Ads
 04:29:37 AM 19 เมษายน 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 37 38 [39] 40 41 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 723412 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #570 เมื่อ: 10:12:27 PM 21 มีนาคม 2013 »

ผมเพิ่งกลับจากตระเวนทัวร์มาครับ จากขอนเเก่นไปเชียงใหม่ จากเชียงใหม่ลงกทม.ไปประมือสาวงามเกาะดอกท้อ เเล้วเพิ่งกลับถึงสำนัก จะเล่าเรื่องราวต่างๆให้ท่านฟัง เเล้วสิ้นเดือนนี้ ผมก็ต้องไปหัวหิน กับ พีอาร์เทนครับ จะไปนอนกอดคนสวยสัก 2 คืน  คงเป็นการพบกันครั้งที่สองที่พิเศษสุด ระหว่างผมกับพีอาร์เทน   และการบ้านทั้งหมด ผมจะนำมาเล่าในกระทู้นี้เท่านั้นครับพี่น้องทั้งหลาย อิอิ wanwan002
hundu
*

« ตอบ #571 เมื่อ: 01:34:20 AM 22 มีนาคม 2013 »

นั่งรอ นอน รอครับ
  ขอบคุณครับที่มารออ่าน เดี๋ยวผมจะเล่าต่อครับ
hundu
*

« ตอบ #572 เมื่อ: 08:24:41 PM 23 มีนาคม 2013 »

18 มี.ค.2556
  ช่วงนี้ทองลง  ผมอยู่เฉยๆไม่ได้ครับ  ได้เวลาต้องหมุนตังค์มาซื้อทองเพิ่มเเล้ว คิดเเล้วก็โทรหา พี่พล เเอร์พอร์ต พี่ชายที่นับถือเเละเป็นเซียนพระใหญ่ของจ.เชียงใหม่  คุยไม่กี่คำ ก็นัดเจอกันที่เดิม  ผมออกเดินทางไปยังจ.เชียงใหม่ทันที   ไปถึง อากาศร้อนอบอ้าวมาก ไปไหนไม่ค่อยสะดวก  ผมเเวะไปถอนผมขาวที่ร้านปาริฉัตร 3 ชั่วโมงรวด    เค้าคิดค่าบริการ 450 บ. ถอนสบายดีจริงๆครับ  มือเบาจริงๆ จากนั้น ผมมานอนพักผ่อนรอพี่พลที่ห้อง ในโรงเเรมประจำที่ไปพักทุกครั้งที่ไปเยือน จ. เชียงใหม่
hundu
*

« ตอบ #573 เมื่อ: 08:34:54 PM 23 มีนาคม 2013 »

ตกเย็น พี่พลมาตามนัด ผมก็เอาพระที่เตรียมมาให้เลือก มีทั้งพระมหาชนกชุดทองคำใหญ่ และชุดอื่นๆ เราตกลงราคากันสบายๆครับ (ล็อตก่อน พี่พลเช่าพระผมไป 300000 บ. ส่วนผมเช่าเหรียญเมตตาทองคำ หลวงปู่สิม หมายเลข 37 จากพี่พล ราคา 1200000 บ.)  มาคราวล่าสุดนี้ พี่พลเช่าพระผม ที่ราคา 360000 บ. จบดีล เราก็ไปทานอาหารเย็นกันที่ภัตตาคารเจี่ยท้งเฮง  อาหารอร่อย ผมกับพี่พลมีเรื่องคุยกันมากมาย    ทั้งในเรื่องวงการพระ การทำธุรกิจต่อยอด  และความผูกพันที่เรามีต่อกันมากว่า 10 ปี อิ่มมื้อเย็นเเล้ว  พี่พลพาผมไปดูบ้านหลังใหม่ของเค้าที่หมู่บ้าน The Urbana   ดูสงบ หรูหรา มีระดับครับ  
hundu
*

« ตอบ #574 เมื่อ: 08:43:13 PM 23 มีนาคม 2013 »

เหตุผลที่ผมต้องเอาพระขึ้นมาเเบ่งให้พี่พลเช่าถึงจ.เชียงใหม่ เเทนที่จะไปปล่อยให้เซียนที่กรุงเทพเช่า เป็นเพราะ พี่พล เค้าเช่าที เช่าเยอะกว่า ได้น้ำได้เนื้อมากกว่าเซียนพระในกรุงเทพ  เซียนพระที่กทม. ส่วนใหญ่ภาพลักษณ์จะสวยหรู แต่เวลาซื้อเข้า เซียนกรุงเทพเขี้ยวลากดินเกินไป   ซื้อทีเล่นกดราคา เลยเซ็งครับ ไปเชียงใหม่สนุกกว่า  มีเซียนใหญ่ตัวจริง ซื้อขายที เเสนกลางๆไปจนถึงล้าน สบายกว่าครับ เเล้วตอนจ่ายตังค์ เค้าโอนผ่านมือถือครับ เดี๋ยวเดียวก็เสร็จ  ผมจะมาเล่าต่อถึงวันที่สองของผม ที่ จ.เชียงใหม่
hundu
*

« ตอบ #575 เมื่อ: 12:12:45 AM 24 มีนาคม 2013 »

19 มี.ค.2556
          วันที่สอง ผมเช่าบิ้คไบค์มาขับเพื่อให้ได้บรรยากาศมันส์ๆ  อากาศร้อนอบอ้าว  ควบบิ้คไบค์คันโตออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ผ่าน อ.เเม่ริม  อ.เเม่เเตง เข้าสู่อำเภอเชียงดาว ปลายทางที่ผมต้องการมาคือ วัดถ้ำผาปล่อง อ.เชียงดาว  ระยะทางกว่า 75 ก.ม. ผมทำใจตัวเองให้ร่มเย็น ระยะทางไกลก็เหมือนใกล้  มาถึงวัดถ้ำผาปล่อง  ที่กองอำนวยการ ผมทำบุญ  1000 บ.เพื่อบูชาชุดซีดีเสียงเทศนาธรรมของหลวงปู่สิม พุทธาจาโร  เเละหนังสือธรรมะจำนวนหนึ่ง  ทางพระสงฆ์ฝากให้ผมยกน้ำอัดลมขนาด 1 ลิตรจำนวน 12 ขวดขึ้นไปบนถ้ำ  ปกติการขึ้นไปบนถ้ำ ต้องเดินขึ้นบันไดหลายร้อยขั้น  ผมยังต้องยกน้ำอัดลมเเพ็คใหญ่ขึ้นไปด้วย  เอาน่า คิดเสียว่าวันนี้ได้บุญใหญ่นะครับ หลังจากหยุดพักเหนื่อยเป็นระยะๆ  ในที่สุดผมก็ขึ้นไปถึงบนถ้ำจนได้ในสภาพเเกว่งเป็นลูกตุ้มครับ
sexsubtitle
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #576 เมื่อ: 07:50:17 AM 24 มีนาคม 2013 »

19 มี.ค.2556
          วันที่สอง ผมเช่าบิ้คไบค์มาขับเพื่อให้ได้บรรยากาศมันส์ๆ  อากาศร้อนอบอ้าว  ควบบิ้คไบค์คันโตออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ ผ่าน อ.เเม่ริม  อ.เเม่เเตง เข้าสู่อำเภอเชียงดาว ปลายทางที่ผมต้องการมาคือ วัดถ้ำผาปล่อง อ.เชียงดาว  ระยะทางกว่า 75 ก.ม. ผมทำใจตัวเองให้ร่มเย็น ระยะทางไกลก็เหมือนใกล้  มาถึงวัดถ้ำผาปล่อง  ที่กองอำนวยการ ผมทำบุญ  1000 บ.เพื่อบูชาชุดซีดีเสียงเทศนาธรรมของหลวงปู่สิม พุทธาจาโร  เเละหนังสือธรรมะจำนวนหนึ่ง  ทางพระสงฆ์ฝากให้ผมยกน้ำอัดลมขนาด 1 ลิตรจำนวน 12 ขวดขึ้นไปบนถ้ำ  ปกติการขึ้นไปบนถ้ำ ต้องเดินขึ้นบันไดหลายร้อยขั้น  ผมยังต้องยกน้ำอัดลมเเพ็คใหญ่ขึ้นไปด้วย  เอาน่า คิดเสียว่าวันนี้ได้บุญใหญ่นะครับ หลังจากหยุดพักเหนื่อยเป็นระยะๆ  ในที่สุดผมก็ขึ้นไปถึงบนถ้ำจนได้ในสภาพเเกว่งเป็นลูกตุ้มครับ
เกิดเป็นป๋านี่ ชิวจริงๆ  wanwan019
หลินฟง
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : -1

« ตอบ #577 เมื่อ: 10:52:50 AM 24 มีนาคม 2013 »

อยาก ควบบิ้คไบค์คันโต ที่เชียงใหม่ บ้างจัง ครับป๋า
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #578 เมื่อ: 02:06:04 PM 24 มีนาคม 2013 »

ใช้ชีวิตได้คุ้มค่ามากครับ  เที่ยวเมืองไทย  สุขใจกว่าที่ไหนในโลก

cccspeed
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #579 เมื่อ: 03:54:32 PM 24 มีนาคม 2013 »

ลีลาการเขียนเล่าเรื่องของป๋านี่ อ่านสนุกครับ ผมตามตลอด
เหมือนเราได้เห็นเรื่องราวของจอมยุทธคนหนึ่ง นอกจากนกปแล้ว
ยังมีประสบการ์ณด้านอื่นๆอีก ผมชอบดูเรื่องราวชีวิตคน
อยู่แล้วครับ
hundu
*

« ตอบ #580 เมื่อ: 09:11:07 PM 24 มีนาคม 2013 »

ผมแวะเอาน้ำอัดลมไปเก็บที่โรงครัว จากนั้นขึ้นไปกราบอัฐิธาตุหลวงปู่สิม ซึ่งกลายสภาพเป็นพระธาตุผลึกเเก้วใส  เเล้วเลยไปกราบหุ่นขี้ผึ้งของหลวงปู่ที่กุฏิ  นี่เป็นวัดที่ผมประทับใจมากที่สุดในชีวิต  ดอยหลวงเชียงดาวเป็นเทือกเขาใหญ่สูงเสียดฟ้า สูงเป็นอันดับสามของประเทศ  ยิ่งในหน้าหนาว หรือหน้าฝน ที่นี่ตระการตาราวกับสวรรค์บนดิน  ยิ่งยามที่มีฝนพรำ เมฆหมอกเคลื่อนคล้อย ภูเขาทั้งลูกถูกบดบังด้วยเมฆหมอก เป็นภาพที่งดงามอย่างไม่มีอะไรมาเปรียบได้  ผมลงจากถ้ำด้วยจิตใจที่อิ่มเอิบ  ควบบิ้คไบค์คันโตออกมาได้ประเดี๋ยวเดียว เสียงโทรศัพท์ก็ดังตลอดเวลาทันที่ที่มีคลื่น  พี่พล เค้านัดเลี้ยงข้าวเย็นผมที่ภัตตาคารเจี่ยท้งเฮงคืนนี้ครับ
hundu
*

« ตอบ #581 เมื่อ: 09:44:17 PM 24 มีนาคม 2013 »

เย็นนี้ พี่พลมาเลี้ยงส่งผมก่อนลงกรุงเทพ  ผมไม่ได้บอกว่า ผมไปเที่ยวที่อ.เชียงดาว เพราะรู้ว่า หากพี่พลรู้ จะต้องอาสาพาผมไปอย่างเเน่นอน  บางอย่างผมก็ต้องการความเป็นส่วนตัวครับ  อย่างไรก็ดี  อาหารอร่อยๆที่เจี่ยท้งเฮงในคืนนี้ ก็เกินพอเเล้วครับกับความรู้สึกดีๆที่ได้มาเยือนเชียงใหม่คราวนี้  ต่อไปผมจะเล่าถึง เรื่องราวเมื่อผมลงกทม.ในวันถัดไปครับ
hundu
*

« ตอบ #582 เมื่อ: 10:13:52 PM 24 มีนาคม 2013 »

20 มี.ค.2556
  ผมมาถึงกรุงเทพในช่วงเช้าตรู่   เป้าหมายเเรกที่ต้องสะสาง คือ ต้องเข้าเยาวราชก่อนครับ  รายได้จากการปล่อยพระ เเละเงินในส่วนของผม  รวมกันพอซื้อทองคำเเท่งได้ในปริมาณพอๆกับออกรถโตโยต้า วีออส รุ่นท็อป 1 คัน   ผมไม่ลืมช็อปปิ้งเเหวนทองลายหัวเสืออีกหนึ่งวง  น้ำหนัก23.48 กรัม( 1.54 บาท) ในราคา 35550 บ. จากนั้น ผมเเวะเข้าวังบูรพาเพื่อไปเดินชมปืนพกครับ   มีร้านปืนมากมาย  ปืนพกประจำกายสวยๆทั้งนั้น  สมัยก่อน ผมเคยอ่านบทความหนึ่ง  เค้าบอกว่า   ปืนเป็นเครื่องมือประหัตประหารคน ที่ออกเเบบมาได้สวยงามที่สุด  ผมเห็นด้วยเลยครับในประเด็นนี้
hundu
*

« ตอบ #583 เมื่อ: 10:42:58 PM 24 มีนาคม 2013 »

ที่ผ่านมา ผมเคยศึกษารถนำเข้าฮาเล่ย์ เดวิดสัน เคยไปดูที่โชว์รูมก็หลายหน จนล่าสุดนี่ เค้าย้ายออกจากโชว์รูมเซ็นทรัลชิดลมเเล้ว ผมยังไม่ซื้อสักที  คราวนี้ ผมหันมาสนปืนพกบ้าง ได้ความรู้เยอะดีครับ ทั้งข้อกฎหมาย เเละ เล่ห์เหลี่ยมร้านปืนต่างๆ  เดินดูสักพักใหญ่ๆเลยซื้อรวมเล่มอาวุธปืนเล่มโต  เพื่อนำกลับไปอ่านที่บ้าน  เดินไปแบกหนังสือไปเหนื่อยมากเเขนนี่ปวดไปหมด  เอ ผมเริ่มนึกอยากนวดเเล้ว เดือนก.พ. ผมไปขึ้นน้องไออุ่นที่ร้านเซฟเฮาส์ ( 2 น้ำ ไม่มีสเปรย์ ทิป 700)   เดือนนี้ ผมเปลี่ยนไปลงอ่างบ้างดีกว่า  จะได้เทียบฟอร์มให้พี่ๆน้องๆเห็น ระหว่างไออุ่น สาวสวยงานเบาๆที่เซฟเฮาส์ กับ สาวงามไม่นางใดก็นางหนึ่งเเห่งเกาะดอกท้อ  คิดได้อย่างนี้ ผมก็ตรงมาที่รถไฟฟ้าใต้ดินทันทีครับ  เเฮ่ม  wanwan020
hundu
*

« ตอบ #584 เมื่อ: 11:16:51 PM 24 มีนาคม 2013 »

อยาก ควบบิ้คไบค์คันโต ที่เชียงใหม่ บ้างจัง ครับป๋า
  ตอนนี้ จะเช่ารถต้องมีบัตรเครดิตเเล้วครับ วุ่นวายหน่อย เพราะมีหลายคดีที่คนร้าย มาเช่าหลอกรถที่ร้านรถ  เเล้วเชิดรถไป คนดีๆเลยเช่ารถได้ยากเย็นกว่าเดิมครับ
แท็ก:
หน้า: 1 ... 37 38 [39] 40 41 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)