Ads
 09:14:40 PM 20 เมษายน 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 723889 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #1215 เมื่อ: 09:41:32 PM 09 ตุลาคม 2014 »

คนเราเวลามีปัญหาเนี่ย ต้องมีคนที่คอยเป็นกระจกเงาครับ  อย่างเพื่อนผมเอง เวลามีปัญหา เค้าก็เอาตัวเเทบไม่รอดครับ มาวันนี้เค้าก็มองโลกรอบด้านมากกว่าเดิมเเล้ว  ผมเอง ตอนเเรกยังคิดอยู่เลยว่า จะไปหาเอโกะ เพราะที่ผ่านมา ได้ขึ้นงานด้วยกันถึง 5 ครั้ง 7 รอบ ผมรักษาคำพูดเสมอ บอกว่าจะไป ผมก็ไปทุกครั้ง เเม้ว่าการเข้ากทม. แล้วไปหาน้อง ทำให้ผมต้องปรับเปลี่ยนโปรเเกรมบางอย่างที่ผมอยากทำก็ตาม  ครั้งนี้ เพื่อนผมก็เตือนสติว่า เฮ้ย เค้าไม่ได้มีใจอะไรให้นายเลยนะ นายเองก็ผู้ชายร้อยเมีย  เที่ยวมาร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำเเล้ว ส่วนน้องเค้าก็ได้ชื่อว่า เป็นหญิงร้อยผัวเเล้วนะ คิดให้ดีๆเพื่อนเอ๋ย   คำพูดประโยคนี้ทำให้ผมเองต้องฉุกคิดอะไรหลายๆอย่างครับ  146_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1216 เมื่อ: 10:04:22 PM 09 ตุลาคม 2014 »

ผมนึกถึง เมื่อเดือนพ.ค.ที่ผมไปเที่ยวหัวหิน ตกรถ 1 วันเเล้วไปขึ้นกับ น้องดาว S60 ของนาตารี ค่าตัวระดับ 4000 บ. ทั้งสวยทั้งเต็มที่กับงาน ผมทิปให้น้องไปถึง 1800 บ. ให้เอโกะ มาเทียบเคียงกับ น้องดาว  เอโกะสวยสู้น้องดาวไม่ติดครับ คนละชั้นกันเลย เเถมน้องดาว ขึ้นครั้งเดียวก็ได้ครบทุกอย่าง ไม่ต้องรอเเล้วรออีกเเบบเอโกะ        ให้ไปเจออีก ผมว่า เอโกะคงไม่ยอมผมอีกนั่นเเหละครับ   เเล้วผมก็ต้องเป็นฝ่ายควักกระเป๋า  พูดให้ดูดีก็เหมือนเป็นการช่วยเหลือน้องในยามที่น้องลำบาก  แต่ป๋าขาฮันดู วันนี้ไม่เหมือนวันวานเเล้วครับ  ผมเก็บเงินซื้อทองคำ มันส์กว่าเยอะ เรื่องอะไรที่ผมต้องไปจ่ายเงินเพื่อเข้าไปดูหนังเรื่องเก่าซ้ำๆละครับ  อิอิ 
hundu
*

« ตอบ #1217 เมื่อ: 10:17:45 PM 09 ตุลาคม 2014 »

ป๋าขามีเวลาหลายวันทีเดียวที่ไตร่ตรองเรื่องนี้  ก่อนที่จะยืนยันวันนัดหมายกับเอโกะ  ในอมตะนิยายดาบมังกรหยกของกิมย้ง บอกว่า สามสิบหกกลยุทธ์     สุดยอดของกลยุทธ์คือ หนี   ลูกผู้ชาย ยืดได้หดได้  รู้ว่าไปแล้วต้องเสียเงินเรือนพันเรือนหมื่น  เผ่นดีกว่าครับพี่น้อง  พอคิดได้เเบบนี้ จิตใจโล่งปลอดโปร่งสบายครับ  พอบอกเพื่อน เพื่อนก็บอกว่า นี่เเหละ ถ้าเราตัดสินใจถูกต้อง เราจะสบายใจ  ไม่หนักอกเเบกโลกไว้ตลอดเวลา  ประเด็นต่อมา ผมจะบอกน้องอย่างไรต่อท่าทีของผมครับ
hundu
*

« ตอบ #1218 เมื่อ: 10:33:00 PM 09 ตุลาคม 2014 »

34_key@2x
รอ ป๋าขา ยี่สิบวันแล้ว

มาต่อให้เเล้วนะครับ ความจริง ใครเข้ามาอ่าน มาเเสดงความเห็น ผมรู้สึกเหมือนทุกท่านเป็นพี่ๆน้องๆของผม  ถึงจะไม่ได้เจอหน้ากัน ก็มีความปรารถนาดีให้กันเสมอ  ชีวิตคนเราเหมือนเรือน้อยในมหาสมุทรครับ ได้เจออะไรก็เอามาเล่าสู่กันฟัง  คนที่เข้ามาอ่านเรื่องราวของป๋าขา คงได้เเง่คิดอะไรบางอย่างกลับไปบ้าง  อย่างเรื่องของป๋าขากับเอโกะ ปี 2554 ผมหลงน้องจริงๆครับ บางครั้งไปเจอตอนที่น้องลงมากับลูกค้า  ใจมันก็เจ็บแปลบครับ    รอให้เวลาผ่านไปๆๆ ต้องรู้จักคิดครับ อยู่ในโลกของความเป็นจริง  เราจะเเกร่งขึ้น  มาวันนี้ วันที่น้องไม่มีใครเเล้ว ( เพราะน้องยังบอกป๋าขาอีกว่า  เนี่ย หนูก็เพิ่งเลิกกับเเฟน)   วันนี้ เธอกลับมาหาป๋าขาเเล้วครับ  เป็นอย่างที่พี่เอ็บบี้เคยบอกผมไว้ไม่มีผิด เพราะเมื่อ 2ปีก่อน ป๋าขาก็เคยปรึกษาเรื่องนี้กับพี่เอ็บบี้   ตอนนี้หากผมจะเลี้ยงเธอ อุปการะเธอ คบหากับเธอ ทางเปิดโล่งเลยครับ  แหะๆ  เเต่พี่น้องเอ๋ยเคยได้ยินที่ฝรั่งพูดกันมั้ยครับ  Right person but wrong time
kimleng
เริ่มออกจากบ้าน (LV.1)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #1219 เมื่อ: 11:24:34 PM 11 ตุลาคม 2014 »

164_key@2x

ครับ ที่จริงแล้ว ผมก็ตามอ่านเรื่องของป๋าขามา ไม่น้อยกว่า สามหรือสี่ปีแล้ว ตั้งแต่เว๊บใหญ่ และเว๊บนี้ ตั้งแต่ป๋าขามาเล่าประสบการณ์แต่แรก ๆ
เพียงแต่ผมไม่เคยเข้ามาทักป๋าขา หรือท่านอื่น ๆ ในเว๊บเลย เพราะชอบตามอ่านมากกว่าครับ
hundu
*

« ตอบ #1220 เมื่อ: 08:39:34 PM 13 ตุลาคม 2014 »

เล่าต่อครับ  ผมก็ปรึกษากับเพื่อนรักว่า ถ้าน้องโทรมา จะเอาไงดี เพื่อนเเนะว่า บอกว่า คุณพ่อผมป่วยสิ ไปไม่ได้  ผมก็บอกว่า อย่าไปหาเรื่องโกหกคนเลย               ทำเเล้วก็ไม่เเนบเนียน  อีกอย่างเวลาที่ได้คุยกับน้อง มันอดไม่ได้ ต้องเผลอใจอ่อนทุกที  ลองใช้วิธีเเบบง่ายที่สุด  หากน้องโทรมา ลองไม่รับสายก่อน เพื่อดูปฏิกิริยาของเธอ  เเล้วค่อยคิดกันต่อว่าจะเอาไงดี    พอถึงวันที่ 6 ส.ค. น้องโทรมาครับ ผมก็ไม่ได้รับสาย  ตอนได้ฟังเสียงโทรศัพท์ดัง  ภาพในใจตั้งเเต่ครั้งที่ลุ่มหลงในตัวน้องฉายย้อนกลับมา  ผมคิดว่า ต่อให้ในครั้งนั้น ผมรับอุปการะเธอ  อย่างเก่งก็คงดูเเลได้ไม่ถึง 1 ปี ถึงเวลาก็ต้องปล่อยนกน้อยออกจากกรงทองอยู่ดี   คิดได้เเบบนี้ ก็พอทำใจได้ครับ 153_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1221 เมื่อ: 12:15:02 AM 20 ตุลาคม 2014 »

เล่าต่อครับ  หลังจากน้องโทรมา ป๋าขาไม่รับสาย น้องโทรมาเพียงครั้งเดียวครับ  ทุกอย่างกลับคืนสู่สภาวะปกติ  เเต่ละชีวิตต้องดำเนินต่อไป ปัญหาของใครก็ของคนนั้น  เรียนผูกก็ต้องรู้จักเเก้เอง  ผมว่า น้องเองก็รู้จักผู้ชายดีเช่นกันครับ  เธอก็ต้องสู้ตามวิถีทางของเธอต่อไป   สุดท้ายผมต้องบอกว่า Good Bye My Love   ตรงนี้ทำให้เรารู้ว่า  ความลุ่มหลงอยู่ได้ชั่วครั้งชั่วคราว  ไม่จีรังยั่งยืนไปได้  จบตอนนี้เเล้ว ผมก็จะกลับมาเล่าถึงการเดินทางเข้ากทม. ล่าสุดนี้ครับ
Romulus
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

« ตอบ #1222 เมื่อ: 06:34:55 AM 21 ตุลาคม 2014 »

ผมไม่ได้เข้ามาซะนาน

พอดีเลิกเที่ยวไปพักใหญ่เลยครับ

กระทู้นี้ยังน่าติดตามเหมือนเดิมเลยครับ

ผมอยากถามท่าน Hundu สักหนึ่งคำถามจะได้ไหมครับ

ถ้าไม่เหมาะสมต้องขอโทษด้วยครับ

ในฐานะที่ท่านเที่ยวมานาน

เคยมีความคิดที่จะลงหลักปักฐานจริงจังกับใครสักคน

สร้างครอบครัวกับใครสักคนหรือเปล่าครับ

คือ ผมเองที่เที่ยวแบบนี้ เพราะ ยังไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตน

ถ้ามีแล้วคงไม่ได้เที่ยวแล้วครับ
hundu
*

« ตอบ #1223 เมื่อ: 11:54:45 PM 21 ตุลาคม 2014 »

คำถามพี่Romulus น่าสนใจมากครับ  สมัยหนุ่มๆ อยากมีความรักจริง ( นิยามความรักของคนเปลี่ยนเเปลงไปตามอายุครับ ) พอได้คบเป็นเเฟน น้องเค้าก็ได้อนาคตที่ดีไปจากเรา   ต่อมาเธอคนนั้นก็ผิดคำสัญญา  อยู่ไกลกัน เรียนคนละที่ ก็มีเเมวมาขโมยปลาย่างไป อิอิ  พอเรียนในระดับมอ ยิ่งได้พบเจอสาวสวยมากมายครับ  ผมเองในยุคนั้นทั้งเรียน ทั้งเปิดสอนภาษาด้วยครับ มีสาวๆดาวคณะมาเรียนภาษาด้วยมากมาย ได้ทั้งเงินทั้งความสุขทางใจ   สาวๆดันนับถือเป็นอาจารย์เสียนี่  เมื่อมีหมวกอีกใบเป็นอาจารย์  ก็ยิ่งยากเเสนเข็ญที่สาวๆจะมาติดพันเชิงชู้สาวครับ
hundu
*

« ตอบ #1224 เมื่อ: 12:06:44 AM 22 ตุลาคม 2014 »

ชีวิตป๋าขา พอเข้าใกล้สี่สิบ ก็กลับมาค้าขายที่บ้าน ละทิ้งอดีตที่ประทับใจไว้ที่มหาวิทยาลัยเชียงใหม่   ชีวิตก็เปลี่ยนไปอีกเเบบครับ เป็นเจ้าของกิจการ  โชคดีครับที่กลับมาอยู่ที่บ้านได้ 10  ปี การเงินก็มั่นคง  คนโสดเนี่ย ตั้งตัวได้เร็วครับ ควบคุมค่าใช้จ่ายได้  เพื่อนฝูงของป๋าขา ส่วนใหญ่ที่มีครอบครัว  ฐานะการเงินระดับกลางๆครับ พอมีพอใช้  เพราะยุคนี้ มีลูก 2 คนก็จนเเล้ว   ผมเองตอนนี้ใกล้  4 รอบเเล้วครับ  นิยามความรักเปลี่ยนไปจากยุคก่อนโน้น  ผมมาคิดว่า คงจะหาคนที่รักเรายากเเล้ว เพราะเราอายุเริ่มมาก เลยคิดว่า คนที่จะมาร่วมชีวิตเรา คงเลือกเรา เพราะต้องการความสุขสบายครับ
hundu
*

« ตอบ #1225 เมื่อ: 12:19:05 AM 22 ตุลาคม 2014 »

ตอนนี้ ไม่ได้คาดหวังว่า จะมีสาวที่เพียบพร้อมสูงส่งอะไรเลยครับ  ฐานะยังไงก็ได้  สำคัญที่หน้าตา ต้องดูดีหน่อย อายุน้อยๆ เพราะผมต้องการมีลูก เพื่อมาสืบทอดกิจการต่อไปในอนาคตครับ   ผมเรียนมาเยอะเเล้ว  เเฟนผม ไม่ต้องเรียนอะไรสูงๆก็ได้  ขอเเค่ทำตามที่ผมสอน  ชาตินี้ไม่จนเเน่นอน  อายุเริ่มมาก จะให้ไปตามจีบเด็กก็ไม่ไหวครับ  ผมคุยกับเพื่อนสนิท ที่เป็นหมอใหญ่(โสดเหมือนกัน)  ทางเลือกผม อย่างเเรก อาจเป็นเด็กสาวช้างเผือก(อายุ 18 อิอิ) ในชุมชนที่ผมอยู่ เเนวนี้ หากพ่อเเม่เด็กโอเค ก็ต้องเเต่งกันตามประเพณี  เเต่คนที่ป๋าขาสนใจจริงจัง ถึงขึ้นไปเฝ้า  ยังไม่มีเลยครับ
hundu
*

« ตอบ #1226 เมื่อ: 12:27:14 AM 22 ตุลาคม 2014 »

ทางเลือกต่อมา รับเอาเด็กสาวสวยๆระดับสตาร์ของดงดอกท้อมาเลี้ยงดูครับ  เเนวทางนี้ มีความเป็นไปได้ เพราะ สตาร์ระดับ 5000 ขึ้นไปของดงดอกท้อ จะมีคนรับเอาไปเลี้ยงอยู่เรื่อยๆครับ บางคนก็เเต่งงานกันอย่างเป็นทางการครับ   ข้อดีของทางเลือกนี้  อิอิ เราได้ขึ้นน้องก่อนครับ แหม ผู้บริโภค ไม่ได้เห็น ไม่ได้เลือก อย่าซื้อ  เด็กดงที่สวยๆมีมาตลอดครับ เค้าลงมาจากเหนือสุดโน่น เเต่การที่จะเอาน้องออกมา ต้องทุ่มกันหลายเเสนเหมือนกันครับ ต้องให้ทางร้านรับรู้ด้วย เพราะ ไปขึ้นกับน้อง เเล้วอยู่ดีๆ ชวนออกไปอยู่ด้วย สาวๆที่ไหน เค้าจะกล้าหอบผ้าผ่อนมาอยู่ด้วยละคราบ 172_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1227 เมื่อ: 12:36:02 AM 22 ตุลาคม 2014 »

เมื่อมาอยู่ด้วยกัน ก็ยังตอบไม่ได้ว่า จะอยู่ด้วยกันไปได้สักกี่น้ำครับ  เกิดเด็กมาอยู่ด้วย  อยู่ได้เเค่ 4-6เดือน แล้วหนีกลับบ้าน ลมจับเเน่ครับ  อาจต้องไปตามตัวถึงบ้านเกิด หรือไม่ก็ต้องไปหาเอาคนใหม่จากดงดอกท้ออีก  เงินก็หายไปจากระบบเสียหายหลายเเสนครับ  บางท่านอาจสงสัยว่า ทำไมป๋าขา เรียนก็เรียนสูงๆ ทำไมไปคิดตื้นๆ เอาเด็กอ่างมาเลี้ยงทำเมีย   ผมไม่ได้เลือกจากเด็กที่ทำงานอ่างมานานครับ  ผมไปเลือกเอาเด็กที่มาเปิดบริสุทธ์เลย  ทางดงเค้าจะมีการคัดกรองชัดเจนครับ  พวกนี้ ค่าตัวค่าเปิด 30000 บ.คราบ
hundu
*

« ตอบ #1228 เมื่อ: 12:47:54 AM 22 ตุลาคม 2014 »

เขียนเรื่องนี้เเล้ว เพลินดีครับ  บางท่านก็นึกตะขิดตะขวงใจว่า  ไม่อยากได้เด็กอ่าง มาเป็นเเม่ของลูก ผมจะเล่าให้ฟังว่า ท่านหมอชีวกโกมารภัจจ์ซึ่งเป็นเเพทย์ประจำพระองค์ของพระบรมศาสดา  เป็นลูกของเจ้าชายองค์หนึ่งที่ได้เสียกับนางคณิกาในสมัยพุทธกาล  เมื่อคลอดบุตร นางคณิกาหรือโสเภณีนางนั้น ได้นำทารกไปทิ้งไว้ ต่อมามีผู้เก็บไปเลี้ยงไว้  เมื่อเติบใหญ่ ได้เป็นหมอเอกเเห่งยุคนั้น  ต่อมา  มีคนไปถามพระศาสดาถึงชาติกำเนิดอันต้อยต่ำของท่านหมอชีวก    พระบรมศาสดาทรงตรัสว่า  คนเรานั้นเค้าสืบเชื้อสาย เค้ายึดถือสายเลือดทางบิดาเป็นสำคัญ  หมายความว่า ท่านหมอชีวก มีเลือดของพ่อคือเจ้าชายเป็นสำคัญ ทางเเม่จะเป็นนางคณิกาหรืออะไรก็ตาม  ไม่มีความสลักสำคัญอะไรเลยครับ
D2T
สุดยอดนักเดินทาง (LV 5.)
*

« ตอบ #1229 เมื่อ: 12:52:10 AM 27 ตุลาคม 2014 »

คนเราเวลามีปัญหาเนี่ย ต้องมีคนที่คอยเป็นกระจกเงาครับ  อย่างเพื่อนผมเอง เวลามีปัญหา เค้าก็เอาตัวเเทบไม่รอดครับ มาวันนี้เค้าก็มองโลกรอบด้านมากกว่าเดิมเเล้ว  ผมเอง ตอนเเรกยังคิดอยู่เลยว่า จะไปหาเอโกะ เพราะที่ผ่านมา ได้ขึ้นงานด้วยกันถึง 5 ครั้ง 7 รอบ ผมรักษาคำพูดเสมอ บอกว่าจะไป ผมก็ไปทุกครั้ง เเม้ว่าการเข้ากทม. แล้วไปหาน้อง ทำให้ผมต้องปรับเปลี่ยนโปรเเกรมบางอย่างที่ผมอยากทำก็ตาม  ครั้งนี้ เพื่อนผมก็เตือนสติว่า เฮ้ย เค้าไม่ได้มีใจอะไรให้นายเลยนะ นายเองก็ผู้ชายร้อยเมีย  เที่ยวมาร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำเเล้ว ส่วนน้องเค้าก็ได้ชื่อว่า เป็นหญิงร้อยผัวเเล้วนะ คิดให้ดีๆเพื่อนเอ๋ย   คำพูดประโยคนี้ทำให้ผมเองต้องฉุกคิดอะไรหลายๆอย่างครับ  146_key@2x

บางทีมันก็ทำใจนานนะครับ กว่าจะตัดใจกันได้เนี่ย

ไม่ผูกพันก็ไม่เจ็บ

It is not in the stars to hold our destiny but in ourselves.
-William Shakespeare-
แท็ก:
หน้า: 1 ... 80 81 [82] 83 84 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)