคนคุยเก่ง บางคนคุยไม่เก่ง  และ บางเวลา น้องอาจมีความเหน็ดเหนื่อย

ไม่แปลกครับ ที่เราคนเที่ยว  บางครั้ง ก็ต้องคุย ปรับสภาพบรรยากาศในห้องให้ดีขึ้นบ้าง ในบางครั้ง

ตรงจุดนี้  ผมถือว่า ไม่หล่น  แต่ไม่สมหวังนักในเรื่องของ Service mind ซึ่ง ผมเองก็เจอบ่อย

แต่สำหรับงานที่ คนเทียบว่า "หล่น" หรือ "ทอน" นั้น

ตามที่ท่านเล่ามา  ต้ัองถือว่า ทอน

เนื่องจากน้องไม่หวงตัว  มีการนัวกัน มิใช่นั่งห่าง ๆ แล้วเอาแต่ชัก

และ น้องมีอารมณ์ร่วมในการนัว  มีส่งเสียงคราง

ยิ่งการยอมให้ทาสี  อันนี้ ถือว่า ทอนมากครับ  น้องมากมาย ไม่ยอมให้ทาสีหรอกครับ

สำหรับ เรื่องน้องให้ ซร๊วบ  แต่มีการขอเรื่องทิปก่อนนั้น

นี่คือ เรื่องที่ถูกต้องในความคิดผมครับ

ปัจจุบันนี้  มีคนเที่ยวมากมาย ที่จ้องเอาเปรียบน้อง ๆ 

รอ และ ความหา น้องที่ No money talk

เมื่อเจอแล้ว บางคน ก็ถือโอกาศ ซร๊วบ แล้วทิป ห้าร้อย หรือ อีกหน่อยนึง

น้อง ๆ ก็ได้แต่ก้มหน้า รับเงิน และ เจ็บปวด แต่พูดไม่ออก 

ส่วนเรื่องสุดท้าย  น้องคงเหนื่อย เพราะท่านบอกว่า ซอยแล้วน้องบอกเจ็บ แต่ก็อดทนให้ท่าน จนเสร็จกิจ

ทั้งหมดนี้  ที่น้องออร่า เทคแคร์ท่าน  ผมขอบอกด้วยความรู้สึกส่วนตัวว่า  " น้องคนนี้ ใช้ได้นะครับ "

น้องขอลงก่อนเวลา หิวข้าว เหนื่อย อะไรก็ตาม 

ถ้าคิดถึง หลาย ๆ อย่างที่น้องเต็มที่กับท่าน  ก็ให้คะแนนส่วนนี้น้องมั่งละกันนะครับ

ขออภัย ที่เขียนยาว  พอดีเป็นเคสที่น่าวิเคราะห์ หน่ะครับ
Body2Kapoo
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01:22:03 AM 08 มกราคม 2014 »

ผมก็ว่าไม่หล่นนะครับ เพราะได้ทุกอย่างตามมาตรฐาน (มากกว่าด้วย) แต่อาจจะเป็นคน take care ไม่เก่ง
หรืออะไรก็แล้วแต่ น่าจะเป็นลักษณะนิสัยบุคคลมากกว่าครับ การทำงานน้องก็ถือว่าทำครบถ้วนนะครับ
poosanook
*

ความหื่น : 5

« ตอบ #4 เมื่อ: 09:20:19 AM 08 มกราคม 2014 »

ขอบคุณสำหรับการบ้านครับ
สำหรับเรื่องหล่นหรือไม่หล่นท่านคงต้องตัดสินใจเอาเองครับผมคงไม่มีคำตอบ
แต่เห็นด้วยกับพี่บี้ที่ว่าอุปนิสัยน้องแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนช่างพูดช่างคุย
ออเซ๊าะ ฉอเล๊าะ บางคนเงียบๆ ขี้อาย
และน้องที่มาทำทุกคนไม่อยากมาทำงานแบบนี้หรอกครับเป็นเพราะความจำเป็น
ไม่มีใครอยากสนุกแล้วมาทำงาน
บางคนทำงานแล้วเหมือนสนุกเพราะเค้าปรับทัศนคติในการทำงานได้
ขอให้เห็นใจน้องเถอะครับ
ถ้าน้องช่างเจรจา ออดอ้อน แต่จับก็เบี่ยงดูดก็บอกเจ็บ
จะซร๊วบก็นอนเป็นนางไม้ ถามตลอดว่าเสร็จหรือยัง
ช่างพูดแบบนี้ ดีไม๊ครับ
ถ้าน้องไม่พูด แต่พี่ทำอะไรน้องก็ไม่ห้าม
แตะเป็นสั่น นวจนแฉะ ซร็วบก็มีอารมร่วม อันไหนดีกว่ากัน
ส่วนเรื่องบ่นเจ็บบางคนแกล้งบ่นเพื่อให้ท่านเลิก ส่วนบางคนเจ็บจริงนะครับ
ผมไปขึ้นน้องคนนึงที่ s22 หน้าตาสวย น่ารักแต่เป็นคนเงียบๆ ถามไรก็ยิ้ม
พอถอดเสื้อมาผมตกใจ หน้าอกน้องเป็นรอยจ้ำๆ 3 รอย
พอถามน้อง น้องบอกว่าลูกค้าดูดแรง ถามว่าเจ้าของร้านรู้ไม๊
น้องบอกว่าไม่ได้บอกเจ้าของร้าน เด๋วเสียลูกค้า
ถ้าท่านทำขนาดนั้นน้องบ่นว่าเจ็บท่าคิดว่าหล่นไม๊ครับ
พอผมจะดูดน้องบอกเบาๆนะพี่ คิดว่าหล่นไม๊ครับ
สำหรับผม ไม่หล่น น้องโดนมาขนาดนี้ต้องขยาดเป็นธรรมดา

ทุกคนมีความคาดหวัง
ถ้าได้ตามคาดหวังเรียกว่าทอน
ไม่ได้ตามคาดหวังเรียกว่าหล่น
ผมว่าแค่นี้มันไม่ยุตธรรมกับผู้ให้บริการ
มันหยาบไป ทุกเรื่องมีรายละเอียดของมัน
ท่านอาจหวังสูงไป น้องอาจเหนื่อยล้าแล้ว
สภาวะจิตใจน้องในขณะนั้นอาจไม่พร้อม
หรือน้องเพิ่งโดนรังแกจากลูกค้าก่อนหน้านี้

บอกตามตรง ผมเป็นมาร(ตามรอยพี่บี้)
ไปหาน้องทุกคนเป้าหมายคือ ซร๊วบ
เราพร้อมทุกครั้งแต่น้องพร้อมหรือไม่ขึ้นอยู่กับน้อง
คนที่ผมซ้ำมากที่สุด 3 อันดับแรกไม่เคยได้ซร๊วบ
แต่ทอนทุกครั้งที่ไปขึ้น และลูกค้าส่วนมากก็ทอน
แต่ทั้งสามคนนั้นมีการบ้านหล่นอย่างน้อย 1 ครั้ง
หมายความว่าไร หมายความว่าความคาดหวัง
ของคนที่เขียนการบ้านหล่นสูงกว่าผม
หรือไม่ก็วันนั้นน้องไม่ไหวจริงๆ

ขอโทษครับที่ร่ายยาว แต่อยากแชร์เรื่องราวบางเรื่องที่ได้ยินมาจากน้องๆ
ที่ต้องให้บริการกับลูกค้าสารพัดรูปแบบ รวมทั้งผมด้วย

ผมเห็นใจท่านที่เสียเงินไปแล้วได้น้อยกว่าที่ท่านหวัง
แต่ก็อยากให้ท่านเห็นใจน้องด้วยครับน้องอาจเจ็บจริง หรืออุปนิสัยเป็นอย่างนั้นจริงๆ
แต่ขอให้ถือว่าให้เงินสนับสนุนผู้เดือดร้อน  เพราถ้าน้องไม่ร้อนเงินคงไม่มาทำอาชีพนี้

เฮียจั้ก
VIP
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04:38:48 PM 08 มกราคม 2014 »

ความเห็นทั้งหมด คำตอบพี่ปู กับพี่บี้ ได้คอมเม้นไปหมดเเล้วความเห็นผมก็คล้ายๆกัน สรุปมาตามเก็บข้อมูลน้องคนนี้ จัดเต็มได้  176_key@2x
ชอลิ้วเฮียง
นักเดินทาง (LV 3.)
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08:51:46 PM 08 มกราคม 2014 »

เห็นด้วยคนครับ อย่างนี้สำหรับผมไม่หล่นครับ ผมเคยหล่นมากกว่านี้อีก ต้องเข้าใจด้วยว่าน้องคงเหนื่อย หิว แต่ก็พยายาม

บริการเราให้ดีที่สุดแล้ว ลองคิดกลับกันถ้าเป็นเราทำงานเหนื่อย หิวด้วย ก็ต้องมีบ้างล่ะครับ แต่น้องก็บริการดีในระดับหนึ่งแล้ว

คิดว่า win win นะครับ

ปล.ผมเลิกเที่ยวมาซักครึ่งปีแล้ว ตอนนี้พึ่งกลับมาเที่ยวใหม่ ความคิดเห็นอาจจะไม่ตรงกันก็แค่แชร์ความคิดนะครับ อย่าถือสากันนะครับ
Kim
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07:38:52 AM 09 มกราคม 2014 »

หวัดดีครับ พี่ๆ น้องๆ ก็จริงครับ ที่บริการได้ตามมาตรฐาน ตามที่ระบุเอาไว้ของร้านเป๊ะ เพียงแต่ในความเห็นของผม service mind ยังไม่ได้ครับ ผมพยายามชวนคุยแล้วทำทุกอย่างแล้วจริงๆ ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น คือ feel มันยังไม่ได้จริงๆน่ะครับ   

อีกอย่างผมเป็นคิวแรกของวัน ของน้องเค้าครับ ได้รับแจ้งว่า เพิ่งกลับมาจากการช๊อปปิ้ง อย่างสนุกสนานครับ
Kim
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07:53:36 AM 09 มกราคม 2014 »

แต่ได้รับแจ้งจากน้องว่า ตอนแรกกะจะไม่เข้าแล้วเพราะไม่มีคิวจอง แต่พอร้านโทรมาว่าผมจอง ร้านก็โทรไปหาน้องน้องถึงเข้ามาแต่ร้านกลับบอกว่าน้องกำลังจะเข้ามาตอนที่ผมโทรมาจอง เมื่อฟังเช่นนี้ผมก็งงๆ และฟังดูแล้วน้องๆ ที่ร้านมีอิสระในการรับงานอย่างมาก ถ้าไม่รับลูกค้าคนไหนก็สามารถปฏิเสธนัดได้ ดังนั้นถ้าเหนื่อยไม่เต็มร้อยกับงานและจะ cancel นัดของผม ผมก็เลือกน้องๆ คนอื่นแทน คือผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ

kpcc000
*

ความหื่น : 2

« ตอบ #9 เมื่อ: 01:09:58 PM 09 มกราคม 2014 »

ถือว่า กรุ๊งกริ๊ง นะครับ ไม่หล่นไม่ทอน  162_key@2x
ผมว่าสิ่งหนึ่งที่เหล่าเทพ มีความชำนาญมากกว่านักเที่ยวทั่วไปเยอะคือ  514_key@2x
การวางตัว และควบคุมบรรยากาศให้ได้ดี ขณะที่อยู่กับน้องๆ  516_key@2x
ตัวอย่างเช่น เวลาไปลอกการบ้านของเหล่าเทพ  176_key@2x
ส่วนมากผมจะรู้สึกว่าบรรยากาศไม่ฟินเท่าที่นึกไว้  169_key@2x
ประสบการณ์ทำให้เข้าใจได้ว่า เพราะตัวเรายังไม่พัฒนาเป็นระดับเทพ  18_key@2x
ประสบการณ์+ใครมีพรสวรรค์ คงพัฒนาเร็วขึ้น น้องใหม่ -> ทั่วไป -> เทพ  28_key@2x

แท็ก:
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)