Ads
 10:08:39 PM 24 เมษายน 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <<ข้าวปั้น Happiness>> กับค่ำคืนที่อึดอัดใจ  (อ่าน 26238 ครั้ง) A A A A
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« เมื่อ: 11:44:08 PM 23 มิถุนายน 2012 »

กับภาพที่ได้เห็นจากโฆษณาร้าน Happiness ณ. RCA

หุ่นน้องดีมาก  ตัดสินใจขับรถไปทันที ณ. ค่ำคืนนี้

หลงทางเช่นเคย แม้ไปเป็นครั้งที่สอง  เลยเกินเวลาที่นัดน้องไว้ครึ่งชั่วโมง

เข้าร้านไป พบคุณเบียร์ เจ้าของร้าน

วันนี้ทำไมแกดูเครียด ๆ นะ  ผมรู้สึกอย่างนั้น  ไม่เหมือนครั้งแรกที่เจอกัน

ขึ้นห้องไปกับน้องข้าวปั้น  

น้องอายุย่าง 20  สูงเกือบ 160 หุ่นเพรียวลมมาก บาง ๆ ผิวเกือบจะขาว

น้องพูดจาดี แต่ดูเครียด ๆ  นะ  ผมรู้สึก

ผมกล่าวขอโทษน้องที่มาสาย  น้องบอกผมว่า อยากจะรีบกลับบ้านแล้วค่ะ

สะอึกนิดนึง  แต่ก็พยายามคุยสนุก ๆ กับน้องต่อไป

บรรยากาศก็โอเค  น้องถอดหมดออกมา  นมสวยมากครับ ของแท้  ไม่ใหญ่นัก แต่ทรงสวย ป้านสวยผมชอบ

ทุกอย่างก็โอเคหมด  จบลงแบบมีความสุข  หัวเราะกันสบายใจ

เลยบอกน้องว่า จะขอจับปลาสักห้านาที ส่งการบ้านหน่อย

น้องบอกว่า "ไม่ได้  ถ้าจะถ่ายต้องขออนุญาติจากพี่เบียร์ก่อน"

ผมอึ้งครับ  นึกไม่ออกว่า  ทำไมถึงได้รับคำตอบเช่นนี้  

แต่งตัวลงมา  จ่ายเงินคอร์สถอดหมด 1 ช.ม. 2300

ความรู้สึกว่า มันอึมครึมจัง  สีหน้าคุณเบียร์ก็ดูเครียด ๆ กับผม

ได้ถามนิดนึงว่า ทำไมถ่ายรูปต้องขอก่อน  

คุณเบียร์ก็ตอบ  เขาพยายามเซฟให้น้อง ๆ ทุกคน  กลัวเรื่องภาพที่ไม่สมควรหลุด

ผมก็นึกในใจ  เขาน่าจะรู้ว่าผมคือ Ebby ไม่เคยมีประวัติเสียหายเรื่องจับปลานิหว่า

ไม่ได้ถามต้่อ  เห็นเขาตอบมา หน้าเครียด ๆ  ก็เลยจบ  
Vampire
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11:51:58 PM 23 มิถุนายน 2012 »

กลับถึงบ้าน ผมคาใจ  จึงหมุนโทรศัพท์ไปหาคุณเบียร์  

ถามแกตรง ๆ เลยว่า  ไม่อยากต้อนรับผมหรือเปล่า

หรือว่า ครั้งก่อนที่ผมส่งการบ้าน "น้องพริก" แล้วมีปลาด้วย

สร้างปัญหาให้ใครไม่สบายใจหรือเปล่า

เพราะครั้งนั้น  น้องพริกไม่เห็นพูดสักคำว่า จะจับปลาต้องขออนุญาต

คำตอบของคุณเบียร์  บอกว่า รู้ว่าผมเป็นใคร

แต่เขาบอกว่า  ผมไม่ได้บอกเขาก่อนว่าจะจับปลา  ดังนั้น  น้อง ๆ ทุกคนจะพูดคำนี้กับแขกทุกคน

และเขาบอกว่า  หน้าตาเขาจะดูเครียด ๆ แบบนี้เอง  ไม่ใช่เจาะจงหน้าเครียดกับผม

เรื่องก็จบแค่นี้       
จิวแป๊ะทง 24 = 42
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 01:33:06 AM 24 มิถุนายน 2012 »

Shocked Shocked
ที่นี่เปงแบบนี้ ครับ
ถ้าพี่เบียร ไม่บอกว่าให้ถ่าย
ก็ถ่ายไม่ได้ อ่ะ
ผมก็เคย โดน น้องปฏิเสจ เหมือนกันครับ
Vampire
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02:30:53 AM 24 มิถุนายน 2012 »

Shocked Shocked
ที่นี่เปงแบบนี้ ครับ
ถ้าพี่เบียร ไม่บอกว่าให้ถ่าย
ก็ถ่ายไม่ได้ อ่ะ
ผมก็เคย โดน น้องปฏิเสจ เหมือนกันครับ

ผมไม่ได้ติดใจเรื่องไม่ให้ถ่ายรูปหรอกครับ  สำหรับผมไม่ใช่สาระสำคัญอะไรเลย

แค่รู้สึกว่า ครั้งแรกเจอกันคุณเบียร์ยังมานั่งคุยด้วย ยิ้มได้

แต่วันนี้เจอหน้าผม  แกทำหน้าเครียดตลอด 

ที่ไปถามเรื่องถ่ายรูป  เพราะต้องการเคลียว่ามีอะไรไม่แฮปปี้ที่ผมมาที่ร้านนี้หรือเปล่าก็เท่านั้นครับ
finding BEAUTY angle
I quit.
Validate Member
*

ความหื่น : 9

Time is up.

« ตอบ #4 เมื่อ: 09:58:57 AM 24 มิถุนายน 2012 »

ไม่หรอกครับ ร้านเขาคงไม่ปฏเสธลูกค้ามั้งครับพี่ Ebby

*

ความหื่น : 1

ตายห่...ไปแล้ว

« ตอบ #5 เมื่อ: 12:55:39 PM 24 มิถุนายน 2012 »

เห็นใจพี่ Ebby ครับ ถึงงานไม่หล่น แต่คงเสียความรู้สึกพอสมควร

เห็นเหมือนๆกับพี่วีนะครับ ไม่น่ามีร้านไหนที่ไม่อยากได้เงิน

คงไม่น่าจะมีการปฏิเสธลูกค้าอะไรนะครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมถึงเป็นแบบนั้นไปได้

เป็นกำลังใจให้พี่ Ebby ครับ

ปล.เมื่อก่อนตอนทีี่ผมชอบไปร้านนี้ มักเจอ PR ที่เป็นสาวๆมากกว่า เพราะชอบไปตั้งแต่กลางวัน เลยรอดไป อิอิ

SDN - Kapoo Massage : บอร์ดนวดกระปู๋ที่มีข้อมูลน่าเชื่อถือมากที่สุด
retep39
เทพปลากรอบ
*

ความหื่น : 101

« ตอบ #6 เมื่อ: 01:04:23 PM 24 มิถุนายน 2012 »

ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้น
amandius
นักแสวงหามือหนี่ง (LV 4.)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02:17:35 PM 24 มิถุนายน 2012 »

ต้องให้พี่เตอร์ไปเคลียร์  wanwan024
Lambo
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02:19:00 PM 24 มิถุนายน 2012 »

สุ้ๆคับท่านเอ๊บบี้ แฟนคลับคนนี้เปงกำลังใจให้คับ
smackthat
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06:40:33 PM 24 มิถุนายน 2012 »

หุ่นน้องดีมากคับถ้าบรรยากาศดีๆคงเเฮปปี๊มาก wanwan017
kpcc000
*

ความหื่น : 2

« ตอบ #10 เมื่อ: 06:57:01 PM 24 มิถุนายน 2012 »

ขอบคุณข้อมูลครับ  Tongue

hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« ตอบ #11 เมื่อ: 08:19:35 PM 24 มิถุนายน 2012 »

เหอๆๆๆ อ่านเเล้วเข้าใจความรู้สึกของพี่เอ็บครับ  คุณเบียร์หน้าตาเป็นเเบบนี้ล่ะครับ  ดูบูดๆบึ้งๆ  จริงๆก้น่าเห็นใจเค้านะครับ ต้องดูเเลน้องๆ ต้องคอยตามน้องๆ  ผมเองเคยคิดอยากจัดชุมนุมเทพกระป๋องที่นี่ด้วยซ้ำ เพราะน้องๆเยอะสุดๆ แต่มานึกถึงหน้าตาไม่ค่อยรับเเขกของพีอาร์ ทำเอาผม ซึ่งเป็นลูกค้าประจำคนหนึ่ง ถอยดีกว่า  ต้องทำใจครับ เพราะถึงยังไง น้องๆร้านนี้ ถือว่า น่าขึ้นที่สุดเมื่อเทียบกับร้านอื่นๆ    ผมเคยเจอเเบบพี่เอ็บ เเต่หนักกว่า คราวนั้น  ผมจองไอติมเอาไว้ เเล้วผมไปช้า เพราะเดินทางจากซีคอน ศรีนครินทร์ครับ  ไปถึงล่าช้า ตกลงเลยเวลาจอง พีอาร์คิดหักเวลาจริงเลย เพราะน้องมีจองต่อ  ผมเลยขึ้นไอติม ในเวลาเหลือเเค่ครึ่งชั่วโมง เเต่จ่าย 2000เต็มๆครับ  ผมก็ไม่โวยนะ เเต่มันก็ไม่ยุติธรรมสำหรับผมเหมือนกัน ถูกมั้ยครับทุกๆท่าน เฮ้อ  ตอนนี้ ผมเลยไม่ได้ไปอุดหนุนร้านนี้มาได้ 5 เดือนเศษๆเเล้ว  หึๆๆ ผมมันเเคร์ใครที่ไหนล่ะคราบท่าน
retep39
เทพปลากรอบ
*

ความหื่น : 101

« ตอบ #12 เมื่อ: 08:55:29 AM 25 มิถุนายน 2012 »

ต้องให้พี่เตอร์ไปเคลียร์  wanwan024

ไปเคลียร์ไม่ได้ครับ  ไม่ได้เส้นใหญ่ขนาดนั้น  นานๆๆไปที  ให้ถ่ายก็ถ่าย  ไม่ให้ก็คือไม่ให้  

ไม่ชอบใจก็เปลี่ยนร้าน  จบข่าว
Vampire
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 10:25:46 AM 25 มิถุนายน 2012 »

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านนะครับ

ชีวิตจริง  คงไม่ใช่นิยาย  ที่ทุกวันจะ smooth  as  silk

เจออะไรมาก็มาเล่าสู่กันฟัง   จริง ๆ แล้วผมก็ไม่ได้ sensitive นักหรอกครับ

บังเอิญมันเจอหลายเหตุการณ์ในเวลาเดียว  เลยไม่แน่ใจ  ต้องเคลียให้สบายใจ

พอดีบังเอิญครั้งแรกที่ไป  คุณเบียร์แกมานั่งคุยกัน อัธยาสัย ชื่นบาน

ครั้งนี้ไปทำไมเห็นทำหน้าเครียดใส่ตลอด   เราก็เลยไม่แน่ใจงัยครับ ว่า เขาไม่พอใจอะไรเราหรือเปล่า  wanwan019
stock77
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 10:48:37 AM 25 มิถุนายน 2012 »

pr ร้านนี้หน้าตาไม่ค่อยรับแขกครับ
แต่น้องเขาสุดยอด
แท็ก:
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)