Ads
 01:19:42 PM 20 เมษายน 2024 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก    เว็บบอร์ด    Chat Room  วิธีใช้  ค้นหา  เข้าสู่ระบบ  สมัครสมาชิก  
* แจ้งถึงบุคคลทั่วไปที่เข้ามา

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ######### ประกาศความคืบหน้าอัพเดทบอร์ด #########  (อ่าน 23709 ครั้ง) A A A A
กบ - ผู้ดูแล No.1
นักเดินทาง (LV 3.)
*

ความหื่น : 2

« เมื่อ: 01:02:25 AM 12 มีนาคม 2011 »

สิ่งที่อัพเดทไปแล้ว

1. ธีม เปลี่ยนไปแล้วครับ น่าจะชอบกันนะครับ

2. การเรียงลำดับกระทู้ครับ เปลี่ยนเป็นเรียงตามวันที่โพสกระทู้ ไม่ใช่เรียงตามอัพเดทล่าสุดแล้วครับ

3. เพิ่มขนาด Font ให้ใหญ่ขึ้นสบายตาขึ้น

4. ตรงอ้างอิงคำพูด ตัวหนังสือก็ใหญ่ตามไปด้วยครับ

สิ่งที่กำลังจะอัพเดท

1. ห้องแชทครับ ตอนแรกลงแล้ว แต่มันแชทไม่ได้ ขอเวลาแก้ไขหน่อยครับ

2. Logo เว็บครับ ยังทำที่ถูกใจไม่ได้ สมาชิกท่านใดมีความสามารถก็ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

3. แกลอรี่ อันนี้ก็ว่าจะใส่มาครับ แต่คงไว้หลังสุดเลย

4. ยังคิดไม่ออกครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งนะครับ

ช่วงนี้กำลังพัฒนาครับ หวังว่าเพื่อนสมาชิกจะยังรักและเล่นเว็บนี้ต่อไปกันนะครับ

ขอบคุณครับ
jaawsumran
ผู้สนับสนุน รุ่น1
*

ความหื่น : 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 03:32:53 AM 12 มีนาคม 2011 »

ครับ  รับทราบครับ 

เข้ามาตอนดึก  หลังจากไปเที่ยวผับมา  ถึงกับ งง  ไปเลย
oishi bkksb
นักท่องเที่ยว (LV 2.)
*

ความหื่น : 12

« ตอบ #2 เมื่อ: 08:42:48 AM 12 มีนาคม 2011 »

wanwan011 :wanwan011:เป็นกำลังใจ คับ
tummtumm
*

ความหื่น : 8

« ตอบ #3 เมื่อ: 09:33:43 AM 12 มีนาคม 2011 »

wanwan017 wanwan017 wanwan017

ไม่มีไอเดียครับ มีแต่กำลังใจให้ท่านกบน้า
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #4 เมื่อ: 01:50:26 PM 12 มีนาคม 2011 »

เสนอไอเดียเพิ่ม  ดังนี้ครับ  ท่านกบ

1. เปลี่ยนคำนิยามของ SDN บอร์ดที่รวมแหล่งท่องเที่ยวสยามประเทศ 
   มาเป็นแถบชัด ๆ บอกให้สมาชิกใหม่ ๆ รู้เลยว่าเรา  คือ  รวมการบ้านและลายแทงสำหรับอาบอบนวด , นวดกาปู๋ , คาราโอเกะ , โคโยตี้ , พริ้ตตี้ นางแบบ

2. ในกรอบบนหน้าบอร์ด  ที่เป็นกระทู้โพสต์ล่าสุด กับ กระทู้ตอบล่าสุดนั้น  อาจลบช่องขวากระทู้ตอบล่าสุดทิ้ง
    เปลี่ยนเป็น ภาพน้อง ๆ ที่มาจากห้องต่าง ๆ ซึ่งนำมา Updated 
     หรืออาจจะเป็นการบ้านที่มี rating ผู้เข้าชมสูงสุด ห้าอันดับ ให้คลิ๊ก Link

3.  สีในบอร์ดใหม่ เป็นฟ้าตามหัวข้อก็ดีครับ   แต่พื้นขาวดูจืดไป   ลองใส่พื้นสีชมพูดูสิครับ  หรือจะสีส้มก็ได้  ยังไงให้โทนสว่างไว้ก่อนเป็นดี

4.  อยากให้ตัว LEVEL ของสมาชิก  เป็นตัวการ์ตูนจังครับมากกว่าหัวกระสุน
    แบ่งลำดับต่าง ๆ   
    หรือ จริง ๆ แล้ว  ไอเดียผม  อยากให้เป็นกระต่าย  แต่ผมวาดรูปการ์ตูนไม่เป็น
    Level 1  ก็เป็น กระต่ายบั๊กบันนี่ ดูดนมขวด
    Level 2  ก็ -----------------------  ใส่แพมเพิร์สคลาน
    Level 3  ก็ ------------------------ กระต่ายยืนตัวใหญ่ขึ้นวัยรุ่น
    อาจจบที่  กระต่าย Playboy 

5. ห้องเดิมดูเยอะไป   เช่น  ห้องที่เป็นของเก่า  เอาไว้อ่านอย่างเดียว  ไม่ต้องมีก็ได้ครับ
    เอาไปยุบไว้ในห้องปรกติก็ได้   จะได้ดูมีกระทู้มาก ๆ หลายหน้า
   แล้ว  จัดหมวดหมู่ ให้ เหลือน้อย ๆ  เน้น ๆ  ไม่ต้องแบ่งภาคกลาง เหนือ ใต้ ฯลฯ

6.  ขอห้องแนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่ ๆ  ที่เพิ่งสมัครเข้ามาก็ดีครับ

ไอเดียส่วนตัว  เยอะไปหน่อย   ท่านกบ ลองดู  ชอบอันไหน ก็เลือกไปทำก็ได้นะครับ

ขอบคุณ     

Double-Tab
สุดยอดนักเดินทาง (LV 5.)
*

ความหื่น : 37

« ตอบ #5 เมื่อ: 02:14:13 PM 12 มีนาคม 2011 »

ฮา ฮา

ท่านพี่ Ebby เสนอไอเดียเยอะมากเลย

ดีครับบอร์ดจะได้ดูดี ๆ สวย ๆ

แต่ข้อ 2. หมายถึงอะไรอ่ะครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจเลย

ส่วนข้อ 3 นี่ก็ไม่เข้าใจครับ

ว่าแต่ Admin อาจจะเข้าใจก็ได้นะ ^__^

♥♥♥ Double Tab เดอะซีรีย์ ♥♥
huge_jackman
Validate Member
*

ความหื่น : 24

Huge Jackman หมาป่าพเนจร

« ตอบ #6 เมื่อ: 02:47:50 PM 12 มีนาคม 2011 »

ท่านเก้า

ก็จัด logo ให้เลยสิครับ  wanwan011

พ่อหมอนก ฟันทิ้ง
งดออกงาน งดเหล้า เฮ่อ แต่ไม่งดเข้าSDN
*

ความหื่น : 29

เทพผู้ที่ไม่มีที่ไหนที่ไม่เคยไป ในฝั่งธน

« ตอบ #7 เมื่อ: 03:46:02 PM 12 มีนาคม 2011 »

เสนอไอเดียเพิ่ม  ดังนี้ครับ  ท่านกบ

1. เปลี่ยนคำนิยามของ SDN บอร์ดที่รวมแหล่งท่องเที่ยวสยามประเทศ 
   มาเป็นแถบชัด ๆ บอกให้สมาชิกใหม่ ๆ รู้เลยว่าเรา  คือ  รวมการบ้านและลายแทงสำหรับอาบอบนวด , นวดกาปู๋ , คาราโอเกะ , โคโยตี้ , พริ้ตตี้ นางแบบ

อย่าโกรธผมนะป๋าเอ๊บบี้ อันนี้ มันจะไม่โจ่งแจ้งไปใช่ไหมครับ ถ้าไม่จัดไปเลยเต็มที่ครับ แบบว่ากัวโดน

2. ในกรอบบนหน้าบอร์ด  ที่เป็นกระทู้โพสต์ล่าสุด กับ กระทู้ตอบล่าสุดนั้น  อาจลบช่องขวากระทู้ตอบล่าสุดทิ้ง
    เปลี่ยนเป็น ภาพน้อง ๆ ที่มาจากห้องต่าง ๆ ซึ่งนำมา Updated 
     หรืออาจจะเป็นการบ้านที่มี rating ผู้เข้าชมสูงสุด ห้าอันดับ ให้คลิ๊ก Link

อันนี้ก็ดีครับ ก็อีกนั่นหละ ถ้าภาพมันยั่วมากไป เราจะโดนหาว่าเป็นเว็บค้าไหมอะครับ อันนี้ผมไม่รู้ว่าระบบมันจะออโต้รูปให้เลยไหม

3.  สีในบอร์ดใหม่ เป็นฟ้าตามหัวข้อก็ดีครับ   แต่พื้นขาวดูจืดไป   ลองใส่พื้นสีชมพูดูสิครับ  หรือจะสีส้มก็ได้  ยังไงให้โทนสว่างไว้ก่อนเป็นดี

อันนี้เห็นด้วยครับ แต่อ่อนๆนะครับ ให้ดูสดใส ถ้าสีแปดเดี๋ยวเหมือนโรงงิ้ว อิอิอิอิ

4.  อยากให้ตัว LEVEL ของสมาชิก  เป็นตัวการ์ตูนจังครับมากกว่าหัวกระสุน
    หรือ จริง ๆ แล้ว  ไอเดียผม  อยากให้เป็นกระต่าย  แต่ผมวาดรูปการ์ตูนไม่เป็น
    Level 1  ก็เป็น กระต่ายบั๊กบันนี่ ดูดนมขวด
    Level 2  ก็ -----------------------  ใส่แพมเพิร์สคลาน
    Level 3  ก็ ------------------------ กระต่ายยืนตัวใหญ่ขึ้นวัยรุ่น

สงสัยจะระลึกถึงตอนเป็น lifeplayboy แหงๆ อิอิอิิอิ

5. ห้องเดิมดูเยอะไป   เช่น  ห้องที่เป็นของเก่า  เอาไว้อ่านอย่างเดียว  ไม่ต้องมีก็ได้ครับ
    เอาไปยุบไว้ในห้องปรกติก็ได้   จะได้ดูมีกระทู้มาก ๆ หลายหน้า
   แล้ว  จัดหมวดหมู่ ให้ เหลือน้อย ๆ  เน้น ๆ  ไม่ต้องแบ่งภาคกลาง เหนือ ใต้ ฯลฯ

อันนี้ก็ชอบครับ แต่งานของเเอดมินจะหนักไปไหมงะ เค้าห่วง ส่วนภาคที่แบ่งๆกัน ก็ เอารวมเป็นห้องนึง หรือเอามารวมกับ chill ก็น่าจะโอนะครับ

6.  ขอห้องแนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่ ๆ  ที่เพิ่งสมัครเข้ามาก็ดีครับ

อันนี้เริ่มทำมาตรฐาน  ชอบๆๆ แบ่งเป็นห้องแนะนำตัวน้องๆ ห้องแนะนำตัวเพื่อนใหม่

อย่าโกดเค้านะ ป๋าเอ๊บบี้ เค้าแค่เป็นห่วงเกินไป

ท่องเที่ยวไปให้ครบ 77 จังหวัด  ตอนนี้กรูไปเท่าไรแล้วอะ
Vampire
ความรักแวมไพร์ เป็นอมตะ
Global Moderator
*

ความหื่น : 216

« ตอบ #8 เมื่อ: 04:27:33 PM 12 มีนาคม 2011 »

ฮา ฮา

ท่านพี่ Ebby เสนอไอเดียเยอะมากเลย

ดีครับบอร์ดจะได้ดูดี ๆ สวย ๆ

แต่ข้อ 2. หมายถึงอะไรอ่ะครับ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจเลย

ส่วนข้อ 3 นี่ก็ไม่เข้าใจครับ

ว่าแต่ Admin อาจจะเข้าใจก็ได้นะ ^__^

ขอโทษครับ  ที่อ่านเขียนแล้วเข้าใจยากหน่อย

ข้อ 2   ผมหมายถึง   ถ้ามองส่วนบนของบอร์ด  จะเห็นช่องซ้าย " กระทู้ล่าสุด TOP 3"

และ  "ตอบกลับล่าสุด TOP 3"

ผมคิดว่าตอบกลับล่าสุดช่องนี้  อาจเปลี่ยนเป็น  ช่องการบ้านที่มี rating สูงสุดให้คลิ๊กเข้าไปดู

หรืออาจใช้พื้นที่มุมนี้   เป็นภาพน้อง ๆ สวย ๆ จากการบ้านสมาชิกก็ดี  เพื่อคลิ๊กเข้าการบ้านนั้นได้เลย

ข้อ 3    ผมหมายถึงว่า   ขณะนี้   หน้าแรกของเรา   จะพบว่า  พื้นทั้งหมดสีขาว   ตัวอักษรทุกอย่าง  สีฟ้า  สลับ  สีดำ

ถ้าใส่สีชมพูที่พื้นลงไปแทนขาว   แล้วตรงตัวอักษรที่ระบุ หมวดหมู่ต่าง ๆ  ลองใส่สีส้ม เป็นต้น   อาจดูสวยสดชื่นขึ้นนะครับ      

กบ - ผู้ดูแล No.1
นักเดินทาง (LV 3.)
*

ความหื่น : 2

« ตอบ #9 เมื่อ: 05:04:19 PM 12 มีนาคม 2011 »

[/color] [/size]

ใจจริงผมอยากทำให้เป็นเว็บเที่ยวหลากหลายนะครับ กิน ดื่ม เที่ยว ครบครันในเว็บเดียวไปเลยน่ะครับ

แต่จะลองเอาไปพิจารณาครับ

ตอนแรกผมอ่านก็ไม่เข้าใจนะครับ แต่ไปอ่านที่บรรยายไว้เข้าใจเลย ส่วนนั้นเป็นส่วนเนื้อหา จะมีการเปลี่ยนแปลงช่วงเดือนเมษาครับ

ตอนนี้ปรับปรุงบอร์ดอย่างเดียวก่อน ส่วนที่เป็นเนื้อหากำลังวาง ธีม กับจัดแจง layout อยู่ครับ

อันนี้ก็หมายถึงส่วนเนื้อหาไม่ใช่ส่วนบอร์ดใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ตามข้อ 2 เลยครับ ปรับปรุงเดือนเมษายนครับ

อันนี้ผมก็ว่าจะเปลี่ยนนะ แต่หาการ์ตูนไม่ค่อยได้เลย ไม่รู้จะเอาการ์ตูนอะไรดี เป็นเซ็นเซย่าได้มั้ยครับ ผมชอบ  wanwan004

อันนี้จะทำการปรับปรุงหมวดหมู่ใหม่ครับ ผมก็ว่าเข้ามาบอร์ดเยอะเกิน จะให้เหลือหลัก ๆ แล้วส่วนที่เหลือจับเข้าย่อย ๆ ให้หมดครับ

อันนี้จะทำการเพิ่มให้ครับ

ขอบคุณทุกข้อเสนอแนะครับ

ท่านใดมีอะไรจะเสนออีกก็แนะนำกันได้นะครับ

ช่วงนี้ผมปรับปรุงเว็บ หลังจากนี้จะโปรโมทเว็บ

คงไม่ค่อยสะดวกเข้ามาดูแลเท่าไหร่

ใครสนใจจะลงสมัครเป็น mod ช่วยดูแลก็ลงชื่อไว้ได้นะครับ จะตั้งกระทู้ไว้ให้ครับ

ขอบคุณครับบ
jaawsumran
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 01:26:07 AM 13 มีนาคม 2011 »

ขอบคุณมากเลยครับท่าน 

ผมชอบรูปการ์ตูนแทนตัวผมมากเลย   wanwan017
c3po
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12:23:57 PM 13 มีนาคม 2011 »

เท่าที่อ่านดูไอเดียแต่ละท่านก็น่าสนดีครับ

เป็นกำลังใจ ให้ทุกไอเดียครับ เพื่อที่บอร์ดของเราจะดีขึ้นครับ สู้ๆ
  wanwan003

งดออกงาน งดเหล้า เฮ่อ แต่ไม่งดเข้าSDN
*

เทพผู้ที่ไม่มีที่ไหนที่ไม่เคยไป ในฝั่งธน

« ตอบ #12 เมื่อ: 12:41:19 PM 13 มีนาคม 2011 »

ใครสนใจจะลงสมัครเป็น mod ช่วยดูแลก็ลงชื่อไว้ได้นะครับ จะตั้งกระทู้ไว้ให้ครับ

ว่าไงแก๊งค์ F4

ท่องเที่ยวไปให้ครบ 77 จังหวัด  ตอนนี้กรูไปเท่าไรแล้วอะ
huge_jackman
*

ความหื่น : 24

Huge Jackman หมาป่าพเนจร

« ตอบ #13 เมื่อ: 02:34:56 PM 13 มีนาคม 2011 »

พ่อนก ขาโหด

เหมาะสมเป็น mod แล้วคร๊าบ  wanwan011

*

« ตอบ #14 เมื่อ: 02:39:58 PM 13 มีนาคม 2011 »

เค้า ลังเล ถ้าเอฟโฟร์เป็นเค้าก็เอา อิอิอิอ มาอีกและมาเปลี่ยนข้อมูลเค้าอีกและแก๊งค์นี้

แท็ก:
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์  

ทางลัด:  

* นำไปเผยแพร่...
เว็บบอร์ด
(BBCode)
เว็บไซต์ทั่วไป
(HTML)