Ads
 01:25:11 AM 29 มีนาคม 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: 1 ... 81 82 [83] 84 85 ... 88   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระดับสามในยุทธจักรนกป.ของป๋าขา  (อ่าน 717792 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #1230 เมื่อ: 08:55:15 PM 06 พฤศจิกายน 2014 »

คืนนี้ เค้าลอยกระทงครับ คนที่เริ่มอายุมากอย่างป๋าขา ไม่ได้สนใจไปลอยกระทงที่ไหนเเล้วครับ  ปีนี้น้ำน้อย การค้าขายฝืดเคืองกว่าปีที่เเล้ว   สมัยเด็กๆ ตอนไปลอยกระทงกับผู้ใหญ่ เวลาอธิษฐานอะไร จะตั้งใจมากๆ   พออายุมากขึ้น ถึงค่อยเข้าใจว่า เป็นกุศโลบายของผู้ใหญ่ ให้คนรู้คุณค่าของสายน้ำ  ความสำเร็จหรือล้มเหลวมาจากผลการกระทำมากกว่า   คืนนี้ผมจะเล่าถึงการไปกทม.เที่ยวล่าสุดดีกว่าครับ   172_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1231 เมื่อ: 09:04:42 PM 06 พฤศจิกายน 2014 »

24 ต.ค. 2557 
    ผมไม่ได้เข้ากทม.บ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนครับ  เวลาค่อนข้างน้อย  เช้าก็ไปทานข้าวที่ตลาดอตก. ราคาอาหารขึ้นทุกอย่างครับ  ข้าวราดเเกงมีหน่อไม้ผัดไข่ใส่วุ้นเส้น  ไข่พะโล้ หมูกรอบหั่นเป็นชิ้นๆ ราดสามอย่าง ราคาอยู่ที่ 60 บ.  ข้าวสวยก็ได้ไม่เยอะครับ  น้ำฝรั่งเเก้วละ 20 บ. สาคูใส้หมูร้อนๆ จานละ 50 บ. ตบท้ายด้วยขนมไข่หงส์อร่อยๆอีก 1 ถุง 40 บ.  สบายท้องไปเลยครับ   ผมเข้ากทม.ทีก็กินเต็มคราบครับ  สงสาวชาวกทม.เหมือนกันที่ราคาอาหารเเพงหูดับขนาดนี้   171_key@2x
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #1232 เมื่อ: 11:58:20 AM 07 พฤศจิกายน 2014 »

ตอนนี้ ไม่ได้คาดหวังว่า จะมีสาวที่เพียบพร้อมสูงส่งอะไรเลยครับ  ฐานะยังไงก็ได้  สำคัญที่หน้าตา ต้องดูดีหน่อย อายุน้อยๆ เพราะผมต้องการมีลูก เพื่อมาสืบทอดกิจการต่อไปในอนาคตครับ   ผมเรียนมาเยอะเเล้ว  เเฟนผม ไม่ต้องเรียนอะไรสูงๆก็ได้  ขอเเค่ทำตามที่ผมสอน  ชาตินี้ไม่จนเเน่นอน  อายุเริ่มมาก จะให้ไปตามจีบเด็กก็ไม่ไหวครับ  ผมคุยกับเพื่อนสนิท ที่เป็นหมอใหญ่(โสดเหมือนกัน)  ทางเลือกผม อย่างเเรก อาจเป็นเด็กสาวช้างเผือก(อายุ 18 อิอิ) ในชุมชนที่ผมอยู่ เเนวนี้ หากพ่อเเม่เด็กโอเค ก็ต้องเเต่งกันตามประเพณี  เเต่คนที่ป๋าขาสนใจจริงจัง ถึงขึ้นไปเฝ้า  ยังไม่มีเลยครับ

มีคำแนะนำ เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดให้ฟังครับ  เรื่องการมีลูกสืบทอดกิจการ

การที่พี่ฮัน  ได้ใช้ชีวิตอิสระมานาน  และ เป็นคนทำสิี่งใด ในเรื่องเงิน มีเหตุ และ มีผล มาตลอดนั้น
ขอให้เข้าใจไว้ว่า  จะมีเมียสักคน เพื่อให้มีลูกมาสืบทอดกิจการนั้น 
สิ่งที่จะเข้ามาเปลี่ยนแปลงในชีวิต  มีหลายอย่างมาก  ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบมากมายของผู้หญิงดังกล่าว

ผู้หญิงนะ  ดีที่สุด สำหรับ พี่ฮัน   
ต้องเป็นคนที่เลี้่ยงตัวเองได้  และ ไม่ต้องการใครมาคอยทำอะไรให้  เพราะทำเองเป็นหมดทุกเรื่อง
ขณะเดียวกัน ต้องมาจากครอบครัว ที่ไม่จน  จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องครอบครัวเมียข้ามมาให้เดือดร้อนนัก

โปรดระลึกไว้เสมอว่า  ถ้าจะเลือกผู้หญิงสักคน มาเป็นคู่ชีวิต แล้วมองว่า เอาเด็ก ๆ ที่พื้นฐานยากจน
ในระยะแรก เงินของเรา สามารถบีบบังคับ ให้เขาเชื่อฟังได้  ทำตามเราทุกคำพูดครับ
แต่ในระยะต่อไป เมื่อมีสถานะเป็นเมียนานพอแล้ว  เงินของเราจะเริ่มบังคับไม่อยู่
การเรียกร้องสิทธิ  ไม่ว่า จะจดทะเบียนหรือไม่  จะเริ่มรุนแรงขึ้น 
ถ้าเจอผู้หญิงที่มีปัญหาทางบ้าน ปัญหาพี่น้อง รวมทั้งอะไร ๆ ก็ทำไม่ค่อยเป็น
อิสระของเราจะเริ่มหมดครับ  เพราะต้องถูกบีบให้เข้าไปช่วยสารพัดเรื่องแล้ว

สุดท้าย  ฝากไว้ว่า  ผู้หญิง  ตอนเป็นแฟน  อะไร ๆ ก็บอกพี่เก่ง นู่เชื่อฟังพี่หมด
แต่แต่งกันไปนาน ๆ แล้ว  ตรงข้ามหมดนะครับ 
ถ้าเตรียมทำใจไว้แต่แรก   ชีวิตครอบครัวจะราบรื่นครับ
พี่ไม่มีทางใหญ่เท่าเดิมเหมือนก่อนเป็นแฟนแน่นอน  สถานะจะเท่ากัน
ยกเว้น อย่างเดียว  เจอเด็กที่หัวอ่อนสุด ๆ  เมตตาสูงสุด ๆ  และ ไม่มีกิเลศเท่ารัยนัก
หายากมากครับ
สู้หาคนที่เก่ง และช่วยตัวเองได้ทุกเรื่อง  จะง่ายกว่า  สวย ไม่สวย ก็ช่างครับ

ด้วยความปรารถนาดี
singha
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #1233 เมื่อ: 08:07:16 AM 08 พฤศจิกายน 2014 »

พี่เอ๊ปบี้พูดถูกต้องที่สุดครับ ชีวิตจริงมักเป็นแบบนั้น 22_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1234 เมื่อ: 07:59:33 PM 05 ธันวาคม 2014 »

มาเล่าต่อครับ  เห็นมีคนมาตามอ่านกระทู้ป๋าขาอยู่ตลอด เลยต้องมาเล่าอะไรให้ฟังบ้างครับ  ออกจากตลาดอตก. ผมก็มาโผล่ที่เยาวราช คราวนี้เเวะไปรับสร้อยคองานสั่ง หนัก 20 บาท  ราคาทองวันนั้น บาทละ 19000 บ.รวมค่ากำเหน็จเรียบร้อย   เส้นนี้โทรมาสั่งไว้ก่อนครับ ทางฮั่วเซ่งเฮงเค้าเร่งงานให้  10 วันเสร็จทันใจ  ราคาทั้งเส้น 380000 บ.  ทองลงทีไร คนเเห่ซื้อทองเต็มร้าน รอกันเป็นชั่วโมงๆ  ผมไปถึงเเต่คนเยอะมากๆ ทางคนขายเห็นผมมา  ก็ส่งสร้อยมาให้ดู แล้วก็จ่ายกันทันที  คนที่รอนานๆบางคนก็เปรยขึ้นมาว่า มาทีหลังทำไมได้ก่อน  ผมเลยชี้เเจงว่า งานสั่งครับเจ๊ สั่งไว้ตั้งเเต่ต้นเดือน  พอได้ฟังคำชี้เเจง บรรดาคนซื้อที่รอคิวต่างก็มีสีหน้าที่ดีขึ้น บางคนก็ยิ้มออก  บางคนก็ถามรายละเอียดบางอย่าง   172_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1235 เมื่อ: 08:11:41 PM 05 ธันวาคม 2014 »

ก่อนอื่น เราต้องรู้จักชื่อของลวดลายของสร้อยทองเสียก่อนครับ เช่น ลายตระกร้อ ปล้อยอ้อย ก้านไม้ขีด ห่วงคู่คั่นกระบอง  เป็นต้น  เลือกลายเสร็จ ก็ระบุน้ำหนัก เเละความยาว  จากนั้นก็วางมัดจำ นัดวันมารับของ  อย่างป๋าขา อยากได้ลายอะไร โทรมาสั่งไว้ได้เลยครับ  ไม่ต้องมัดจำก็ได้ พอได้ของตามสั่ง เค้าจะโทรเเจ้งมาให้ไปรับของ  เรื่องทองคำเนี่ย ตอนนี้มูลค่าตกลงมาเยอะ จากเมื่อ 2 ปีที่เเล้ว จากราคาบาทละ 25000 ลงมาเรื่อยๆจนถึง 19000 บ.  ว่ากันว่า คนที่ถือทองคำมากๆ จะขาดทุนเยอะครับ  นี่เป็นเรื่องจริงทีเดียวครับ เหมือนที่เค้าบอกไว้ไม่ผิดครับ การลงทุนทุกอย่าง มีความเสี่ยง ผู้ลงทุนต้องเรียนรู้เอง เเละเจ็บปวดเองครับ อิอิ   526_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1236 เมื่อ: 08:42:40 PM 07 ธันวาคม 2014 »

ออกจากร้านทอง ผมก็ไปเดินดูเครื่องใช้ไฟฟ้าที่เซ็นทรัล ชิดลม ไม่ถูกใจอะไรเป็นพิเศษ ก็ต่อรถไฟฟ้าไปโผล่ที่ดงดอกท้อตามฟอร์มครับ  ปีนี้ยังไม่ไปเที่ยวนกป.เลยเเม้เเต่ครั้งเดียว  มาดงดอกท้อดีกว่าครับ  เข้าไปก็มีเด็กสาวให้เลือกชมมากมาย ช่วงนี้ร่างกายไม่ฟิตเท่าไหร่ ราคา 4000-5000 บ.ขอบายก่อนครับ  ราคา 2600 จะเหมาะกว่า  เลือกได้คนหนึ่ง ชื่อ น้องฝน รหัส V164 รูปร่างสูงยาว  ขาวๆ  หน้าตาจิ้มลิ้มดีครับ เข้าไปในห้อง น้องเล่าให้ฟังว่า มาทำที่ดงดอกท้อปีกว่าๆครับ  พอสัมผัสเนื้อตัว สภาพยังเจ๋งอยู่เลย  ปกติน้องๆที่มาทำงานนี้ พอนานวันเข้า จะเก๋าเกมส์ หวงตัว อ้างว่า เเพ้น้ำลายบ้าง จั้กจี้บ้าง แล้วชอบขึ้นขย่มเองครับ   คนเที่ยวต้องตามเกมส์ให้ทัน  โดยเนื้องานทั่วไป ถือว่าดีมากครับ เล่นได้ทุกกระบวนท่า  ผมทิปเธอไป 400 บ. รวมค่ารอบค่าเชียร์ค่าทิป อยู่ที่  3150 บ.  สบายตัวไปครับ  28_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1237 เมื่อ: 08:59:28 PM 07 ธันวาคม 2014 »

ตอนนี้ ไม่ได้คาดหวังว่า จะมีสาวที่เพียบพร้อมสูงส่งอะไรเลยครับ  ฐานะยังไงก็ได้  สำคัญที่หน้าตา ต้องดูดีหน่อย อายุน้อยๆ เพราะผมต้องการมีลูก เพื่อมาสืบทอดกิจการต่อไปในอนาคตครับ   ผมเรียนมาเยอะเเล้ว  เเฟนผม ไม่ต้องเรียนอะไรสูงๆก็ได้  ขอเเค่ทำตามที่ผมสอน  ชาตินี้ไม่จนเเน่นอน  อายุเริ่มมาก จะให้ไปตามจีบเด็กก็ไม่ไหวครับ  ผมคุยกับเพื่อนสนิท ที่เป็นหมอใหญ่(โสดเหมือนกัน)  ทางเลือกผม อย่างเเรก อาจเป็นเด็กสาวช้างเผือก(อายุ 18 อิอิ) ในชุมชนที่ผมอยู่ เเนวนี้ หากพ่อเเม่เด็กโอเค ก็ต้องเเต่งกันตามประเพณี  เเต่คนที่ป๋าขาสนใจจริงจัง ถึงขึ้นไปเฝ้า  ยังไม่มีเลยครับ

มีคำแนะนำ เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดให้ฟังครับ  เรื่องการมีลูกสืบทอดกิจการ

การที่พี่ฮัน  ได้ใช้ชีวิตอิสระมานาน  และ เป็นคนทำสิี่งใด ในเรื่องเงิน มีเหตุ และ มีผล มาตลอดนั้น
ขอให้เข้าใจไว้ว่า  จะมีเมียสักคน เพื่อให้มีลูกมาสืบทอดกิจการนั้น 
สิ่งที่จะเข้ามาเปลี่ยนแปลงในชีวิต  มีหลายอย่างมาก  ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบมากมายของผู้หญิงดังกล่าว

ผู้หญิงนะ  ดีที่สุด สำหรับ พี่ฮัน   
ต้องเป็นคนที่เลี้่ยงตัวเองได้  และ ไม่ต้องการใครมาคอยทำอะไรให้  เพราะทำเองเป็นหมดทุกเรื่อง
ขณะเดียวกัน ต้องมาจากครอบครัว ที่ไม่จน  จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องครอบครัวเมียข้ามมาให้เดือดร้อนนัก

โปรดระลึกไว้เสมอว่า  ถ้าจะเลือกผู้หญิงสักคน มาเป็นคู่ชีวิต แล้วมองว่า เอาเด็ก ๆ ที่พื้นฐานยากจน
ในระยะแรก เงินของเรา สามารถบีบบังคับ ให้เขาเชื่อฟังได้  ทำตามเราทุกคำพูดครับ
แต่ในระยะต่อไป เมื่อมีสถานะเป็นเมียนานพอแล้ว  เงินของเราจะเริ่มบังคับไม่อยู่
การเรียกร้องสิทธิ  ไม่ว่า จะจดทะเบียนหรือไม่  จะเริ่มรุนแรงขึ้น 
ถ้าเจอผู้หญิงที่มีปัญหาทางบ้าน ปัญหาพี่น้อง รวมทั้งอะไร ๆ ก็ทำไม่ค่อยเป็น
อิสระของเราจะเริ่มหมดครับ  เพราะต้องถูกบีบให้เข้าไปช่วยสารพัดเรื่องแล้ว

สุดท้าย  ฝากไว้ว่า  ผู้หญิง  ตอนเป็นแฟน  อะไร ๆ ก็บอกพี่เก่ง นู่เชื่อฟังพี่หมด
แต่แต่งกันไปนาน ๆ แล้ว  ตรงข้ามหมดนะครับ 
ถ้าเตรียมทำใจไว้แต่แรก   ชีวิตครอบครัวจะราบรื่นครับ
พี่ไม่มีทางใหญ่เท่าเดิมเหมือนก่อนเป็นแฟนแน่นอน  สถานะจะเท่ากัน
ยกเว้น อย่างเดียว  เจอเด็กที่หัวอ่อนสุด ๆ  เมตตาสูงสุด ๆ  และ ไม่มีกิเลศเท่ารัยนัก
หายากมากครับ
สู้หาคนที่เก่ง และช่วยตัวเองได้ทุกเรื่อง  จะง่ายกว่า  สวย ไม่สวย ก็ช่างครับ

ด้วยความปรารถนาดี

ขอบคุณครับ ที่ท่านพี่เอ็บบี้ให้คำเเนะนำ  พี่น้องทั้งหลายจะได้เอาไปใช้ในชีวิตจริง   ผมอยากได้ฮาเลย์เดวิดสัน มาขับเล่นสักคัน ตอนนี้มีข่าวเเน่นอนเเล้วว่า อีกไม่เกิน 3 ปี เค้าจะประกอบในไทย ราคาจะถูกลงมาก  ผมก็รอได้ครับ ถึงเวลา เลือกได้ทั้งรุ่น ทั้งสี ทั้งเลขทะเบียนสวยๆ   เลือกได้เเม้กระทั่งจะให้ฮาเล่ย์คันงาม มาจอดถึงบ้านวันไหน เดือนไหน เลือกได้ทุกอย่าง   ยากเเสนเข็นก็เรื่องเลือกหาเมียนี่เเหละครับ พี่น้องทั้งหลาย  เพราะคนนั้น มีชีวิตจิตใจ  เงินตัวเดียว ไม่ใช่คำตอบสำหรับทุกอย่าง   เวลาไปดงดอกท้อ เห็นน้องๆคาวาอี้ตัวท็อปๆ 6000บ.ขึ้นไป ป๋าขาเองก็มีความฝัน อยากสอยเอามาไว้ในครอบครองครับ อิอิ  รู้ทั้งๆรู้ว่า ต้องจ่ายกันบานทีเดียว กว่าที่จะเอาตัวออกมาได้  ตอนนี้ก็เลยขอฝันไปก่อนครับ  ระหว่างที่ฝันก็ต้องหาเหตุผลเข้าข้างตัวเองไปข้างๆคูๆตามประสาชายโสดฝันเฟื่องนะครับ   176_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1238 เมื่อ: 08:34:06 PM 11 ธันวาคม 2014 »

ผมเคยเล่าถึงเอโกะ อดีตหวานใจของป๋าขา ตอน Good Bye My Love ไปแล้ว คนเรานั้น ทุกคนมีโอกาสที่จะเผลอใจให้น้องในวงการ จะด้วยความสงสาร ความเห็นใจ หรืออะไรก็ตามที  ตอนที่ผมอยากเป็นมากกว่าลูกค้าธรรมดาๆ  เธอคนนี้ก็ดูเหมือนว่า จะไม่เล่นด้วย  อาจเป็นเพราะตอนนั้น น้องมีเจ้าของอยู่เป็นตัวเป็นตน   ต่อมา ผมก็รู้จักทำใจ หาเหตุผลที่ทำให้ตัวเองไม่ต้องไปบ้าบอกับความรักลมๆเเล้งๆ  ได้ผลครับ จนทุกวันนี้ ป๋าขาอยู่ดีสุขสบาย ผลดีอีกอย่างได้เเก่ การที่ไม่เป็นคนใจอ่อนเหมือนสมัยก่อน  คนเราเกิดมา มันต้องสู้ทุกคนนั่นเเหละครับ ไม่มีใครที่จะสุขสบายเต็มร้อยหรอก  ต่อให้ประสบความสำเร็จ มีเงินเป็นสิบๆล้าน เค้าก็ต้องบริหารการเงินอย่างรอบคอบ  ต้องทะเยอทะยานต่อไป คนที่สบายจนเคยตัว ไม่มีใครอยากกลับไปจนหรอกครับ    179_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1239 เมื่อ: 08:45:54 PM 11 ธันวาคม 2014 »

ตอนที่เราโทรหาน้อง น้องไม่รับสายบ้าง อยากให้มาเจอเป็นการส่วนตัวบ้าง น้องไม่ยอมมา  เหมือนน้องสอนเราให้รู้จักโลก รู้จักพื้นที่ส่วนตัวของเเต่ละคน   พอมาถึงตอนนี้ น้องไม่มีใครเเล้วครับ  ไปทำงาน งานก็หดหาย เพราะทางร้านก็มักเชียร์น้องใหม่ๆ  เนื้อตัวดีๆ  ตอนนี้เเหละครับที่น้องๆจะหันมาหาลูกค้าที่ใจดี เคยยอมจ่ายมากๆ   หลังจากที่ป๋าขา ไม่ยอมรับสายของเอโกะ เพราะไม่ต้องการไปพบเธออีกเเล้ว เเละลบเบอร์ออกไป   ตามที่เคยเล่าให้ฟังไปแล้ว  ล่าสุดนี้ น้องโทรมาอีกครับ ผมก็รับสายเพราะไม่ได้เมมเบอร์ไว้  คราวนี้ น้องพูดจาดีกว่าเดิม  ไม่เรียกร้องอะไรมากมายเหมือนครั้งที่เเล้ว  ฟังดูก็น่าสงสารเหมือนกัน  เลยต้องปรึกษาเพื่อนรักอีกรอบหนึ่งครับ....
D2T
สุดยอดนักเดินทาง (LV 5.)
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #1240 เมื่อ: 12:37:24 AM 19 ธันวาคม 2014 »

รออ่านตอนต่อไปครับ

It is not in the stars to hold our destiny but in ourselves.
-William Shakespeare-
hundu
*

« ตอบ #1241 เมื่อ: 08:12:33 PM 23 ธันวาคม 2014 »

เล่าต่อครับ  เพื่อนก็เเนะนำว่า  จริงอยู่ ตอนนี้น้องยอมมาเจอผมเเล้ว  เราต้องจ่ายเงินเพราะน้องมาเพื่อเงินล้วนๆ  ที่เคยคิดว่า เจอกันเเล้ว เเน่ใจหรือว่าจะควบคุมสถานการณ์ได้ทั้งหมด   ชีวิตจริงกับนิยายปกขาวต่างกันเยอะนะ  ผมคิดดูเเล้ว ถอยดีกว่า ความลุ่มหลงที่เคยมี หายไปหมดเเล้วครับ เคยขึ้นงานมา 5 ครั้ง 7 รอบก็มากพอเเล้ว  เค้าว่า ขึ้นงานซ้ำก็เหมือนเสียเงินซื้อตั๋วเพื่อดูหนังเรื่องเดิมๆ  คิดเเบบนี้ก็ตัดสินใจ เงียบๆไปดีกว่า  ทำตัวเฉยๆ หากน้องโทรมาอีก ก็ไม่รับสาย อิอิ เพราะกลัวว่า รับเเล้ว จะหนีไม่ออกครับ  45_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1242 เมื่อ: 08:30:06 PM 23 ธันวาคม 2014 »

เล่าต่อครับ ตอนที่ชมรมกาปู๋คลับ บ้านใหญ่ของเราครบรอบ 5 ปี ผมก็ได้รับเชิญให้ร่วมส่งการบ้านเพื่อเป็นเกียรติ  ผมก็ตอบรับทันที เพราะเห็นว่า ช่วยๆกันไป พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น  ภายหลังก็รู้สึกกดดันพอสมควร เพราะ การบ้านของท่านนักเที่ยวขาใหญ่ท่านอื่นๆ  อลังการทั้งนั้น  มีทั้งภาพทั้งเสียง ครบเครื่องต้มยำจริงๆ  ตอนนั้น ป๋าขาเองก็ต้องส่งการบ้านให้ได้ครับ  เลยไปขึ้นกับ น้องนภา ที่ร้านอีส เซเว่น โดยขอให้ทางร้านช่วยส่งปาให้หน่อย  ทางร้านก็ร่วมมือเป็นอย่างดี  การบ้านป๋าขาก็พอถูไถไปได้ครับ  พอมีคนตามอ่านอยู่บ้าง   172_key@2x
hundu
*

« ตอบ #1243 เมื่อ: 08:44:27 PM 23 ธันวาคม 2014 »

พอมาปีนี้ ครบรอบ 6 ปีของชมรมกาปู๋คลับ บ้านใหญ่ของพวกเรา  ทางชมรมก็เชิญป๋าขาอีกครับ ให้ส่งการบ้านเพือ่เป็นเกียรติ ในฐานะนักเที่ยวรุ่นเก่าคนหนึ่ง คราวนี้ ป๋าขารู้เเกวเเล้วครับ  เลยไม่ตอบรับ เพราะว่า การบ้านกระป๋องๆของผม ส่งไปก็อายเค้าครับ ลองไปอ่านดูสิครับ  อย่างการบ้าน ท่านมารบูรพาเอย เฮียจั๊กเอย เเละอีกหลายๆท่าน เเจ่มๆทั้งนั้น  ผมขอเป็นผู้ตามดู ดีกว่าคราบ  อิอิ 172_key@2x  เเถมครั้งนี้ เค้าไม่ให้เลือกนางฟ้าเองครับ มีการจับสลากสุ่มหานางเเบบ   ฮ่าๆๆ    รุ่นใหญ่อย่าง พี่โคชราก็ไม่ส่งการบ้านครับ   พี่โคอาจคิดเหมือนกับป๋าขาก็ได้ครับ เลยขอบายไปอีกคน
hundu
*

« ตอบ #1244 เมื่อ: 01:14:40 AM 26 ธันวาคม 2014 »

ตอน  เมื่อหนุ่มโสดวัยเฉียดๆ 50 อยากมีเมีย
ผมจะย้อนกลับมาเล่าเรื่องของเพื่อนรักผมอีกครั้ง เพราะช่วงนี้เค้ามีภารกิจหาคู่ครอง ที่เอามาเล่า เพราะว่า มีมุมมองที่น่าสนใจหลายๆอย่าง  รับรองว่า ชีวิตจริงยิ่งกว่านิยายเลยครับ   คนเดียวกันกับที่เคยรักหญิงอย่างงมงายจนต้องไปขึ้นโรงขึ้นศาล ป๋าขาเคยเล่าให้ฟังมาเเล้วครับ  ผ่านไปเกือบ 7 ปี เธอชนะคดีอย่างขาวสอาด     เค้าได้รับเงินคืนมาทั้งหมดเเล้วครับ ได้อีก 500000 บ.ถ้วนๆ  อาซ์.... การผจญภัยของคนงมงาย เริ่มต้นอีกครั้งเเล้วคราบ 22_key@2x
แท็ก:
หน้า: 1 ... 81 82 [83] 84 85 ... 88   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)