Ads
 02:49:30 AM 29 มีนาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 717802 ครั้ง) A A A A
หลินฟง
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : -1

« ตอบ #450 เมื่อ: 10:52:42 PM 11 ธันวาคม 2012 »

ป๋า ขา ขอมา ผุน้อง จัดให้ครับ

เรื่องมันนานมาแล้วแหล่ะครับ สัก 3 - 4 ปีได้

ผมเจอเธอคนนี้ หลังจากผมเที่ยวมาได้เป็นปีแล้วหล่ะครับ

สวยกว่าเธอ เนื้อตัวดีกว่าเธอ ผมก็เคยเจอมาแล้ว

แต่ ด้วยภาษาคนโสดครับ

แล้วด้วยความที่คลิ๊ก อย่างไรไม่ทราบ ผม รัก เธอ ครับ

เราสนิทสนมกัน จนผมเรียก ชื่อเล่นจริงๆ ของเธอ

ไปกินข้าว ไปเที่ยวผับ ไปเดินซื้อของกัน อันนี้ก็ แชร์กัน ผลัดกันออก มีซื้อของให้ผมด้วย

แต่ผมก็ซื้อ มือถือ เอาแลปทอป ไปให้ยืมใช้ ให้เธอส่วนตัว กันเลยทีเดียว

บางทีขึ้นงานไปกับเธอ ผมซื้อรอบขึ้นไปนอนคุยกับเธอเฉยๆเลยนะ ไม่ได้ทำอะไรกันเลยก็มี

โทรคุยกัน หลังเธอเลิกงาน บ่อยแทบทุกวัน

ชีวิต ผม เหมือนจะมีความสุขมาก

เธอบอกกับผมว่าเธอเสมอว่า โสด ไม่มีแฟน

แต่แล้ว เหมือน ฟ้าผ่า เข้ามากลางใจ

วันนึง ขณะผมทำงานที่ออฟฟิช

เบอร์โทร ของเธอ โทรเข้ามา หาผม

ผมรับด้วยความดีใจ

แต่ปลายสาย เป็นเสียงผุชายพูด

ซึ่งตอนหลัง ผมมารู้ว่า เป็นสามีของเธอ ...

เค้าพูดจาไม่ดี กับผมสารพัด มีขู่ ผม ด้วย

หลังวางสายไป สมอง อื้อไปเลยครับ

หลังจากนั้น ผมก็ยัง พยายาม ทำดีกับเธอต่อ ยังรักอยู่ครับ

ยังไปหาที่ร้าน ยังซื้อของไปฝากเธอ

แต่แล้ว หลายๆอย่างก็ค่อยๆ เปลี่ยนไป จากที่เคยสนิท ก็ค่อยๆ ห่างกัน

เธอเอง ก็ไม่ค่อยอยากจะเจอกับผมอีก ดูได้จากสีหน้า และท่าทางเวลาเจอกัน

ผมก็เลยต้องทำใจ รู้ว่า สุดท้าย มันก็แค่ มายา ฝันตื่นนึง

เธอเองก็มีตัวจริงของเธอ ผมก็เลยทำใจ และก็เฟดตัวเองออกมาครับ

อาจจะเลือนลางไปบ้าง มันนานมากๆ แล้ว เรียบเรียงได้ประมาณนี้แหล่ะครับ ลงลึกรายละเอียดไม่ได้มาก

หลังจากนั้น ผมก็เที่ยวแบบไร้ใจ ไปได้อีก ปีกว่าๆ ด้วยภาระ หน้าที่ และหลายๆอย่าง

ผมก็เลยหยุดเที่ยว แต่ก็ยัง ติดตามข่าวสาร เสมอนะครับ

แค่ได้อ่านการบ้าน ก็ชุ่มชื่นหัวใจแล้ว ...

หลินฟง
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : -1

« ตอบ #451 เมื่อ: 10:55:40 PM 11 ธันวาคม 2012 »

เรื่องของท่านหลินฟง น่าสนใจมากครับ ความจริงมีเรื่องราวอะไรๆอีกมากมายในวงการกาปู๋ให้เราๆท่านๆได้เรียนรู้  เช่น  ถ้าเราจ่ายให้น้องมากกว่าคนอื่นๆ(อาจจะมากที่สุดในเว็ปด้วยซ้ำไป) เเล้วเรารู้อยู่เเก่ใจว่า เธอให้งานเเก่เราไม่ดี ไม่พิเศษเทียบเท่ากับลูกค้าท่านอื่นๆ  ท่านนักเที่ยวจะคิดอย่างไรครับในเคสนี้  จะสมยอมเป็นหมูให้น้องเชือดต่อไปมั้ยครับ  หรือจะยึดหลักเหตุผลมากกว่าอารมณ์ความรู้สึก นี่ละคือสิ่งที่ป๋าขาจะได้นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

ตามที่ป๋าขา บอกเลยครับ กับนางฟ้าบางคน เมื่อสมัยผมยังเที่ยวอยู่ ผมก็จ่ายเธอ ตามปกติ ไม่ได้เทคแคร์อะไร แต่ได้ ระดับ 3 แบบ งง ตัวเอง เลยครับ

ก็ทิปไป ตามงานที่ได้ แต่ก็ไม่ได้ขึ้นกับเธออีก คือเฉยๆ ไม่ค่อยสเป๊กผมเท่าไหร่

กับบางคน เทคแคร์ สารพัด สุดท้าย ได้ระดับ 2 เท่านั้น เธอไม่ยอม ผม
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #452 เมื่อ: 11:10:12 PM 11 ธันวาคม 2012 »

ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์ท่านหลินฟง  อ่านเเล้ว มีบางเเง่มุมที่คล้ายคลึงกับประสบการณ์ป๋าขา  เพราะก่อนที่ผมจะเล่าเรื่องราวระหว่างผมกับเอโกะ ภาค 4 เเละภาค 5 ผมจะเปิดเวทีให้พี่น้องเข้ามาเเชร์กันครับ  มีเหมือนกันนะครับ ท่านนักเที่ยวที่เที่ยวเป็น มีสติ  และก็มีเยอะครับ ท่านนักเที่ยวที่เผลอใจไปตกบ่วงรักเข้า มันทั้งสุขทั้งเจ็บอย่างชนิดที่ว่า ใครไม่เจอเข้ากับตัว ไม่มีทางเข้าใจเเน่นอนครับ  เเหะๆ  wanwan009
papaya1
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #453 เมื่อ: 04:41:38 PM 12 ธันวาคม 2012 »

อยากแชร์ด้วย เดี๋ยวว่างๆก่อน
\{'w'\}สมันน้อยกลอยใจ{/'w'}/
*

« ตอบ #454 เมื่อ: 12:16:05 PM 13 ธันวาคม 2012 »

เรื่องของท่านหลินฟง น่าสนใจมากครับ ความจริงมีเรื่องราวอะไรๆอีกมากมายในวงการกาปู๋ให้เราๆท่านๆได้เรียนรู้  เช่น  ถ้าเราจ่ายให้น้องมากกว่าคนอื่นๆ(อาจจะมากที่สุดในเว็ปด้วยซ้ำไป) เเล้วเรารู้อยู่เเก่ใจว่า เธอให้งานเเก่เราไม่ดี ไม่พิเศษเทียบเท่ากับลูกค้าท่านอื่นๆ  ท่านนักเที่ยวจะคิดอย่างไรครับในเคสนี้  จะสมยอมเป็นหมูให้น้องเชือดต่อไปมั้ยครับ  หรือจะยึดหลักเหตุผลมากกว่าอารมณ์ความรู้สึก นี่ละคือสิ่งที่ป๋าขาจะได้นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

ขอบคุณป๋าฮัน และ ท่านอื่นๆที่แชร์เรื่องราวครับ ทำให้รู้ว่าเรื่องแบบนี้ก็เกิดกับหลายๆท่านเหมือนกันแฮะ ส่วนผมขอแชร์บ้างนะครับ
  wanwan017
4 เดือนที่ผ่าน ได้รู้จัก หลง รัก ชอบ เปนห่วงน้องคนพิเศษคนนึง (จนถึงปัจจุบันไปหามา 10 กว่ารอบละ)
ยังเด็ก สวย น่ารัก สเปคที่สุดแล้ว แต่งานไม่ดีหรอก ไม่แรง ไม่บู๊ เรียบง่ายจนเสียดายตังค์ (ตอนครั้งแรกยังบ่นหล่นรึเปล่ากับตัวเองเลย) แต่พอดีน้องขอกลับด้วย เพราะบ้านเธอเป็นทางผ่านบ้านเรา เลยเจออะไรประทับใจเล็กๆกับธรรมชาติจริงๆของเธอ
...ช่วงแรกๆก็หลงๆรักๆเพ้อ เริ่มไปหาหลายๆรอ งานหวานๆ (ตามสเต็ป) ก็กลายเปนงานตามใจ(ตัวเอง) เรานวดให้น้องแทนเพราะเมื่อยแล้วก็มี งอแงๆก็มี แต่บางวันมากลับดีๆก็มี แต่ไม่ว่าอะไร ก็หลงรักชอบไปแล้วนี่ เลยอยากไปหาบ่อยๆ เอาใจมากๆ เพื่อให้เธอหันมามองจนเธอจเริ่มต้นคุยเรื่องส่วนตัวกับเราได้บ้าง...
 Embarrassed
แต่บังเอิญมีเหตการณ์อุบัติเหตุได้เข้าไปช่วยเธอนิดหน่อย ได้เข้าไปถึงบ้านเธอเลยแฮะ เจอทั้งครอบครัวสภาพความเปนอยู่และภาระที่เธอแบกไว้อยู่...(อยู่บ้านดูซีเรียสเป็นคนละคนเลย) เป็นอีกมุมนึงที่สาวสวยน่ารักขนาดนั้นต้องมาทำงานแบบนี้เท่านั้น เพื่อให้มีกินใช้พอเพราะถ้าไม่ทำคงไม่พอจริงๆ...จากนั้นผมก็รู้ตัวเลยว่าเป็นห่วงเธอมากๆ เธออาจต้องทำงานแบบนี้อีกหลายปีแน่กว่าภาระจะหมดไป
 wanwan031
หลังจากนั้นน้องคงรู้สึกดีด้วยมากขึ้นมั้งครับ เวลามีปัญหาเรื่องที่ขอคนอื่นคนใกล้ตัวไม่ได้ เธอจะโทร.มาขอให้ช่วยตลอดเลย (ส่วนใหญ่คือซื้อของเล็กๆน้อยๆ จนชิ้นใหญ่ก็มีแต่ผมเสนอเองว่าออกช่วย หลังๆมียืมตังค์ แฮ่ะๆ) แต่ประเมินตัวเองแล้วว่าเล็กๆน้อยๆพอรับได้ ก็ไม่ว่าอะไร ก็รู้สึกดีนะที่เหมือนเป็นที่พึ่งพาของเธอได้ ยิ่งดีใจเวลาได้ไปไหนด้วยกันสองคน...
 wanwan044
แต่ช่วงนี้รู้สึกแย่บวกน้อยใจนิดๆ เธอขออะไรทำได้ก็ก็จะทำให้แต่เธอก็ทำตัวเฉยๆ คงเพราะเธอรู้สึกสนิทและตามใจได้รับจนเคยตัวไปแล้ว...  wanwan015
จริงๆแค่อยากให้เธอหวานกลับมา หรือ แสดงความห่วงใย จริงใจบ้าง กลับมาให้ชื่นใจมากหน่อย ให้รู้ว่าเราตัวตนจริงๆของเธอไม่ผิด... แค่นี้ผมก็พร้อมจะอยู่ข้างเธอไปเรื่อยๆแล้วฮะ

...จากที่ผ่านมานี้ ขอตอบป๋าว่า จ่ายแล้วได้งานไม่ค่อยจะดี ก็เสียดายนะ...แต่คงไม่เสียใจ เพราะได้ให้คนที่เราเต็มใจให้ มันรู้สึกดีกว่าให้สาวๆที่ไปเจอแบบครั้งเดียวผ่านๆแล้วอีก2-3วันก็ลืมหน้าไปแล้วอีกน่ะครับ...

...สุดท้ายผมคงขอเป็นอย่างนี้ไปอีกซักพักครับ... ทั้งสุข (เวลาใกล้) และ ทุกข์ (เวลาห่างไกลและผมเริ่มห่วงหาเธอมากเกินไปแล้ว) ในเวลาเดียวกัน...
...ถือว่าขณะนี้ ใช้เงินซื้อประสบการณ์และความทรงจำครั้งนึงในชีวิตครับ แต่ต้องพยายามทำใจเผื่อใจไว้สำหรับตอนจบอยู่ครับ
 wanwan017
hundu
*

« ตอบ #455 เมื่อ: 07:18:37 PM 13 ธันวาคม 2012 »

แหม ประสบการณ์ท่าน สมันน้อย จี้ดเอาเรื่องครับ  จริงครับ คนที่ให้งานดีๆเเก่เรา เราอาจพอใจ เเล้วก็ผ่านไป  เเต่ความรู้สึกพิเศษ มันดันเกิดขึ้นกับคนที่เค้า ไม่ยอมพิเศษกับเราครับ  เพราะ มันมีบางอย่างที่โดนใจเราครับ อาวุธของอิสตรีคือ น้ำตาครับ เห็นน้องลำบากก็สงสารจับใจ  ทำให้เราต้องตกไปในบ่วงรักบ่วงหลง  เรื่องเงินก็ตามมาครับ จ่ายกันเถิดเทิง  การที่เราจะดิ้นรนให้รอดพ้นจากบ่วงที่ว่า ต้องใช้เวลาครับ  ผมโดนมาเเล้ว โดนเต็มๆด้วย ห่วงเค้า ว่า เค้าคงลำบากอยู่  ทั้งที่ในความเป็นจริง      น้องเค้ามีเจ้าของเเล้วครับ  ในช่วงปีกว่าที่ป๋าขาไปหลงน้องคนนั้น โห สาหัสไม่เบาครับ โทรไปไม่ยอมรับสาย  เวลามารอเจอหน้า ที่ร้าน เห็นน้องลงมากับลูกค้าท่านอื่น ใจมันเจ็บลึกเข้าไปถึงข้างใน  ใจหนึ่ง คิดอยากจะรับเลี้ยงให้รู้เเล้วรู้รอดไป  สติครับ ที่ยับยั้งเอาไว้ได้ เพราะ ป๋าขา อยู่ต่างจังหวัด เดือนหนึ่งๆ เข้ากทม.เพียง 1-2 ครั้งเท่านั้น เงื่อนไขต่างๆ ไม่ลงตัวครับ เลยรอดตัวไป  พอมาถึงปลายปีนี้(2555) บ่วงรักบ่วงหลง คลายออกมากเเล้วครับ ดังที่จะได้เล่าให้ฟังต่อไปนี้ครับ
esrx
*

« ตอบ #456 เมื่อ: 01:20:30 PM 16 ธันวาคม 2012 »

รออ่านอยุ่ครับ พี่ฮัน
uiui
*

« ตอบ #457 เมื่อ: 02:11:04 AM 17 ธันวาคม 2012 »

ป๋า hundu แล้วน้อง pepper ที่เคยอยู่ milk spa ตกลงอยุ่สำนักไหน วานป๋าขาตอบด้วย ขอบคุณครับ wanwan005 wanwan005
papaya1
*

« ตอบ #458 เมื่อ: 11:04:59 PM 17 ธันวาคม 2012 »

ชอบกระทู้นี้ ไม่ได้ว่ากันแต่sexอย่างเดียว มีข้อคิดดี
ถ้าเราคิดอยู่เสมอว่าน้องเหล่านี้เขามาทำงาน ไม่ได้มาสนุก หรือมาหาคนรัก
ระดับไหนมันก็ไม่ไกล ถ้าองค์ประกอบต่างๆมันพร้อม แต่อย่าลืมอย่างที่พี่hundu
กับพี่น้องคนอื่นที่เตือนไว้ว่ามันมีค่าใช้จ่ายนะ มากบ้างน้อยบ้างก็ว่ากันไปตามสถานการณ์

RelaxInNight
ผู้สนับสนุน รุ่น1
*

« ตอบ #459 เมื่อ: 01:59:36 AM 18 ธันวาคม 2012 »

สุดยอดเลยครับ ท่าน hundu ผมอ่านจากหน้าแรกมาหน้านี้ใช้เวลาเกือบ3 ชม อ่านแล้วได้ความหื่น+สัจธรรมเยอะเลยครับ ขอบคุณมากที่มาแบ่งปันนะครับ อยากให้ท่านเล่าประสบการณ์ แบบนี้อีกอาจจะเป็นเที่ยวออนก็ได้ครับ
hundu
*

« ตอบ #460 เมื่อ: 07:47:12 PM 18 ธันวาคม 2012 »

มาเล่าต่อครับ เรื่องราวการเดินทางของผม ในเส้นทางสายนี้ ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ  ปกติเเล้ว ท่านนักเที่ยวที่ควบคุมตัวเองได้ ใช้เงินเป็น ทิปแต่พอเหมาะ จะเหมาะกับการเที่ยวนกป.ครับ การที่เราจะมีความสัมพันธ์ในระดับพิเศษๆยิ่งขึ้นไป ก็ขอให้เป็นวิจารณญานของเเต่ละท่าน อ่านกระทู้ของป๋าขาเเล้ว อย่าเอาอย่างครับ กรองเอาสาระ  เพื่อนำมาปรับใช้กับตัวเอง  บางอย่างผมก็ยอมรับว่า ตัวเองยังอยากเอาชนะ  มีอารมณ์เฒ่าทารกอยู่  พอเที่ยวไปๆ เริ่มเข้าใจโลกในอีกด้านหนึ่งครับ เที่ยวธรรมดาๆดีกว่าครับ ไม่ต้องไปผูกพันให้ลึกซึ้ง  นักเที่ยวที่โสด ไม่มีภาระ มีกำลังภายในลึกล้ำเเบบป๋าขา เที่ยวไปๆๆ ดันอยากคบเด็กไว้เป็นกิ้กเสียนี่ เรื่องราวเลยบานปลายออกไปครับ เเหะๆ
ob8279
*

« ตอบ #461 เมื่อ: 02:48:21 PM 19 ธันวาคม 2012 »

อ่านจบแล้ว4ชม  เขียนหนังสือเลยพี่คับ เขียนแล้วคนอ่าน อ่านแล้วต้องอ่านให้จบ wanwan017 wanwan017 wanwan017 wanwan013
hundu
*

« ตอบ #462 เมื่อ: 11:23:48 PM 20 ธันวาคม 2012 »

มาต่อครับ สรุปว่า ปี2554 ผมขึ้นน้องไป 3 ครั้ง ความจริง ต้องมากกว่านั้น เพราะผมเกิดชอบ(หลง)น้องจริงๆจังๆ  เเต่ หลังจากเดือน กันยายน น้องหายตัวไปจากวงการกาปู๋ ไม่มาทำงานที่ร้านอีก  ทั้งต้องไปผ่าตัดไส้ติ่ง เเละโดนผลกระทบจากมหาอุทกภัยเข้าเต็มๆ  ผมจึงไม่ได้พบกับน้องอีก  ช่วงเดือนท้ายๆของปี 2554 โทรไป น้องก็ไม่รับสายครับ จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม นี่เป็นสิ่งที่สอนใจนักเที่ยวครับว่า เมื่ออยากคบกับน้องในวงการนี้ ต้องได้พบสัจธรรม อย่างที่ว่าไว้ ศาลา นารี วิถี คงคา ไม่มีใครเป็นเจ้าของครับ ทุกอย่าง มีกรรมเป็นตัวกำหนด  บางอย่าง ถึงเราจะเป็นผู้ใหญ่กว่าน้อง เเต่เราก็ได้เรียนรู้บทเรียนชีวิตจากน้องๆนี่เเหละครับ
hundu
*

« ตอบ #463 เมื่อ: 11:37:09 PM 20 ธันวาคม 2012 »

ในเดือนสิงหาคม 2554  ผมได้ขึ้นงานกับน้อง 2 รอบติดๆกัน มีเรื่องที่อยากเล่าให้พี่น้องฟังครับ  ผมได้เสนอที่จะซื้อเเหวนทองให้น้อง 1 สลึง เพราะ อยากให้คนที่เราคิดถึง เเละห่วงหา ให้โดยที่ไม่ได้หวังอะไรตอบเเทนครับ  มีเงื่อนไขเเค่ให้น้องไปซื้อเเหวนกับผมที่เยาวราช  ซื้อเเหวนเสร็จ ทานข้าวด้วยกัน ไปทำบุญด้วยกัน เเล้วค่อยมาต่อที่ร้านสปา แค่นี้เองครับ น้องบอกว่า พี่ซื้อมาให้หนูเลยที่ร้าน หนูไม่ออกไป( ทั้งที่เคยไปทานติ่มซำที่โรงเเรมเอเชียด้วยกันมาเเล้ว ) เมื่อน้องไม่สะดวกที่จะออกไปกับผม เรื่องเเหวนจึงยังไม่มีข้อสรุปครับ ผมเองคิดว่า เเหวนหนักหนึ่งสลึง ราคาตั้งหกพันกว่าๆ ไปซื้อด้วยกัน ไปทำบุญด้วยกันถึงจะเป็นมงคลครับ เอามาสวมให้ในร้านสปา ผมว่า     ไม่เหมาะเเน่นอนครับ ท่านคิดเเบบผมมั้ย.......ต่อไป ผมจะเล่าเหตุการณ์เมื่อเข้าสู่เดือน มกราคม ปี 2555 ครับ ท่านจะได้ลำดับเหตุการณ์ได้ถูกต้อง ไม่สับสน เเล้วจะได้ตัดสินว่า สิ่งที่ผมทำนั้น เหมาะสมหรือไม่  แฮ่ม  wanwan005
hundu
*

« ตอบ #464 เมื่อ: 12:17:32 AM 21 ธันวาคม 2012 »

ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยโทรหาใครบ่อยๆครับ  อย่างไรก็ตาม ยามดึกของคืนหนึ่งในเดือนม.ค. 2555 ผมดันไปฟังเพลงรักเข้า  เนื้อเพลงโดนใจ ฟังเเล้วหลุดครับ     ธาตุไฟเข้าเเทรก ลมปราณเเตกซ่าน  ดึกคืนนั้นเลยละเมิดกติกายุทธภพ โทรไปหาเอโกะ ผลที่ได้คือ น้องไม่รับสายครับ ผมก็นึกในใจว่า มันคงจบเเล้ว นับจากนี้ไป ผมคงไม่โทรหาน้องอีกเเล้ว 
แท็ก:
หน้า: 1 ... 29 30 [31] 32 33 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)