Ads
 06:19:05 PM 28 มีนาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 27 28 [29] 30 31 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 717734 ครั้ง) A A A A
esrx
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #420 เมื่อ: 11:02:15 PM 28 ตุลาคม 2012 »

ผมใช้เวลาใคร่ครวญเรื่องนี้อย่างจริงจัง สุดท้าย ตัดสินใจใช้หลักเหตุผลครับ ต้องลองคบน้องต่อไปก่อน ให้เวลาตัดสินใจ หลังจากนั้น ผมก็มาขึ้นงานกับเอโกะ ครั้งที่ 3 เมื่อเดือนส.ค. ปีที่เเล้ว คราวนี้ พูดตามตรง งานน้องดาวน์ลงไป  เธออ้างว่า ปวดคอจากการลื่นล้มในห้องน้ำ ผมขึ้นกับน้อง 2 รอบติดๆ เเละทิปไป 3000 รวมเเล้วครั้งนี้ ผมใช้จ่ายไปถึง 7000 บ. ตรงนี้ ผมบอกเลยว่า การที่เราทิปมากๆ ไม่ใช่ว่า จะได้งานที่ดีๆเสมอไป บางครั้ง น้องบางคนฉลาด รู้ว่า ลูกค้าใจดี เธอรู้จักดึงเกมส์ครับ นักเที่ยวจึงต้องเรียนรู้วิธีรับมือกับน้องๆ อย่าไปใจดีเกินไปเเบบป๋าขาเลยครับ 

อยากได้วิธีรับมืออะป๋า  ขอแบบไม่ทำร้ายจิตใจกันทั้ง2ฝ่าย เคยอ่านกระทู็ ในบอร์ดใหญ่ ที่ว่า โดนน้องหลอกเห็นว่าแทบคลั่ง
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #421 เมื่อ: 11:14:25 PM 28 ตุลาคม 2012 »

ผมใช้เวลาใคร่ครวญเรื่องนี้อย่างจริงจัง สุดท้าย ตัดสินใจใช้หลักเหตุผลครับ ต้องลองคบน้องต่อไปก่อน ให้เวลาตัดสินใจ หลังจากนั้น ผมก็มาขึ้นงานกับเอโกะ ครั้งที่ 3 เมื่อเดือนส.ค. ปีที่เเล้ว คราวนี้ พูดตามตรง งานน้องดาวน์ลงไป  เธออ้างว่า ปวดคอจากการลื่นล้มในห้องน้ำ ผมขึ้นกับน้อง 2 รอบติดๆ เเละทิปไป 3000 รวมเเล้วครั้งนี้ ผมใช้จ่ายไปถึง 7000 บ. ตรงนี้ ผมบอกเลยว่า การที่เราทิปมากๆ ไม่ใช่ว่า จะได้งานที่ดีๆเสมอไป บางครั้ง น้องบางคนฉลาด รู้ว่า ลูกค้าใจดี เธอรู้จักดึงเกมส์ครับ นักเที่ยวจึงต้องเรียนรู้วิธีรับมือกับน้องๆ อย่าไปใจดีเกินไปเเบบป๋าขาเลยครับ 

อยากได้วิธีรับมืออะป๋า  ขอแบบไม่ทำร้ายจิตใจกันทั้ง2ฝ่าย เคยอ่านกระทู็ ในบอร์ดใหญ่ ที่ว่า โดนน้องหลอกเห็นว่าแทบคลั่ง
  จัดให้เลยครับ อย่างเช่น ผมขึ้นกับเอโกะ ครั้งที่ 4 เมื่อวันศุกร์ที่เเล้ว   ก่อนหน้านั้น น้องได้เเขกรอบเดียว เเละไม่ได้ทิปเลย พอขึ้นกับผม ผมเป็นคนที่ให้เธอได้มากที่สุดในเว็ปเเล้วครับ น้องก็ชวนคุยโน่นนี่ จนเลยเวลาไปเยอะ พอผมขอดูดเเคลเซีั่ยม น้องก็บ่ายเบี่ยงตามจริตหญิง  ผมเลยพูดตรงๆเลยว่า ถ้างานเเบบนี้ ผมจะให้ทิป 500 นะ พูดเเค่นี้ น้องตัวอ่อนปวกเปียกเลย พูดออกมาเหมือนครางว่า โอ้ยพี่ โอ้ยพี่  แล้วเธอต้องโอนอ่อนตามใจผม ยอมให้ผมดื่มเเคลเซี่ยมเธอเต็มที่  แหม ทิป 3000 บ.นะคราบท่าน wanwan009   ไม่ใช่เเฟน ทำเเทนไม่ได้ ไม่ใช่ป๋าขา จ่ายทิปแบบนี้ไม่ได้นะจ้ะ
sugar
นักท่องเที่ยว (LV 2.)
*

ความหื่น : 1

« ตอบ #422 เมื่อ: 11:48:22 PM 28 ตุลาคม 2012 »

ป๋าขานิยมดื่มนมเป็นกิจวัตรนี่เอง  ร่างกายแข็งแรง สูงยาว  เข่าดี  มาตรฐานนักรบไทย
Gamo.
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

« ตอบ #423 เมื่อ: 12:27:11 PM 29 ตุลาคม 2012 »

จัดให้เลยครับ อย่างเช่น ผมขึ้นกับเอโกะ ครั้งที่ 4 เมื่อวันศุกร์ที่เเล้ว   ก่อนหน้านั้น น้องได้เเขกรอบเดียว เเละไม่ได้ทิปเลย พอขึ้นกับผม ผมเป็นคนที่ให้เธอได้มากที่สุดในเว็ปเเล้วครับ น้องก็ชวนคุยโน่นนี่ จนเลยเวลาไปเยอะ พอผมขอดูดเเคลเซีั่ยม น้องก็บ่ายเบี่ยงตามจริตหญิง  ผมเลยพูดตรงๆเลยว่า ถ้างานเเบบนี้ ผมจะให้ทิป 500 นะ พูดเเค่นี้ น้องตัวอ่อนปวกเปียกเลย พูดออกมาเหมือนครางว่า โอ้ยพี่ โอ้ยพี่  แล้วเธอต้องโอนอ่อนตามใจผม ยอมให้ผมดื่มเเคลเซี่ยมเธอเต็มที่  แหม ทิป 3000 บ.นะคราบท่าน wanwan009   ไม่ใช่เเฟน ทำเเทนไม่ได้ ไม่ใช่ป๋าขา จ่ายทิปแบบนี้ไม่ได้นะจ้ะ

ชัดเจนคับ....ป๋า..น้องทำเพื่อเงินเท่านั้น wanwan044
esrx
*

« ตอบ #424 เมื่อ: 05:34:56 PM 29 ตุลาคม 2012 »

พักนี้ใจอ่อนด้วยเรา  สงสัยทางออกที่ดีที่สุดคือพกเงินไปแค่ พอดีค่าครอส+ค่าทิป  Tongue
hundu
*

« ตอบ #425 เมื่อ: 08:37:27 PM 29 ตุลาคม 2012 »

ชัดเจนคับ....ป๋า..น้องทำเพื่อเงินเท่านั้น wanwan044
นี่เป็นความเห็นที่โดนใจป๋าขามากที่สุดครับ
hundu
*

« ตอบ #426 เมื่อ: 08:43:29 PM 29 ตุลาคม 2012 »

อ้างถึงความเห็นท่าน nonggamo  นี่เเหละคือ สิ่งที่ผมอยากได้ยินได้ฟัง  น้องทำเพื่อเงินจริงๆครับ ผมถึงได้บอกเเล้วว่า การทิปเยอะๆเป็นดาบสองคม  คนเราใช้หลักสามัญสำนึกง่ายๆ ลูกค้าดีๆ สุภาพๆ จ่ายหนักๆ น้องก็ควรเอาอกเอาใจเป็นพิเศษ  ถูกต้องมั้ยครับพี่น้อง  ในเคสของผม ไม่เป็นเเบบนั้นเลย  นี่เเหละจึงเป็นเหตุผลที่ ผมไม่เสนอรับเลี้ยงน้องอย่างเป็นเรื่องเป็นราว  ตัวเลขมันสูงเกินไปครับ ไม่คุ้มกันเลย พี่น้องเห็นด้วยกับผมมั้ยครับ
Gamo.
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

« ตอบ #427 เมื่อ: 02:59:42 AM 30 ตุลาคม 2012 »

เคยคุยกะน้องคนนึงที่บียอน...น้องบอกว่าเคยทำที่เก่าได้ 2-3 เดือน
ก็มีลูกค้าใจดีรับเลี้ยงดู...โดยถามน้องว่าที่ทำอยู่เนี่ย...ได้เดือนละเท่าไหร่
น้องบอกว่า หกหมื่น...เค้าก็ให้ตามนั้น....+ คอนโด + รถยนต์
โดยห้ามทำงาน และมีอะไรกับคนอื่น

ตรงนี้มันทำให้น้องสบายกับรายได้ที่เยอะ..แน่นอน
แต่พอบ้านใหญ่จับได้..ก็จบ..แล้วไง
งานอะไรล่ะที่เงินดีขนาดนี้...ก็ต้องกลับมาทำต่ออีก
วนเป็นวัฏจักรของมัน....ถ้าไม่รู้จักเก็บ

หลายคนที่เจอมา...สวย..น่ารัก...
เด็กเสี่ยทั้งนั้น....บางคนเป็นเด็กของเจ้าของร้านนวดก็มี
แต่อยากได้เงินของตัวเอง....ก็แอบมาทำ 55555

wanwan007
\{'w'\}สมันน้อยกลอยใจ{/'w'}/
*

« ตอบ #428 เมื่อ: 06:24:52 PM 31 ตุลาคม 2012 »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ป๋าขาอีกรอบครับ  wanwan017

การหลงรักน้องจริงๆจังๆ เวลาเราเข้าไปอยู่ในใจให้เธอจดจำคิดถึงเราได้ แม้แค่สั้นๆ มันช่างสุขสุดๆจริงๆครับ แต่นอกเหนือจากนั้นมันก็มีเวลาที่เจ็บปวดใจเยอะเหมือนครับ

สำหรับผมพอดีมีอุบัติเหตุบางอย่าง... ทำให้ได้รับรู้ตัวจริงในชีวิตที่เธอเป็นแท้ๆ... เด็กผู้หญิงซนๆน่ารักๆควรมีความสุข แต่กลับต้องแบกอะไรไว้เยอะจริงๆ...
ชีวิตหนักกว่าเราที่อยู่สบายๆหลายเท่า ผมเศร้าใจจริงๆอยากให้เธอได้สบาย อยากดูแลแต่เราก็ยังไงก็คงไม่พอ...

เราคงทำดีที่สุดได้แค่ดูแลให้สบายใจ ให้อะไรที่ไม่เกินกำลังและไปหาเธอบ่อยๆที่สุดคนเดียวเท่านั้น แค่นั้นเอง... รักน้องยังไงก็ช่างเศร้านักครับ...
 Cry
พี่หนุ่มน้อย
*

« ตอบ #429 เมื่อ: 09:59:02 PM 31 ตุลาคม 2012 »

โอ้ ตามมาทันจนได้ รวดเดียว 30 หน้า  Tongue เหมือนไปอยู่ในเหตุการณ์จริง  wanwan003

--- ศิษย์เก่าร่วมสำนักฝ่ายเหนือ ---
hundu
*

« ตอบ #430 เมื่อ: 08:02:12 PM 01 พฤศจิกายน 2012 »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ป๋าขาอีกรอบครับ  wanwan017

การหลงรักน้องจริงๆจังๆ เวลาเราเข้าไปอยู่ในใจให้เธอจดจำคิดถึงเราได้ แม้แค่สั้นๆ มันช่างสุขสุดๆจริงๆครับ แต่นอกเหนือจากนั้นมันก็มีเวลาที่เจ็บปวดใจเยอะเหมือนครับ

สำหรับผมพอดีมีอุบัติเหตุบางอย่าง... ทำให้ได้รับรู้ตัวจริงในชีวิตที่เธอเป็นแท้ๆ... เด็กผู้หญิงซนๆน่ารักๆควรมีความสุข แต่กลับต้องแบกอะไรไว้เยอะจริงๆ...
ชีวิตหนักกว่าเราที่อยู่สบายๆหลายเท่า ผมเศร้าใจจริงๆอยากให้เธอได้สบาย อยากดูแลแต่เราก็ยังไงก็คงไม่พอ...

เราคงทำดีที่สุดได้แค่ดูแลให้สบายใจ ให้อะไรที่ไม่เกินกำลังและไปหาเธอบ่อยๆที่สุดคนเดียวเท่านั้น แค่นั้นเอง... รักน้องยังไงก็ช่างเศร้านักครับ...
 Cry

คนที่หัวอกเดียวกัน มักเข้าใจดีครับ เรียกร้องอะไรจากน้องมากมายก็ไม่ได้  รู้ทั้งๆรู้ว่า เมื่อไปหา ต้องใช้เงินมาก เเต่หัวใจก็ร่ำร้องครับ เลยตัดสินใจทำตามหัวใจตัวเอง  จากที่เคยเจ็บปวด เมื่อเห็นน้องต้องออกมาทำงาน ความรู้สึกเปลี่ยนเป็น เข้าใจน้อง ให้กำลังใจน้อง ผมบอกน้องว่า ตนเป็นที่พึ่งเเห่งตน  คิดเสียว่า เป็นการทำงาน ไม่มีใครเต็มใจทำหรอกครับ  ที่ทำได้ก็คือ มาหาน้องครับ  เรื่องเนื้อตัว ผมเฉยๆเเล้ว มีเเต่ความผูกพันห่วงใยมากกว่า
hundu
*

« ตอบ #431 เมื่อ: 08:17:39 PM 01 พฤศจิกายน 2012 »

เรื่องราวการเดินทางของป๋าขาในยุทธจักรนกป. ผ่านประสบการณ์ในเเง่มุมต่างๆ เมื่อมีคนอ่านมากขึ้นๆ ผมเองต้องใช้ภาษาอย่างระมัดระวังมากขึ้น เพื่อไม่ให้ผู้อ่านเกิดความรู้สึกไม่ดี เเละ เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายต่อน้องๆบางคน  บางท่านพีเอ็มมาสอบถามเรื่องราวเชิงลึก ผมก็เฉยเสีย เพราะ บางอย่างไม่สมควรพูด ก็นิ่งเสียดีกว่า ที่สำคัญ ผมยังคงคบกับน้องๆอยู่นะครับ ในฐานะพี่ชายใจดีคนหนึ่ง ผมให้เกียรติน้องเสมอ เรื่องอนาคตไม่มีใครหยั่งรู้ได้ ช่วงเวลาเเห่งความสุขนี้ อาจไม่ยืนยาวนัก ผมก็จะรักษามิตรภาพระหว่างผมกับเธอเอาไว้  ผมคิดของผมเเบบนี้นะครับ
พี่หนุ่มน้อย
*

« ตอบ #432 เมื่อ: 10:11:46 PM 01 พฤศจิกายน 2012 »

เรื่องราวการเดินทางของป๋าขาในยุทธจักรนกป. ผ่านประสบการณ์ในเเง่มุมต่างๆ เมื่อมีคนอ่านมากขึ้นๆ ผมเองต้องใช้ภาษาอย่างระมัดระวังมากขึ้น เพื่อไม่ให้ผู้อ่านเกิดความรู้สึกไม่ดี เเละ เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายต่อน้องๆบางคน  บางท่านพีเอ็มมาสอบถามเรื่องราวเชิงลึก ผมก็เฉยเสีย เพราะ บางอย่างไม่สมควรพูด ก็นิ่งเสียดีกว่า ที่สำคัญ ผมยังคงคบกับน้องๆอยู่นะครับ ในฐานะพี่ชายใจดีคนหนึ่ง ผมให้เกียรติน้องเสมอ เรื่องอนาคตไม่มีใครหยั่งรู้ได้ ช่วงเวลาเเห่งความสุขนี้ อาจไม่ยืนยาวนัก ผมก็จะรักษามิตรภาพระหว่างผมกับเธอเอาไว้  ผมคิดของผมเเบบนี้นะครับ

จริงครับ น้องเค้าก็มีหัวใจ ไม่ใช่แค่เครื่องระบายกำหนัด เข้าห้องก็เป็นแฟนกัน ออกจากห้องก็เป็นพี่น้องกัน ให้คำปรึกษาได้ ไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็ช่วยได้
nightlive
*

« ตอบ #433 เมื่อ: 02:17:57 AM 06 พฤศจิกายน 2012 »

อ่านเรื่องราวของเฮียแล้ว
ผมอยากเจอเฮีย อยากทานข้าวกับเฮียสักมื้ิอจริงๆครับ
ดูเฮียน่าจะมีประสบการณ์ชีวิตที่สอนการดำเนินชีวิตได้ดีทีเดียว

ปล* เฮียไม่ต้องเลี้ยงผมนะ ขอเป็นแชร์กันดีกว่า อิอิ
hundu
*

« ตอบ #434 เมื่อ: 08:40:20 PM 06 พฤศจิกายน 2012 »

อ่านเรื่องราวของเฮียแล้ว
ผมอยากเจอเฮีย อยากทานข้าวกับเฮียสักมื้ิอจริงๆครับ
ดูเฮียน่าจะมีประสบการณ์ชีวิตที่สอนการดำเนินชีวิตได้ดีทีเดียว

ปล* เฮียไม่ต้องเลี้ยงผมนะ ขอเป็นแชร์กันดีกว่า อิอิ
   เเค่เเวะมาทักทายกัน ก็สุขใจเเล้วครับ เรื่องราวของป๋าขายังมีตอนต่อไปอีกเยอะมาก  ตอนนี้ สิ่งที่อยากเห็น อยากให้เป็น คือ อยากให้เห็นใจน้องๆ ใครทีี่่่ตกไปอยู่ฝ่ายมาร กลับตัวกลับใจ ยังทันครับ ไม่อยากให้มองว่า น้องๆเป็นเพียง วัตถุทางเพศ( Sex Object)  อยากให้มองว่า พวกเธอก็มีเลือดเนื้อ มีชีวิตจิตใจ ต้องดิ้นรนต่อสู้  กว่าที่ผมเองจะมีวันนี้ได้ ผมก็ต้องเรียนไป ทำงานไปเหมือนน้องๆครับ ต่างกันตรงที่ งานสอนหนังสือที่ผมทำ ผู้คนให้ความเคารพยกย่องมากกว่า  ไม่ว่าจะอย่างไร ทำดีกับน้องๆไว้เถอะครับ ถึงจะเป็นความสัมพันธ์ชั่วคราวก็ตามที ใครจะไปรู้ละครับว่า ในห้วงมหรรณพนี้ ผู้คนยังต้องเวียนว่ายไปตามเเรงเเห่งกรรม  หากทำดีเข้าไว้ วันหนึ่ง เราเเละน้องๆได้โคจรมาพบกันอีกเเน่นอนครับ
แท็ก:
หน้า: 1 ... 27 28 [29] 30 31 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)