Ads
 12:48:13 AM 29 มีนาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 717784 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #615 เมื่อ: 11:16:28 PM 04 เมษายน 2013 »

ทางป๋าขา ชัดเจนอยู่เเล้ว ตกลงไว้ก่อนเเล้วว่า  ให้น้องมาค้างคืนด้วยที่ห้อง เเล้วเช็คเอาท์ออกด้วยกันเวลาเที่ยงของวันรุ่งขึ้น  ผมให้น้องเป็นเเหวนทองคำหนัก 1 สลึง เเละพ็อกเก็ตมันนี่อีกจำนวนหนึ่ง  ทางน้อง อุปสรรคอย่างเเรกคือ น้องมีเพื่อนจากจังหวัดน่าน(น้องปุ้ย)มาด้วย เเล้วเธอไม่กล้าปล่อยให้เพื่อนกลับคนเดียว (ทั้งๆที่เธอก็เคยโทรคุยกับป๋าขาว่า ให้เค้านั่งเเท็กซี่กลับคนเดียวเองได้)  อุปสรรคต่อมาที่สำคัญกว่า คืนนี้ พีอาร์ เทน มีนัดกับเพื่อนๆอีก 2 คน รวม 4 คน ที่จะไปต่อที่ผับเเห่งหนึ่งย่านเกษตร-นวมินทร์  ดูจากการเเต่งตัวของน้องๆก็ดูออกครับ ว่า พวกเธอเตรียมตัวมาพร้อมเพื่อการเที่ยวกิน ดื่ม เต้นในราตรีนี้เต็มที่เลย 
hundu
*

« ตอบ #616 เมื่อ: 11:29:23 PM 04 เมษายน 2013 »

ตามสูตรครับ ทานข้าวเสร็จ สองสองถามหาห้องน้ำ ผมพาน้องๆไปที่โรงเเรมเเกรนด์ไชน่า  เพื่อนก็ถามผมว่า จะเอายังไง ผมบอก ไม่ไปชัวร์  พอน้องๆออกมา ผมถามน้องเพื่อขอคำตอบ น้องเทนขอเลือกไปต่อกับเพื่อนๆครับ  ผมก็ตามใจสิ  ค่าอาหารมื้อนี้ เจ็ดร้อยกว่าบาท ผมยังควักให้สองสาวอีก คนละ 500 บ.เป็นน้ำใจเล็กๆน้อยๆที่มานั่งทานอาหารด้วย  พีอาร์ เทน พยามสังเกตุดูอาการผมว่า โกรธ หรือ น้อยใจน้องหรือไม่  ผมบอกเธอว่า ไปเถอะหนู พรุ่งนี้เช้าๆ ค่อยโทรมานะ  เเล้วเราก็เเยกย้ายจากกันในลักษณะนี้ครับ
hundu
*

« ตอบ #617 เมื่อ: 11:46:44 PM 04 เมษายน 2013 »

เหตุผลที่ป๋าขาไม่ไปกับพวกน้อง อย่างเเรกเลย ผมไม่ดื่มเมรัยครับ เเละ ไม่เคยร่วมโต๊ะกับหญิงที่มึนเมาเพราะเมรัย    เพื่อนผม หลายๆคนเรียนเก่งกว่าผม ทำงานมาก่อนผม แต่ไม่รักษาศีลข้อห้า  ทุกวันนี้ผมไม่เห็นว่าเค้าจะร่ำรวยสุขสบายเลยครับ  ผู้ที่รักษาศีล ศีลย่อมรักษาผู้นั้น ชีวิตย่อมมีเเต่ความสุขความเจริญ  คนที่ทำลายศีล(ศีลวิบัติ)       ศีลย่อมย้อนกลับมาทำลายผู้นั้น ให้พินาศย่อยยับไปในทันที  คิดดูสิครับว่า  หากผมหน้ามืดตามพีอาร์ เทนไป เพื่อหวังได้ตัวเธอในคืนนั้น  ผมเเละเพื่อน ต้องไปตามจ่ายค่าเมรัยเเละอื่นๆอีกจิปาถะ  เเล้วมันจะไปจบตรงไหนครับ    เกมส์ปิดประตูตีเเมว(พีอาร์ เทน)ที่โรงเเรมรอยัลของป๋าขาในค่ำคืนนี้ จึงล่มไปด้วยเหตุผลที่ว่ามานี้คราบ  wanwan001
hundu
*

« ตอบ #618 เมื่อ: 12:05:58 AM 05 เมษายน 2013 »

วันนี้ป๋าขาอารมณ์ดี เขียนเยอะๆให้พี่น้องอ่านกันจุใจ  อย่าลืมครับ อ่านเเล้วให้เข้ามาเเชร์ความรู้สึก เเละประสบการณ์ของท่านได้ จะได้เป็นการสื่อสารเเบบ Two-way communication   พรุ่งนี้ ผมจะมาเล่าต่อ  รวมทั้งเรื่องไปประมือกับสาวงาม ธิดามารบูรพาเเห่งเกาะดอกท้อ  ตามอ่านได้ครับ wanwan014
D2T
สุดยอดนักเดินทาง (LV 5.)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #619 เมื่อ: 02:03:41 AM 05 เมษายน 2013 »

เรื่องทิปนี่เห็นด้วยครับ

เพราะคนที่รู่ว่าเที่ยวเยอะเที่ยวน้อยคือตัวเรา

น้องๆ ไม่รู้หรอกว่าเมื่อวานเราไปที่ไหนมา อาทิตย์ลงอ่างกี่ที

ดังนั้นทิปพอประมาณ จะเที่ยวได้ยั่งยืนกว่า

แต่สำหรับน้องบางคนก็จะมองว่าเรางก

It is not in the stars to hold our destiny but in ourselves.
-William Shakespeare-
ดีอาร์ชัย
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

« ตอบ #620 เมื่อ: 11:40:14 PM 05 เมษายน 2013 »

wanwan007 wanwan007  บอกได้เลยไอ้เรื่องใจอ่อนนี่ผมก็เคยเป็น ติดเด็กไม่เท่าไร แต่ถ้ามีเบอร์หรือช่องทางติดต่อได้โดนเด็กขอให้ช่วยนั่นช่วยนี่จำเป็นจิงๆค่ะ
เสียเงินไปก็เยอะไม่ได้อะไรพิเศษจิงๆจากเธอ พอเราตามไปเช็คดูในเฟสบุคเธอ นั่นเอาไปออกไอโฟนใหม่ ไอแพด
มีอยู่คนได้ไปเป็นแสนบอกช่วยปลดหนี้แล้วหนูจะเลิกทำ กลับเอาไปดาวน์บ้านผ่อนไม่ไหวกลับมาทำใหม่ เดี๋ยวนี้ผมก็เลิกหมดเหมือน
ป๋าฮัน เที่ยวแล้วไม่มีอะไรมาติดตัว หมดพันะธกันเป็นวันๆ เที่ยวแล้วไม่เสียดายตังอีกเลย    wanwan003 wanwan003
hundu
*

« ตอบ #621 เมื่อ: 10:14:36 PM 06 เมษายน 2013 »

เรื่องทิปนี่เห็นด้วยครับ

เพราะคนที่รู่ว่าเที่ยวเยอะเที่ยวน้อยคือตัวเรา

น้องๆ ไม่รู้หรอกว่าเมื่อวานเราไปที่ไหนมา อาทิตย์ลงอ่างกี่ที

ดังนั้นทิปพอประมาณ จะเที่ยวได้ยั่งยืนกว่า

แต่สำหรับน้องบางคนก็จะมองว่าเรางก

เห็นด้วยครับ น้องบางคน ผมทิปเป็นพิเศษ ทีละ 2-3000 บ. ต่อมา งานน้องธรรมดามาก  ผมก็ค่อยปรับทัศนคติ  จากที่เคยใช้หลักอารมณ์ เปลี่ยนมาเป็นใช้หลักเหตุผล  ทิปตามเนื้องานดีกว่าครับ  งานดี ถูกใจก็ให้เยอะหน่อย  งานพื้นๆ ไม่ประทับใจ ไม่ควรให้มากๆครับ
hundu
*

« ตอบ #622 เมื่อ: 10:34:32 PM 06 เมษายน 2013 »

wanwan007 wanwan007  บอกได้เลยไอ้เรื่องใจอ่อนนี่ผมก็เคยเป็น ติดเด็กไม่เท่าไร แต่ถ้ามีเบอร์หรือช่องทางติดต่อได้โดนเด็กขอให้ช่วยนั่นช่วยนี่จำเป็นจิงๆค่ะ
เสียเงินไปก็เยอะไม่ได้อะไรพิเศษจิงๆจากเธอ พอเราตามไปเช็คดูในเฟสบุคเธอ นั่นเอาไปออกไอโฟนใหม่ ไอแพด
มีอยู่คนได้ไปเป็นแสนบอกช่วยปลดหนี้แล้วหนูจะเลิกทำ กลับเอาไปดาวน์บ้านผ่อนไม่ไหวกลับมาทำใหม่ เดี๋ยวนี้ผมก็เลิกหมดเหมือน
ป๋าฮัน เที่ยวแล้วไม่มีอะไรมาติดตัว หมดพันะธกันเป็นวันๆ เที่ยวแล้วไม่เสียดายตังอีกเลย    wanwan003 wanwan003
          เห็นด้วยครับ นักเที่ยวส่วนหนึ่งมักมองว่า การได้มีความสัมพันธ์ระดับพิเศษๆกับนางฟ้านกป. เป็นสุดยอดของการเที่ยวเเนวนี้ เเต่ส่วนใหญ่ ตามประสบการณ์ของป๋าขา เนื้อตัวของสาวๆนกป.ก็ใช่ว่าจะเลิศเลอเปอร์เฟคไปเสียทั้งหมด  หลายๆคนก็ธรรมดาๆ พื้นๆ  เเต่ให้ระวัง เจ้าความสงสารนะครับ นี่เเหละที่ทำให้นักเที่ยวติดกับ  เสียเงินทองไปตั้งมากมาย สุดท้ายก็มาเสียความรู้สึกในภายหลังครับ  wanwan012
ชอลิ้วเฮียง
นักเดินทาง (LV 3.)
*

« ตอบ #623 เมื่อ: 10:47:16 AM 07 เมษายน 2013 »

ตอนนี้ผมก็จะเริ่มไป ออน แทนแล้ว รู้สึกว่า นกป แพงเกินจริง รวมบอดี้ ทิปแล้วเกือบสี่พัน แถมไม่ได้ระดับสามอีก
บางครั้งก็ไม่เสร็จอีก ก็ว่าจะไปดงดอกท้อที่ป๋าแนะนำล่ะครับ
ชอลิ้วเฮียง
นักเดินทาง (LV 3.)
*

« ตอบ #624 เมื่อ: 10:50:17 AM 07 เมษายน 2013 »

ตอนแรกก็คิดว่า นกป.มีเด็กๆน่ารักให้ลุ้น แต่พอได้เห็น ดงดอกท้อแล้ว รู้ได้เลยว่า เด็กๆ ที่นี่ น่ารักกว่า เยอะเลย  Embarrassed

hundu
*

« ตอบ #625 เมื่อ: 08:41:19 PM 07 เมษายน 2013 »

ตอนนี้ผมก็จะเริ่มไป ออน แทนแล้ว รู้สึกว่า นกป แพงเกินจริง รวมบอดี้ ทิปแล้วเกือบสี่พัน แถมไม่ได้ระดับสามอีก
บางครั้งก็ไม่เสร็จอีก ก็ว่าจะไปดงดอกท้อที่ป๋าแนะนำล่ะครับ

เที่ยวนกป. เวลาไปเที่ยวเเล้วหล่น มักอ้างว่า ต่างกรรมต่างวาระ ความจริงก็คือ งานนกป.ไม่มีมาตรฐานที่เเน่นอน   ลูกค้าจ่ายเงินคนละสองพันกว่าๆขึ้นไป  ยังต้องเสี่ยงว่า จะหล่นหรือเปล่า   เเล้วอีกข้ออ้างหนึ่งที่มักใช้กัน  สุภาพกับน้องเข้าไว้ มีทอน  ทีป๋าขาสุภาพกับน้องๆตลอด งานมักเบาๆครับ พูดไปแล้วก็เสียดายตังค์  เข้าดงดอกท้อ มันส์กว่ากันเยอะคราบ wanwan006
hundu
*

« ตอบ #626 เมื่อ: 08:51:51 PM 07 เมษายน 2013 »

ตอนแรกก็คิดว่า นกป.มีเด็กๆน่ารักให้ลุ้น แต่พอได้เห็น ดงดอกท้อแล้ว รู้ได้เลยว่า เด็กๆ ที่นี่ น่ารักกว่า เยอะเลย  Embarrassed

ผมเชียร์ดงดอกท้อมาตลอด ไม่ได้มีส่วนได้อะไรกับเค้านะครับ เเค่อยากให้พี่น้องไปพิสูจน์ดูกัน ราคา  2600 บ.มีเเจ่มๆเยอะ  ราคา 4000 บ. นางฟ้าตัวจริงครับ  งานของน้องๆที่นี่  สเปรย์ฟรี ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม  เเต่ห้องหับ อาจเก่าไปสักหน่อยครับ   ช่วงหลายปีหลังมานี่ ผมเลิกไปอาบ อบ นวดที่อื่นๆโดยสิ้นเชิงเเล้วครับ มาที่นี่ที่เดียว
hundu
*

« ตอบ #627 เมื่อ: 10:19:26 PM 07 เมษายน 2013 »

31 มี.ค.2556
     มาเล่าต่อครับ  หลังจากเหตุการณ์เมื่อคืนวาน  ผมเองค่อนข้างเสียความรู้สึกไปกับ พี อาร์ เทนพอสมควร เพราะตั้งใจมาหาน้อง อยากค้างคืนด้วย เเต่ทุกอย่างก็คลาดเเคล้วไป เพราะน้องติดเพื่อน  วันนี้ช่วงเช้าผมกับเพื่อนไปเดินห้าง บ่ายสอง น้องปุ้ย เพื่อนของพีอาร์ เทน โทรหาผม 3 ครั้ง ผมไม่รับสายเธอ เพราะ เธอไม่ใช่เป้าหมายของผม  การไม่รับสายจึงเป็นการตัดตอนความสัมพันธ์ครับ  อย่างไรก็ตาม บ่ายสองครึ่ง ผมโทรหาพี อาร์ เทน เธอเพิ่งงัวเงียตื่นครับ สอบถามเหตุการณ์เมื่อคืนนี้ เธอเล่าว่า ไปนั่งดื่มกินกัน 4 คน กินถึงตี 4 เเล้วไปทานข้าวต้มต่อ กลับโรงเเรม ทั้งเมาทั้งอาเจียน  เธอบอกผมว่า ปลายเดือนเมษา ค่อยมาเจอกันใหม่  หนูรักพี่นะคะ เธอพูดทิ้งท้ายบทสนทนาระหว่างเราครับ
D2T
สุดยอดนักเดินทาง (LV 5.)
*

« ตอบ #628 เมื่อ: 03:20:59 PM 08 เมษายน 2013 »

งบ 2,600 ผมไปมหาวิทยาลัย มีน้องๆสวยๆขาวๆให้เลือกละลานตา

เห็นด้วยครับว่า เวลาสุภาพ มักได้งานเบาๆ

ส่วนถ้าหื่นๆ จะได้งานไหล เฮ้อ

It is not in the stars to hold our destiny but in ourselves.
-William Shakespeare-
hundu
*

« ตอบ #629 เมื่อ: 09:29:45 PM 09 เมษายน 2013 »

บ่ายเเก่ๆ ผมกับเพื่อน นั่งรถไฟฟ้าไปศูนย์การประชุมสิริกิตติ์  งานสัปดาห์หนังสือ มีหนังสือมากมายให้เลือกซื้อ เดินไปสักพักใหญ่ๆก็หมดเเรง  หนังสือเยอะจริงๆ ผมได้เจอ นักเขียนในดวงใจอีกท่านหนึ่ง  คุณอาฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ หรือ พนมเทียน เจ้าของผลงานวรรณกรรมนามกระเดื่อง   เพชรพระอุมานั่นเองครับ   คุณอาฉัตรชัย อายุรุ่นราวคราวเดียวกับคุณพ่อของผม เเถมหูหนักข้างหนึ่งเหมือนๆกัน  ในวัยเเปดสิบต้นๆ ท่านยังดูเเข็งเเรงครับ มานั่งเซ็นต์หนังสือให้เเฟนๆได้ชื่นใจกัน  ผมอดไม่ได้ก็ถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึก  เกือบหกโมงเย็น ได้เวลาเเล้วครับ ผมกับเพื่อนลงรถไฟฟ้า จุดหมายปลายทาง สถานีห้วยขวาง ไปดงดอกท้อนั่นเเหละครับ ที่พักกายใจของป๋าขาในยุคนี้   wanwan014
แท็ก:
หน้า: 1 ... 40 41 [42] 43 44 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)