Ads
 10:38:07 AM 20 เมษายน 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าขา On romantic tour ตอน 14 เดือนที่รอคอย กับเธอคนพิเศษ  (อ่าน 24536 ครั้ง) A A A A
hundu
Validate Member
*

ความหื่น : -2

« เมื่อ: 09:39:22 PM 23 ตุลาคม 2012 »

ผมกลับจากเชียงใหม่ หลังจากที่ได้เหรียญเมตตาเนื้อทองคำองค์ที่ 2 มาครอบครอง  มานึกดูว่า 2 เดือนเเล้วที่ไม่ได้เข้ากทม. อยากมาหาอะไรสนุกๆทำบ้าง  นึกถึงเอโกะ    แฮปปิเนส สปา  1 ปีกับอีก 2 เดือนเเล้วที่ไม่ได้เจอน้องคนนี้  ผมรู้ว่า น้องลำบากไม่น้อยจนต้องกลับมาทำงาน ต้องไปอุดหนุนครับ ไม่งั้นคงต้องกลายเป็นคนใจดำไปเเล้ว นึกเเล้ว ผมก็โทรเช็คไปที่ พีอาร์ เบียร์สุดหล่อทันที  แล้วผมก็ตีตั๋วรถทัวร์ลงกทม.ทันที เเฮ่ม
smackthat
นักแสวงหามือหนี่ง (LV 4.)
*

ความหื่น : 1

« ตอบ #1 เมื่อ: 07:34:09 PM 25 ตุลาคม 2012 »

รอติดตามคับป๋าขา wanwan017
หลินฟง
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : -1

« ตอบ #2 เมื่อ: 08:19:15 PM 25 ตุลาคม 2012 »

มารออ่าน รุ่นใหญ่ ด้วยคน  wanwan017
hundu
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08:39:56 PM 25 ตุลาคม 2012 »

ผมชอบเข้ากทม.วันศุกร์ เพราะมีตลาดนัดพระเครื่องที่ห้างพันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน คราวนี้ ผมเอาพระมหาชนกชุดทองคำใหญ่ ( ชนิดที่ไม่มีหนังสือ)มาปล่อย 1 ชุด ทำเงินไปได้ 207800 บ. ผมจำเป็นต้องปล่อยพระออกไปบางส่วน เนื่องจาก 2 เดือนที่ผ่านมา ผมเช่าพระราคาหลักล้านเอาไว้ถึง 2 องค์  ที่ผมหยิบยกเอาเรื่องการปล่อยพระมาเล่าให้พี่น้องฟัง  ไม่ได้อยากชวนเชื่ออะไรหรอกครับ  ตรงกันข้าม การลงทุนเช่าหรือปล่อยพระก็มีความเสี่ยงอยู่มากเหมือนกัน  ไม่ใช่ว่าจะประสบความสำเร็จกันไปทุกคน  ผมจะบอกด้วยความจริงใจว่า ถ้าไม่รู้จริง อย่าไปเล่นเลย เงินจมเปล่าๆ อย่าคิดว่าจะได้กำไรอะไรง่ายๆ  รู้มั้ยครับว่า มีสัจธรรมอยู่ว่า  ของทุกอย่างในโลก เวลาซื้อนะเเสนง่ายดาย เวลาจะขาย อยากได้เงินใช้ด่วนๆ  เเสนยากเข็ญ ยกเว้นทองคำอย่างเดียวครับ ที่ซื้อง่าย เเละขายง่าย อิอิ ผมเเทรกสาระให้ท่านทราบเเล้วนะครับ   wanwan003
hundu
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08:50:20 PM 25 ตุลาคม 2012 »

การหมุนเงินนั้น ต้องเลือกช่องทางที่ตัวเองชำนาญที่สุดครับ  สภาพคล่องสำคัญที่สุด ซื้ออะไรไปแล้ว ไม่ใช่สักเเต่ว่า อยากได้เพื่อสนองตัณหาตัวเอง  เเบบนี้เงินจมหมดเลยครับ อย่างตอนที่ผมเอาพระไปปล่อย เซียนกดราคาสุดๆครับ ตอนปล่อยพระนี่เเหละ ทำให้ได้คิดว่า ไม่ควรเปลืองตังค์ไปเช่าพระอะไรมาเพิ่มอีก พอกันที ที่เช่าไปแล้ว ต้องหาโอกาสเอามาปล่อยครับ เงินจะได้ผ่านการเล่นเเร่เเปรธาตุ ดีกว่าปล่อยทิ้งในตู้เซฟเฉยๆ  พอผมได้ตังค์ 300000 บ.จากการไปปล่อยพระที่เชียงใหม่ เเละอีก 207800 บ. จากการให้เสี่ย เค เช่าพระ ผมก็ค่อยมีเเรงขึ้นมาหน่อย ออกจากศูนย์พระ ผมก็ตรงไปที่เยาวราชทันทีคราบ  wanwan013
hundu
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09:03:12 PM 25 ตุลาคม 2012 »

มาเยาวราชช่วงมีงานกินเจเเบบนี้ สนุกดีครับ เค้าเชิดสิงโตกันอย่างสนุกสนาน มีร้านรวงมาออกมากมาย ของกินเต็มไปหมด ผมดันนัดเอโกะไว้ที่เวลา 1 ทุ่ม ไม่งั้นจะไม่ออกจากเยาวราชเลย ของกินเเปลกๆ อร่อยๆ มีให้เลือกซื้อเยอะไปหมดครับ ถือกันไม่หวาดไม่ไหว ผมไม่ลืมซื้อของฝากของกินมาฝากพีอาร์เบียร์หลายถุง ของเเบบนี้ ไม่ฝากไม่ได้ครับ เพราะเค้าช่วยตามเอโกะให้ผม น้ำใจต้องมีให้กันครับ เอาเป็นของฝากของกินดีที่สุด ครั้นจะทิปให้คุณเบียร์เป็นตังค์ ก็กลัวเเกจะเขินครับ  wanwan020
hundu
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09:09:19 PM 25 ตุลาคม 2012 »

มาเเวะดูทองที่ฮั่วเซ่งเฮง เห็นมีเหรียญออกใหม่ ขนาด 1 บาท ราคา เหรียญละ 25400 บ. ผมก็ซื้อไปไว้ดูเล่น เเละไปเจอเเหวนลายจิกเพชร ขนาด 2 บาทอีก 1 วง ราคา 51800 บ. ซื้อเก็บไว้อีกชิ้นครับ ถือว่าเป็นขวัญถุง ในยามที่ทองยังไม่ลงราคา จากนั้น ผมก็หอบของฝากของกินมาลงรถไฟฟ้า มุ่งหน้ามาที่เเฮปปิเนส บ้านเเสนสุขทันทีครับ  ไม่อยากเชื่อเลยว่า ปีนี้ เพิ่งได้มาเยือนร้านประจำเเห่งนี้ เป็นครั้งที่ 2  Embarrassed
scremer
ผู้สนับสนุน รุ่น2
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #7 เมื่อ: 10:47:50 PM 25 ตุลาคม 2012 »

ผมเองเพิ่งเข้าวงการทองเองครับ ซื้อขายไปไม่กี่หน ไว้จะมาขอคำแนะนำในการดูตลาดด้วยนะครับ  wanwan017
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #8 เมื่อ: 11:22:24 PM 25 ตุลาคม 2012 »

หวังว่า  น้องเอโกะ  คงจะให้ความจริงใจกับพี่นะครับ

พี่อุตส่าห์มาหาเธอ  แถม ยังซื้อของฝาก  ดีขนาดนี้  น้องควรต้องใส่ใจลูกค้าคนนี้มาก ๆ
hundu
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10:35:33 PM 26 ตุลาคม 2012 »

ขึ้นงานคราวนี้ จริงๆเเล้ว ป๋าขาตั้งใจจะอยู่กับเอโกะ 2 รอบติดๆเลยครับ เเต่น้องดันมีจองตอน 2 ทุ่มครึ่ง เลยต้องโทรลงมาถามพีอาร์เบียร์ว่า  ขออยู่กับน้อง 2 ชั่วโมง เกินเวลาไปครึ่งชั่วโมง คิดเงินค่ารอบเพิ่มเท่าไหร่  ทางพีอาร์ที่เพิ่งได้ของฝากอร่อยๆจากเยาวราชไปเพียบ ตอบกลับมาว่า ตามสบายครับพี่ ขอให้ทิปน้องเเทนก็แล้วกัน เห็นมั้ยครับ คนเราเวลามีน้ำใจ มักได้รับไมตรีตอบกลับมาเสมอ  wanwan002
hundu
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 10:54:06 PM 26 ตุลาคม 2012 »

ทันทีที่พบหน้าเอโกะ ผมรู้สึกว่า น้องจะดีใจนะครับที่ได้เจอผมในรอบ 14 เดือน  ท่าทางน้องตั้งใจตระเตรียมข้าวของ เลยถามน้องว่า ไงจ้ะ วันนี้ได้กี่รอบเเล้ว รอบเดียวค่ะพี่  ได้ทิปเท่าไหร่จ้ะ ไม่ได้ค่ะ อิอิ มิน่า สีหน้าน้องที่มองผม เหมือนเห็นพระมาโปรดไม่มีผิด ผมว่า นักเที่ยวทั้งหลายเวลาไปหาน้องๆ น่าจะมีน้ำใจให้น้องบ้างครับ อย่าคิดว่า ไปทิปให้เสียเงินอีกทำไม ค่ารอบก็จ่ายไปแล้ว  ค่าใช้จ่ายของน้องๆเยอะครับ เงินค่าทิป เป็นเหมือนกำลังใจให้น้องๆยืนหยัดสู้ต่อไปในวงการนี้ครับ 
sstory
VIP
*

ความหื่น : 0

« ตอบ #11 เมื่อ: 11:46:22 PM 26 ตุลาคม 2012 »

รอติดตามครับป๋าฮันดู

ไม่รู้ดิ ผมชอบการบ้านนี้นะ
อาจเพราะผมเคยเจอน้องมาครั้งนึง
เลยพอจะนึกอะไรๆตามได้
แม้การเที่ยวครั้งนั้นจะไม่ใช่อะไรที่ประทับใจนัก
แต่ก้อถือว่าได้รู้จักชีวิตสาวน้อยตัวเล็กๆ คนนึง

wanwan011

hundu
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 08:46:03 PM 27 ตุลาคม 2012 »

ไม่ได้เจอน้องกว่า 14 เดือน เเต่เรื่องราวความเป็นไปของน้อง ผมเองได้รับรู้อยู่ตลอดเวลาครับ เพราะโทรคุยกันหลายครั้ง  ตั้งเเต่น้องต้องเข้าโรงพยาบาลเพื่อผ่าตัดใส้ติ่ง  เจอมหาอุทกภัย  จนถึงเรื่องที่พ่อของน้องไม่สบายจนน้องต้องกลับมาทำงานนี้อีกครั้ง  ใครที่อ่านกระทู้นี้ของผม ขอให้ไปอ่านกระทู้ระดับสามด้วย เพราะเนื้อหาค่อนข้างลำดับได้ดีกว่า  ผมก็รับฟังเรื่องราวจากปากเธออีกครั้งหนึ่ง  ถ้าจะให้พูดตรงๆก็คือ ผมยังเเคร์น้องอยู่ ไม่งั้นผมจะกลับมาหาน้องทำไม เพราะ นกป.ผมห่างหายไปตั้งหลายเดือน หมดความอยากเเล้ว ผมบอกน้องว่า ผมเองเต็มใจช่วยน้องตามเหตุผลที่สมควร เช่น ผมเคยรับปากกับน้องว่า จะซื้อเเหวนทองให้  ผมก็จะซื้อให้  พอถึงตรงนี้ น้องทวงสัญญาผมว่า พี่เคยบอกว่า จะจ่ายเงินค่าผ่าตัดให้หนู( 9000 บ) อิอิ  ผมบอกเธอว่า ผมก็จะจ่ายให้น้อง เเต่ น้องต้องทำตามเงื่อนไขของผม เเฮ่ม wanwan016
hundu
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09:05:44 PM 27 ตุลาคม 2012 »

ผมบอกน้องว่า ผมให้เธอเเล้ว ผมจะมั่นใจได้อย่างไรว่า เธอจะใช้จ่ายเงินอย่างเหมาะสม  ไม่เอาไปเลี้ยงผู้ชายเเบบโง่ๆ ไม่ใช่เอาไปใช้ในวงรำพัด เธอตอบว่า หนูเลิกเเล้วพี่ ตอนนี้เล่นเเต่บิงโก้ เกมส์ละ 5 บ. ก็ยังดีนะ ผมบอกว่า ผมจะไม่จ่ายให้น้องเป็นก้อนโตๆ เพราะ ถ้าวันหนึ่ง น้องหายตัวไปอีก ผมก็ทำอะไรน้องไม่ได้  ป๋าขาก็เสียเส้นเสียฟอร์มนะสิครับ  ผมเลยบอกเธอว่า เอาเป็นว่า เงื่อนไขผม  ผมเข้ากทม.คราวหน้า ให้น้องเป็นเพื่อนผมไปซื้อทองเยาวราช ไปทำบุญที่วัดบวรนิเวศ เเละภูเขาทอง ทานข้าวกับผม เเล้วถึงค่อยเข้าร้านด้วยกัน  งานเเรกนี้ ผมจะซื้อแหวนทองให้น้อง 1 สลึงก่อน  ตกลงมั้ยจ้ะหนูจ๋า  น้องตกลงครับ
hundu
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09:19:57 PM 27 ตุลาคม 2012 »

ป๋าขาเป็นคนโสดครับ  เข้ากทม.ที อยากมีสาวๆคราวลูกไว้ควงเล่น เป็นความสุขเล็กๆของคนโสดครับ ข้อสำคัญ ผมกับเอโกะเคยไปทานข้าวข้างนอกด้วยกันมาเเล้ว ผมชอบนิสัยน้องครับ มีมารยาทดี รู้จักเกรงใจ ไม่ช่างขอจนเกินงาม  ควงไปไหน ไม่ปวดหัวครับ  ส่วนเรื่องงานของน้องในคืนนี้ ก็เรื่อยๆครับ คนเคยคุ้นกันมา ไม่ได้มีอะไรมากมาย น้องเองก็บอกว่า มีลูกค้ามาขึ้นกับน้องหลายคน ต่างถามถึงป๋าขากันใหญ่ คงจะมาจากเว็ปเรา เอสดีเอ็นนี่ละครับ แฮ่ม  น้องเค้าอายนะครับ ไม่อยากให้ลงการบ้าน เเต่ผมก็เอามาลงเพราะ จะได้ช่วยให้น้องมีลูกค้าเพิ่ม ช่วยๆกันไปครับ เดี๋ยวนี้ เด็กๆมาใหม่เยอะ บางที น้องๆรุ่นก่อนๆ มาเเล้วไม่ได้งาน พวกเธอก็เสียกำลังใจ สงสารครับ 
แท็ก:
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)